Hỏi/ Thắc mắc - Tải file google drive bị giới hạn không cho tải? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tải file google drive bị giới hạn không cho tải?

hoang1408

Búa Đá
xin hướng dẫn cách tải fie google drive bị giới hạn chỉ xem không cho tải về . mình có làm theo mấy cách trên mạng như là sao lưu sang chỗ lưu trữ đàm máy khác như ondrive hay sao lưu về tài khoản của mình mà vẫn không tải được . ai có cách nào để tải không ạ
cảm ơn :)

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
nếu tài khoản bạn còn trống > dung lượng file đó thì chỉ cần tạo 1 bản sao trong tài khoản của bạn rồi tải
nếu tài khoản của bạn còn trống ít hơn dung lượng file đó thì đợi thôi

xomtram

Búa Đá
Bạn cho file bị giới hạn đó vào drive của bạn. Sau đó tạo bản sao rồi tải thôi
Đối với file trên 15GB sẽ gây khó khăn cho những tài khoản Free. Còn tài khoảng có phí thì vô tư rồi
Khác nhau mà bác, thớt nói link bị khoá download, còn bác nói link bị giới hạn lượt download.

Hamano Kaito

Moderator
Khác nhau mà bác, thớt nói link bị khoá download, còn bác nói link bị giới hạn lượt download.

Tiêu đề ghi rõ là giới hạn download mà bạn !??? Giới hạn tức là đạt mức nào đó sẽ bị ko cho tải nữa
Còn khóa là khác nữa ! 2 chữ nó khác nghĩa với nhau

Sửa lần cuối:

love2learnonline

Rìu Sắt
xin hướng dẫn cách tải fie google drive bị giới hạn chỉ xem không cho tải về . mình có làm theo mấy cách trên mạng như là sao lưu sang chỗ lưu trữ đàm máy khác như ondrive hay sao lưu về tài khoản của mình mà vẫn không tải được . ai có cách nào để tải không ạ
Ý bạn ấy nói là file share chỉ xem được chứ không có quyền tải về (do chủ nhân có mục đích riêng, ví dụ như cho xem nội dung file, cón muốn tải về chi tiết, để in ra... thì phải mua hoặc có 1 tương tác nào đó với người chia xẻ).

hoang1408

Búa Đá
fie đây mọi người , ko phải tài liệu j đâu . ảnh truyện thôi nhưng mình xem trực tiếp trên fie thì ko quen nó kéo nhanh quá thì hay bị nhoè hoặc bị tắt mất lúc kéo quá tay . thank

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn mở ảnh trong tab mới , ấn F12 để view sources

Zoom ảnh khung bên trái cho nó load lấy đường dẫn ảnh , bạn vào tab sources , nhìn vào dòng googleusercontent có giá trị code ảnh giống nhau , open new tab
Thay giá trị cuối url ảnh

Mã:
=x-y-z
sang
Mã:
=w800
Enter là bạn có ảnh gốc và tải bình thường

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Zoom ảnh khung bên trái cho nó load lấy đường dẫn ảnh , bạn vào tab sources , nhìn vào dòng googleusercontent có giá trị code ảnh giống nhau , open new tab

Mã:
=x-y-z
sang
Mã:
=w800

Tôi đã làm theo hướng dẫn của bạn và load về thành công rồi, cảm ơn bạn nhé. Với hình ảnh thì như vậy; còn với nguyên một page vừa tài liệu vừa kèm hình thì bạn có biết cách làm không? Nếu biết nhờ bạn hướng dẫn tiếp cho tôi với nhe. Tôi thấy vẫn Save page vào được, như vậy cũng giống như mình tải được rồi, đúng không bạn? Link ví dụ ở: ĐÂY

Còn dưới đây là 2 cái hình tôi đã thực hành theo hướng dẫn của bạn:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Nếu bạn viết tiêu đề có kèm chữ "View only" thì khỏi bị hiểu nhầm rồi, mới đầu đọc tôi cũng tưởng là file bị vượt quá giới hạn download: "exceed quota"

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
còn với nguyên một page vừa tài liệu vừa kèm hình thì bạn có biết cách làm không? Nếu biết nhờ bạn hướng dẫn tiếp cho tôi với nhe. Tôi thấy vẫn Save page vào được, như vậy cũng giống như mình tải được rồi, đúng không bạn?
Bác Save page dc là dc rồi ạ , ko nhất thiết phải lưu sang dạng docx đâu bác . Vì văn bản chứa ảnh bác ví dụ , google họ để riêng ảnh 1 nơi , nên mình ko 1 phát ăn ngay dc , nếu làm lòng vòng quá thà save cho ăn ngay bác ạ

statistics

Moderator
Thành viên BQT

Mã:
=x-y-z
sang
Mã:
=w800
hay quá, cảm ơn bác