Hỏi/ Thắc mắc - Tác vụ kéo thả trong Win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tác vụ kéo thả trong Win 11

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Dear các bạn !
Như tiêu đề, mình cài Win 11 để sử dụng, có khá nhiều cái mới để làm quen nhưng cũng có những bất cập, chưa biết phải làm như thế nào. Ví dụ như tác vụ Kéo - Thả. Bình thường ở Win 10, mỗi lần cần gửi file attack (trong mail, trong zalo...) hoặc đơn giả chỉ là copy file từ folder này sang folder khác thì chỉ cần kéo file đó và thả vào vị trí nhưng ở Win 11 thì không thể làm được. Bạn nào có phương pháp xử lí đối với vấn đề này không nhỉ ? Thank all !!!
Edit, cụ thể: Ở Win 10, khi kéo file từ 1 folder xuống thanh taskbar thì các folder khác sẽ hiện lên để mình thả nhưng ở Win 11 (ở máy mình) thì không được. Nếu thu nhỏ 2 folder để song song và kéo sang nhau thì được

Sửa lần cuối:

triofm

Rìu Sắt
Minh đang dùng bản 22000.51, kéo thả bình thường. Chưa thấy gì như chủ thớt nói.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Minh đang dùng bản 22000.51, kéo thả bình thường. Chưa thấy gì như chủ thớt nói.
Có cái thì thao tác bình thường , nhưng cũng có nhiều soft kéo thả ko được . Do vậy cũng ko biết có lỗi hay ko lỗi ở w11 này

nguhanhson

Rìu Sắt
Cái vụ kéo thả này mình cũng ít dùng nên k0 rõ. Mình toàn F5, F6 trong TotalCommander thôi :D

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Ở Win 10, khi kéo file từ 1 folder xuống thanh taskbar thì các folder khác sẽ hiện lên để mình thả nhưng ở Win 11 (ở máy mình) thì không được. Nếu thu nhỏ 2 folder để song song và kéo sang nhau thì được

Hamano Kaito

Moderator
Ở Win 10, khi kéo file từ 1 folder xuống thanh taskbar thì các folder khác sẽ hiện lên để mình thả nhưng ở Win 11 (ở máy mình) thì không được. Nếu thu nhỏ 2 folder để song song và kéo sang nhau thì được
Giống y chang ý của mình ghi bên trên. Cái bài bạn đăng chắc ý là như vậy nhưng cách biểu tả ko được tập trung lắm cho nên ít người hiểu rõ ý của bạn
Nhiều lúc khó để mà diễn tả ý của mình muốn ghi ra....{tongue}

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Giống y chang ý của mình ghi bên trên. Cái bài bạn đăng chắc ý là như vậy nhưng cách biểu tả ko được tập trung lắm cho nên ít người hiểu rõ ý của bạn
Nhiều lúc khó để mà diễn tả ý của mình muốn ghi ra....{tongue}
Công nhận ! Nhiều lúc mình cứ hiểu theo ý mình nhưng lại cứ nghĩ người khác cũng hiểu như thế nên cách viết cũng đơn giản quá :D

number_one5555

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng đang rất bị khó chịu với cái lỗi này. Mỗi lần muốn kéo thả là phải thu nhỏ cửa sổ lại, bật 2 cái song song với nhau.

kutycma

Búa Gỗ Đôi
đồng cảnh ngộ. kéo file xuống thanh task để mở không được. trong khi thao tác như vậy ở win 10 thì đc.

myhahh

Gà con
Đúng vậy. Chưa thấy có tùy biến nào để làm được điều này trên win 11?