Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

yuwakuitian

Rìu Bạc
Như vậy là add-on cho Chrome là tính năng mới có từ phiên bản 14.3 RU2 của SEP, có thể bật hoặc tắt bằng cách sau:
Từ cửa sổ SEP Manager click Admin > Servers > Edit Site Properties > LiveUpdate > Content Types to Download > Browser Extension:

hoặc Group Policy:

Thông tin chi tiết có tại ĐÂYĐÂY

yuwakuitian

Rìu Bạc
Nếu Chrome của bạn do quản trị viên cài đặt và thiết lập thì đúng là như vây. Nhưng nếu là do bạn tự cài đặt thì không có gì phải lo cả :D

cuongba

Gà con
Nếu Chrome của bạn do quản trị viên cài đặt và thiết lập thì đúng là như vây. Nhưng nếu là do bạn tự cài đặt thì không có gì phải lo cả :D
Em thấy ghê lắm, báo do tổ chức quản lý. Của em Chrome thì lưu toàn bộ user/pass. Tất tần tật để tổ chức nào đó quản lý em thấy không yên tâm. Chốt lại em gỡ SEP ra nhưng không thể nào hết được. Chrome vẫn báo bị quản lý ngay cả khi đã gỡ toàn bộ SEP.
Chốt lại em cài lại win cho hết ảm ảnh. :D

yuwakuitian

Rìu Bạc
Để một quản trị viên nào đó có thể quản lý, theo dõi các hoạt động trên trình duyệt Chrome của bạn, thì nó phải được thiết lập để sử dụng dịch vụ quản lý đám mây của Google, chứ chỉ cài đặt đơn giản của người dùng thôi thì có ai theo dõi được bạn đâu. Bạn quá lo xa rồi :)

Bạn tìm hiểu thêm ở đây nhé: https://support.google.com/chrome/a/answer/9116814

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Của em Chrome thì lưu toàn bộ user/pass.
Bạn dùng ntn không việc gì phải lo:
Em thấy ghê lắm, báo do tổ chức quản lý.
Dùng như thế, khi không vào được acc cũ nữa thì bạn lập acc mới là được.

Để một quản trị viên nào đó có thể quản lý, theo dõi các hoạt động trên trình duyệt Chrome của bạn, thì nó phải được thiết lập để sử dụng dịch vụ quản lý đám mây của Google, chứ chỉ cài đặt đơn giản của người dùng thôi thì có ai theo dõi được bạn đâu. Bạn quá lo xa rồi :)

Bạn tìm hiểu thêm ở đây nhé: https://support.google.com/chrome/a/answer/9116814
Tôi chỉ cần sửa đổi mỗi thứ một chút thôi cả hđh, office, browser đã báo bị quản lý rồi. Thực chả có ai quản lý cả chỉ trừ mỗi tôi sửa nó biến thế thôi. {beauty}

yuwakuitian

Rìu Bạc
@Meo Map
Đúng rồi bạn. Nó báo vậy chứ có ai quản lý gì đâu. Còn thì, tất nhiên rồi, ta dùng máy tính, xài windows, xài AV, thì MS và hãng chủ AV nó biết ta làm gì. Nếu không muốn bị theo dõi, chỉ có nước đừng xài :D

cuongba

Gà con
@Meo Map
Đúng rồi bạn. Nó báo vậy chứ có ai quản lý gì đâu. Còn thì, tất nhiên rồi, ta dùng máy tính, xài windows, xài AV, thì MS và hãng chủ AV nó biết ta làm gì. Nếu không muốn bị theo dõi, chỉ có nước đừng xài :D
Em nhanh tay cài lại win rồi. Thôi cũng trải nghiệm vậy để biết thôi. Máy dùng diệt Virus của Microsoft cũng đủ. Tks Bác đã phản hồi.

newmeu

Gà con
trời năm nay 2021 rồi mà diễn đàn vẫn còn hoạt động và cho ra bài hay như thế này
Anh em cho mình hỏi chút cần đặt những rule nào cơ bản nhất cho sepm nhỉ
hôm qua tí toáy chỉnh chặn mấy thứ xong k hiểu sao làm net ở client đứt luôn
đành phải mở 1 rule allow all cho thông tạm
giờ cần xiết lại bằng những rule nào nhỉ ae hd mình với

alibaba50

Gà con
@Meo Map
cho mình hỏi xíu, mình muốn export cái client install package version thấp hơn trên SEPM được không ? Do có 1 số máy windows 7 không cài được bản 14.3 nên muốn export bản 14.2 cho client cài.

yuwakuitian

Rìu Bạc
...Anh em cho mình hỏi chút cần đặt những rule nào cơ bản nhất cho sepm nhỉ
hôm qua tí toáy chỉnh chặn mấy thứ xong k hiểu sao làm net ở client đứt luôn
đành phải mở 1 rule allow all cho thông tạm
giờ cần xiết lại bằng những rule nào nhỉ ae hd mình với
Tùy nhu cầu mà tạo thôi bạn. Trong một mạng nội bộ thì mấy rule để chia sẻ tệp và máy in giữa các client, hay chặn không cho client truy câp một số website nào đó chắc là cơ bản nhất rồi :D
Còn tình huống bạn gặp phải thì bạn kiểm tra lại mục Firewall trong Policies của client đó xem sao. Có thể bạn đã tạo một rule như trong hình (chú ý phần nằm trong khung đỏ). Xóa rule đó hoặc bỏ dấu tick của nó đi là được. Nhớ update content cho client để thay đổi được thực thi.

cho mình hỏi xíu, mình muốn export cái client install package version thấp hơn trên SEPM được không ? Do có 1 số máy windows 7 không cài được bản 14.3 nên muốn export bản 14.2 cho client cài.
Nếu nhìn yêu cầu hê thống thì thấy vẫn hỗ trợ win 7 mà nhỉ? Nhưng nếu không cài đặt được thì bạn dùng lại bản 12.1.6 MP10 này vậy nhé:
View hidden content is available for registered users!

wikikip

Rìu Sắt
Nếu nhìn yêu cầu hê thống thì thấy vẫn hỗ trợ win 7 mà nhỉ? Nhưng nếu không cài đặt được thì bạn dùng lại bản 12.1.6 MP10 này vậy nhé:
View hidden content is available for registered users!

Mã:

Đã cài, chạy được với win7x64 nhưng không update được data.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Mình test thử thì thấy những rule khác (nội dung có phần ngược lại với rule đó) hiệu lực thực thi vẫn không đổi, nên theo mình thì không sao đâu bạn.

hanamichi3

Búa Gỗ
Mình test thử thì thấy những rule khác (nội dung có phần ngược lại với rule đó) hiệu lực thực thi vẫn không đổi, nên theo mình thì không sao đâu bạn.
Mình đang dùng bản client 14.3 RU1 có cách nào update lên RU2 ko bạn? Hay là phải cài lại bản RU2?

Sửa lần cuối: