Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

yuwakuitian

Rìu Bạc
@hosino
Về chống virus, spyware thì SEP cũng tương tự như các AV khác thôi bạn. Dùng quen còn thích vì có nhiều tùy chỉnh đáp ứng các yêu cầu sử dụng, lại không phải lo tìm key/Cr@ck.
Norton thì hướng đến đối tượng khách hàng cá nhân nên có thêm các tính năng giúp quản lý trẻ em, tăng cường bảo mật cho các giao dịch trực tuyến...

nhimc0n

Gà con
cho em xin lại link đc k ạ
p/s: à đc rồi ạ, e cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối:

ChrisElder

Gà con
Cho mình hỏi, trên SEPM làm thế nào để ưu tiên 1 máy tính. Ví dụ, policy tạo là cấm sử dụng coccoc.exe và áp dụng cho toàn hệ thống nhưng có 1 máy cần ưu tiên sử dụng thì mình tạo chỗ nào, mình làm thử mà không được,mong được hỗ trợ. Cảm ơn trước :)

yuwakuitian

Rìu Bạc
RU1 bạn ạ. Mình là mem nên ông ét không cho sửa tai tồ {big_smile}

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn vào Network and Host Exploit Mitigation > Option > Change Settings. Trong ô Active Response Settings, bạn bỏ dấu tick tại dòng Numbers of seconds to automatically block an attacker's IP... đi là được.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Một trong các IP kết nối tới máy của bạn đã bị Symantec xếp vào danh sách các địa chỉ tấn công mạng nên bị SEP chặn thôi. Nếu chỉ khi bạn tải torrent mới bị thì cái torrent có thể chứa mã độc, không nên tải về đâu.

Update Symantec Endpoint Protection 14.3 RU1 (14.3.3385.1000) at #203

Sửa lần cuối:

alibaba50

Gà con
trên SEPM muốn tạo policy block hết port trên máy tính của các client thì làm sao bác, có chặn internet theo domain được không ạ

nh0cchjp

Gà con
Các bác cho em xin file Wget ngày xưa để tải Symantec Endpoint với :(
Em đang tìm bản 12 cũ để dùng cho máy đời cũ và cả (WinXP). Tìm mãi ko thấy
Thanks các bác :((