Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

lupin212

Búa Gỗ
Thông tin về các gói cài đặt, bạn có thể xem tại post #1, riêng gói Part1_Trialware thì mình thấy nó gồm có:
  • Bộ cài đặt của SEP Manager
  • Các gói cài đặt clients của SEP 14 Win, Mac (trong thư mục Packages)
  • Các gói cài đặt clients SEP 12 Win, Mac (trong thư mục AdditionalPackages).

Bạn xem ở đây: https://www.symantec.com/connect/ar...t-protection-sep-versions-released-officially
Cám ơn bác đã giải đáp giúp em.
Có cách nào download trực tiếp bản Client trên trang chủ của Sysmantec ko bác?
Hiện bên em đang dùng bản 12 thì để update ver mới là down bản MP14 hay RU14 để nó tự động upgrade vậy bác?

yuwakuitian

Rìu Bạc
Các gói retail thì hiện giờ chỉ có customers của Symantec mới có link thôi. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể dùng các gói được chia sẻ, chỉ cần chữ ký số OK là được. Hoặc bạn cũng có thể tải bằng Wget (được bản 14.2.0), rồi tải gói update patch về (link xem #1), giải nén, rồi chọn chạy file phù hợp để update.

Bạn cũng có thể đăng ký tài khoản trên trang chủ, rồi tải file Part1_Trialware về, giải nén, sau đó đổi các file .dat trong các thư mục đã nói thành .zip thì cũng có được các gói cài đặt cho client của SEP.

Tính năng tự động cập nhật ver mới chỉ hỗ trợ các khách hàng có license thôi.

lupin212

Búa Gỗ
Các gói retail thì hiện giờ chỉ có customers của Symantec mới có link thôi. Tuy nhiên, bạn vẫn có thể dùng các gói được chia sẻ, chỉ cần chữ ký số OK là được. Hoặc bạn cũng có thể tải bằng Wget (được bản 14.2.0), rồi tải gói update patch về (link xem #1), giải nén, rồi chọn chạy file phù hợp để update.

Bạn cũng có thể đăng ký tài khoản trên trang chủ, rồi tải file Part1_Trialware về, giải nén, sau đó đổi các file .dat trong các thư mục đã nói thành .zip thì cũng có được các gói cài đặt cho client của SEP.

Tính năng tự động cập nhật ver mới chỉ hỗ trợ các khách hàng có license thôi.
Tuyệt vời quá, em cám ơn bác nhiều :D

thanks

yuwakuitian

Rìu Bạc
Cập nhật bản 14.2.4814.1101 đi cậu. Cảm ơn đã chia sẻ!
P/s: Mà cậu lấy link tải này bằng cách nào vậy? Thanks!
Mình cũng chỉ lấy từ nguồn khác rồi share lại thôi bạn.

Các phiên bản này có chức năng dưới không bác. em tìm không thấy nhỉ

Tính năng bóc gỡ mã độc của SEP khá ổn bạn ạ. Nếu khó bóc gỡ, nó sẽ yêu cầu khởi động lại hệ thống để hoàn tất.
Norton là sản phẩm hướng tới đối tượng người dùng cá nhân nên tách thành một chức năng riêng như thế chắc để hấp dẫn người dùng hơn thôi :D

yuwakuitian

Rìu Bạc
Mình đang dùng bản WD 64 bit link bác thớt up ở post gần đây nhất, bây giờ tải file bạn up về máy rồi cài đè phải không ạ?
WD là gì cơ bạn? :) Nếu bạn đã cài đặt SEP từ các phiên bản cũ hơn thì cứ cài đè bản mới nhất vào là được.

thanh25896

Gà con
Cái manager là gì mà tới tận 1.03 GB thế bác? Cái này có chặn được netcut không? Đang xài eset internet security mà ko chặn được . So với eset thì thằng nào nhẹ hơn nhỉ

yuwakuitian

Rìu Bạc
Cái manager là gì mà tới tận 1.03 GB thế bác? Cái này có chặn được netcut không? Đang xài eset internet security mà ko chặn được . So với eset thì thằng nào nhẹ hơn nhỉ
Manager là trình quản lý chính, dùng trên server thôi. Netcut chặn mạng bằng cách giả lập địa chỉ MAC, bạn thử bật tính năng "anti MAC spoofing" trong setting của tường lửa SEP lên xem có chống được không nhé:

thanh25896

Gà con
Manager là trình quản lý chính, dùng trên server thôi. Netcut chặn mạng bằng cách giả lập địa chỉ MAC, bạn thử bật tính năng "anti MAC spoofing" trong setting của tường lửa SEP lên xem có chống được không nhé:

Ko có tác dụng bác ơi . Eset thì còn thông báo là có tấn công mạng còn SEP thì không thấy thông báo gì . Cả 2 đều bị netcut ko connect được đến modem luôn . Đã thử rất nhiều cách kể cả set MAC tĩnh vẫn không được chỉ có mỗi cách là cài netcut cho window mới có tác dụng thôi nhưng mà netcut lâu rồi ko update ko tương thích win 10 cài vào hay bị màn hình xanh lắm