Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Chỉ mong sao nó sẽ "bình mới rượu cũ" để người dùng vẫn được thấy và sử dụng một sản phẩm AV thân thuộc :)

Được bạn ạ. Bạn xem phần Yêu cầu hệ thống ở #1 nhé.

Bổ sung link Softexia:

DOWNLOAD SEP 14.3 Build 558 (14.3.558.0000) for Windows 32-bit
DOWNLOAD SEP 14.3 Build 558 (14.3.558.0000) for Windows 64-bit
DOWNLOAD SEP 14.3 Build 558 (14.3.558.0000) for macOS
DOWNLOAD SEP 14.3 Build 558 (14.3.558.0000) for Linux
DOWNLOAD Symantec Endpoint Protection Manager 14.3 Build 558 (14.3.558.0000)
Thank bạn, cty cùi bắp không có tiền mua đồ xịn, định cài cái này cho server ^^.

tdan3034

Gà con
Chỉ mong sao nó sẽ "bình mới rượu cũ" để người dùng vẫn được thấy và sử dụng một sản phẩm AV thân thuộc :)

Bổ sung link Softexia:

Nãy giờ em mới kiếm được link tải, mấy trang trước hình như die hết rồi

binhnt87

Gà con

Symantec Endpoint Protection
Combines Symantec AntiVirus with advanced threat prevention!

Symantec Endpoint Protection cung cấp một giải pháp bảo mật tích hợp, bảo vệ hệ thống chống lại virus, phần mềm độc hại cho máy tính xách tay, máy tính để bàn và máy chủ.

Lợi ích
  • Chặn đứng các phần mềm nguy hiểm như virus, trojan, spyware, adware, bot, các mối đe dọa chưa biết và rootkit
  • Ngăn ngừa các cuộc xâm nhập an ninh, nhờ đó giảm thiểu tổng phí điều hành
  • Giảm thiểu tổng phí sở hữu cho mỗi điểm an ninh
Các tính năng chính
  • Tích hợp mạnh mẽ các công nghệ thiết yếu như chống virus, chống spyware, tường lửa, ngăn chặn xâm nhập, kiểm soát thiết bị
  • Chỉ yêu cầu một trình duy nhất được quản lý bởi một cửa sổ quản lý duy nhất
  • Cung cấp khả năng bảo vệ các điểm cuối hàng đầu từ hãng tiên phong trong lĩnh vực bảo mật điểm cuối
  • Cho phép nâng cấp NAC tức thì mà không phải triển khai thêm phần mềm cho mỗi máy điểm
Các tính năng mới
  • Một chương trình và cửa sổ quản lý duy nhất. Cung cấp một trình duy nhất cho mọi công nghệ Symantec Endpoint Protection và Symantec Network Access Control. Giao diện ích hợp đơn giản cho phép quản lý toàn bộ các công nghệ Symantec Endpoint Protection và Symantec Network Access Control. Nhờ đó mang lại phương thức giao tiếp thống nhất và hệ thống truyền phát nội dung cho tất cả các công nghệ.
    • Cung cấp những lợi ích hiệu năng hoạt động như các cập nhật phần mềm và chính sách thống nhất
    • Cung cấp tính năng báo cáo thống nhất và tập trung
    • Cung cấp tính năng đăng kí và bảo trì thống nhất
    • Không yêu cầu bất kì thay đổi nào lên máy khách khi thêm một chính sách Symantec Network Access Control
    • Giảm thiểu tổng phí sở hữu an ninh cho mỗi máy điểm
    • Giảm nhẹ gánh nặng quản trị
  • Dò quét mối đe dọa chủ động. Chức năng bảo vệ dựa trên hành vi cho phép bảo vệ máy tính trước các mối đe dọa chưa biết. Không như các công nghệ trên nền dò tìm khác, Proactive Threat Scan ghi nhận cả các hành vi tốt lẫn xấu của các ứng dụng chưa biết, cung cấp cho bạn sự nhận diện phần mềm hiểm độc chuẩn xác hơn.
    • Nhận diện chính xác phần mềm hiểm độc mà không cần phải thiết lập bất kì cấu hình qui ước nào
    • Trợ giúp giảm thiểu số lượng cảnh báo sai
  • Nhận diện và loại bỏ rootkit tiên tiến. Cung cấp khả năng nhận diện và loại bỏ rootkit vượt trội bằng cách tích hợp công nghệ VxMS (Veritas Mapping Service—a Veritas), nhờ đó cung cấp truy xuất tới cấp độ dưới hệ điều hành nhằm phân tích và sửa chữa sâu rộng hơn.
    • Nhận diện và loại bỏ các rootkit cứng đầu nhất
    • Tiết kiệm thời gian và tiền bạc cũng như những thiệt hại hiệu năng liên quan đến các máy tính bị lây nhiễm
  • Kiểm soát ứng dụng. Cho phép quản trị hệ thống có thể kiểm soát truy xuất của người dùng và các ứng dụng khác tới các tiến trình, tập tin, thư mục nhất định. Chương trình cung cấp chức năng phân tích ứng dụng, kiểm soát tiến trình, kiểm soát truy xuất tập tin và registry, cũng như kiểm soát thành phần và DLL. Điều này cho phép quản trị hệ thống có thể giới hạn một số hoạt động đáng ngờ hay có nguy cơ cao nhất định.
    • Ngăn chặn các phần mềm hiểm độc khỏi phát tán hay gây hại cho các máy điểm
    • Khóa các máy điểm nhằm ngăn ngừa rõ rỉ dữ liệu
  • Kiểm soát thiết bị. Kiểm soát những thiết bị ngoại vi nào có thể kết nối tới máy và cách thức thiết bị được sử dụng. Chương trình cho phép khóa một máy điểm nhằm ngăn ngừa các kết nối từ ổ cứng di động, ổ ghi CD, máy in cùng các thiết bị kết nối USB khác
    • Ngăn chặn các dữ liệu nhạy cảm và tối mật khỏi bị lấy cắp tại máy điểm (rò rỉ dữ liệu).
    • Ngăn chặn các máy điểm khỏi bị lây nhiễm virus phát tán qua các thiết bị ngoại vi
Thông tin về các gói cài đặt:

