Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

yuwakuitian

Rìu Bạc
Cảm ơn bạn @Zorik đã chia sẻ. Toàn tiếng Nga nên khó hiểu quá :)
Qua quan sát hình ảnh trong bài kết hợp với Google Dịch, mình nghĩ là các hình ảnh trong bài đó tương ứng lần lượt với 9 hình ảnh bên dưới. Và trải nghiệm của mình với các thiết lập đó là:

Thiết lập như ở hình số 2 này bị chính Symantec cho là kém an toàn hơn mặc định:

Trong các thiết lập ở hình số 3, đẩy con trượt lên cao sẽ gây khó khi tải về các tệp, nhưng từ mức 5 (mặc định) lên mức 6 thì cũng chưa thấy có gì khác biệt.

Thiết lập như ở hình số số 5 (trong bài gốc là bỏ dấu tick, mình quên không bỏ) giúp giảm tải hệ thống nhưng cũng làm giảm mức bảo vệ, phù hợp với các máy cấu hình yếu.

Thiết lập như trong hình số 7 sẽ gây phiền toái khi bạn muốn đổi DNS hay chỉnh sửa file hosts. Theo mình, chọn "Promt" hợp lý hơn.

Các thiết lập như ở hình số 8: OK, nhưng thiết lập số 4 sẽ khiến bạn phải chờ lâu hơn sau khi bật máy mới truy cập mạng được, nhất là trên các máy yếu.

Còn, tất nhiên, thiết lập như ở hình số 9 thì bạn sẽ không chia sẻ file giữa các máy tính và máy in qua mạng được :D

lvy173

Gà con
xin hỏi mình cài sym xong cảm giác lướt mạng bị chậm lag, không biết trùng hợp vấn đề gì không, nhờ mọi người chỉ giúp, chứ lươt face chat mess k nổi :( youtube cũng chậm , nói chung có vẻ server nước ngoài là chậm

landark

Búa Gỗ
xin hỏi mình cài sym xong cảm giác lướt mạng bị chậm lag, không biết trùng hợp vấn đề gì không, nhờ mọi người chỉ giúp, chứ lươt face chat mess k nổi :( youtube cũng chậm , nói chung có vẻ server nước ngoài là chậm
bạn dùng lệnh ping, ping thử tới các địa chỉ sv nc ngoài bạn dùng xem ntn. vì hiện tại mạng tại vn ra quốc tế bị bóp => lag

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Nhờ bác nào hướng dẫn mình sử dụng SEP để có thể chặn được internet và block các ứng dụng như trong Kaspersky với ạ!
Hình 1: chặn theo tên hãng, mình nghĩ là chặn theo digital license.
Hình 2: đưa ứng dụng vào untrusted để không cho ứng dụng chạy.

Cảm ơn các bác!!!

Attachments

11.5 KB · Lượt xem: 42
    16.4 KB · Lượt xem: 41
    42.8 KB · Lượt xem: 38

yuwakuitian

Rìu Bạc
Nhờ bác nào hướng dẫn mình sử dụng SEP để có thể chặn được internet và block các ứng dụng như trong Kaspersky với ạ!
Hình 1: chặn theo tên hãng, mình nghĩ là chặn theo digital license.
Hình 2: đưa ứng dụng vào untrusted để không cho ứng dụng chạy.

Cảm ơn các bác!!!
Để block các ứng dụng trên SEP thì bạn có thể làm như sau:
  • Trước tiên, bạn cần thiết lập SEP như hướng dẫn ở #151#153, rồi bạn mở ứng dụng cần chặn lên để SEP ghi nhận các kết nối mà ứng dụng đó thực hiện.
  • Sau đó, bạn vào Network and Host Exploit Mitigation click Options > Configure Firewall Rules
  • Trong hộp thoại hiện ra, tại tab General, bạn đặt tên cho rule và chọn như hình dưới:

• Rồi chuyển qua tab Appliations, ứng dụng nào cần chặn thì bạn tick vào ô bên trái như trong hình bên dưới. Sau đó, lần lượt nhấn OK để thoát và lưu lại các thiết lập:

• Sau cùng, bạn đẩy Rule vừa tạo lên mức cao nhất để được quyền thực thi cao nhất nhé.

Bạn @lvy173 thử đổi DNS xem nhé. Mình dùng Google DNS và không thấy bị hiện tượng như bạn.

Sửa lần cuối:

minhminh87

Búa Đá
bạn nào dùng bản 64 bit check hộ mình với. Mình cài 14.2.1 64 bit mà vào win 10 mục process thấy đám symantec toàn mở ngoặc 32 bit nhỉ ???

yuwakuitian

Rìu Bạc

Như trong hình bạn có thể thấy, các tiến trình dịch vụ của SEP phiên bản 64 bit bao gồm cả các tiến trình 32 và 64 bit. Không chỉ SEP mà các phiên bản 64 bit của nhiều ứng dụng khác cũng đều như vậy. Có lẽ các nhà phát triển làm vậy để giúp giảm thiểu khối lượng các vấn đề phải xử lý trong quá trình duy trì và phát triển sản phẩm.

thuyetminh

Gà con
sao máy mình win7 32bit mà cài nó lại báo "symantec endpoint protection can only be installed on systems with sha-2 cod signing......" hiện tại máy mình đã cài SEP 14.2. mình đã tải file windows6.1-kb4474419-v3-x86_0f687d50402790f340087c576886501b3223bec6 về chạy update mà vẫn báo thế. các bác cho hỏi thế là sao nhỉ?

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn vào ĐÂY tải gói update KB4490628 (chọn bản phù hơp, thứ hai từ dưới lên) về cài đặt nhé. Hy vọng sẽ ổn :D

tdan3034

Gà con
bản manager có cách nào gia hạn trial ko bác, em nhớ có gia hạn được 10 năm mà ko biết ở đâu

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn tải ở ĐÂY nhé. Giải nén nó và file cài đặt của SEPM vào các thư mục riêng rồi chép file sep_trial.slf đè vào file đã có trong thư mục vừa giải nén của SEPM. Sau đó, cài dặt SEPM từ thư mục đã giải nén đó.

Sửa lần cuối:

hosino

Búa Gỗ
Tải cái này về cài khỏi phải để ý vụ key, đã cài. Có điều làm thế này Norton sao bán được nhỉ, khó hiểu!

hosino

Búa Gỗ
Bản cá nhân có key sài ngon hơn bạn ah. Bản này chủ yếu dùng qua Server thì ổn hơn, dành cho doanh nghiệp.
Thì tôi cũng nghĩ thế nhưng thú thực là vẫn chưa hiểu bản chất, 2 thằng đều diệt virus được như nhau (với cùng một loại) hay là thế nào nhỉ! hoặc là thằng SEP phải quét mới bắt được còn cá nhân thấy là thịt :)