Homepage

System requirements
Changelog
SEP.14.2.0 & 12.1.6 MP10 Download tool
Download SEP 12.1.6 MP10 Client-only update patches
Download SEP 14.2 RU2 MP1 Client-only update patches
tks

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Có bạn nào có kinh nghiệm giúp mình vụ này với: mình cài symatec 14 xong rồi thì sử dùng scao to folder từ máy ricoh mp 5002 không được,tắt firewall đi thì mới sử dụng scan được, đã thử add rule cho port udp 137,138 và tcp 139 ,445 mà vẫn không scan được?

yuwakuitian

Rìu Bạc
Có bạn nào có kinh nghiệm giúp mình vụ này với: mình cài symatec 14 xong rồi thì sử dùng scao to folder từ máy ricoh mp 5002 không được,tắt firewall đi thì mới sử dụng scan được, đã thử add rule cho port udp 137,138 và tcp 139 ,445 mà vẫn không scan được?
Từ cửa sổ SEP, bạn vào Network and Host Exploit Mitigation, click vào Options > Configure Firewall Rules rồi làm theo hướng dẫn ở link dưới đây xem có khắc phục được không nhé: https://knowledge.broadcom.com/external/article?legacyId=TECH102586&SAMLRequest=[B@8d0355a

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
@yuwakuitian bạn có thể cho mình hỏi bản unmanaged này có khác gì về chức năng so với sep có bản quyền không? Mình chuẩn bị mua 1 SEP cho server, còn mấy máy client định xài bản unmanged này không biết có ổn ko? Thấy bản unmanaged này cũng nhẹ.Máy nào ram 8gb chạy ok lắm

yuwakuitian

Rìu Bạc
@yuwakuitian bạn có thể cho mình hỏi bản unmanaged này có khác gì về chức năng so với sep có bản quyền không? Mình chuẩn bị mua 1 SEP cho server, còn mấy máy client định xài bản unmanged này không biết có ổn ko? Thấy bản unmanaged này cũng nhẹ.Máy nào ram 8gb chạy ok lắm
Có bản quyền (có license) thì các chức năng chủ yếu sẽ do module Manager quản lý và các tùy chỉnh sẽ rất nhiều, đáp ứng các yêu cầu khác nhau về mức độ bảo mật. Chẳng hạn, từ trình quản lý Manager bạn có thể chặn không cho người dùng ở các máy trạm sao chép tài liệu sang hay chạy các ứng dụng từ ổ USB như trong hình dưới. Nên nếu có điều kiện bạn nên mua bản quyền cho tất cả các thiết bị luôn. Với 8gb, một cấu hình giờ đã rất phổ biến, thì SEP chạy đúng là cũng khá nhẹ nhàng.

hanamichi3

Búa Gỗ
@yuwakuitian giúp với bạn ơi

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn hướng dẫn tinh chỉnh SEP 14.3 sao cho nhẹ nhàng nhất được ko ạ? {adore}
Sorry, tối qua mình không để ý.
Theo minh thấy, các thiết lập mặc định của SEP là đã khá cân bằng giữa yêu cầu bảo mật và giảm tải hệ thống. Mình nghĩ là cũng không cần điều chỉnh gì thêm. Chỉ lưu ý bạn thêm hai bước sau khi cài đặt gói client:
  • Theo mặc định, SEP sẽ đặt lịch tự động dò quét hệ thống lúc khởi động. Giả định là bạn cài đặt nó trên một máy sạch, không bị nhiễm virus thì tùy chọn này khá vô ích, chỉ gây nặng hệ thống. Bạn có thể tắt nó đi bằng cách sau: từ cửa sổ chính của SEP, bạn click vào dòng Scan for Threats ở phía trái, rồi ở khung bên phải, click phải chuột vào dòng Active Scan Upon Startup, chọn Edit. Trong cửa sổ con, bạn bỏ dấu tick ở dòng Enable the scan rồi nhấn OK để lưu lại:

• Trở lại cửa sổ chính, bạn tiếp tục vào Change Settings > Virus and Spyware Protection > Configure Settings. Trong cửa sổ con hiện ra, click Download Insight. Tại đây, bạn kéo thanh trượt để diều chỉnh mức phản ứng của SEP đối với các tệp tin được tải về máy. Lên mức cao nhất thì sẽ không thể download về máy bất cứ thứ gì luôn:

Còn một số tùy chỉnh khác thì bạn chịu khó xem lại ở các post trước nhé.

hanamichi3

Búa Gỗ
Sorry, tối qua mình không để ý.
Theo minh thấy, các thiết lập mặc định của SEP là đã khá cân bằng giữa yêu cầu bảo mật và giảm tải hệ thống. Mình nghĩ là cũng không cần điều chỉnh gì thêm. Chỉ lưu ý bạn thêm hai bước sau khi cài đặt gói client:
  • Theo mặc định, SEP sẽ đặt lịch tự động dò quét hệ thống lúc khởi động. Giả định là bạn cài đặt nó trên một máy sạch, không bị nhiễm virus thì tùy chọn này khá vô ích, chỉ gây nặng hệ thống. Bạn có thể tắt nó đi bằng cách sau: từ cửa sổ chính của SEP, bạn click vào dòng Scan for Threats ở phía trái, rồi ở khung bên phải, click phải chuột vào dòng Active Scan Upon Startup, chọn Edit. Trong cửa sổ con, bạn bỏ dấu tick ở dòng Enable the scan rồi nhấn OK để lưu lại:

• Trở lại cửa sổ chính, bạn tiếp tục vào Change Settings > Virus and Spyware Protection > Configure Settings. Trong cửa sổ con hiện ra, click Download Insight. Tại đây, bạn kéo thanh trượt để diều chỉnh mức phản ứng của SEP đối với các tệp tin được tải về máy. Lên mức cao nhất thì sẽ không thể download về máy bất cứ thứ gì luôn:

Còn một số tùy chỉnh khác thì bạn chịu khó xem lại ở các post trước nhé.
Thank bạn.

dungpham79

Gà con

Bổ sung link Softexia:

Hi bạn yuwakuitian,
- Cho mình hỏi, sau khi cài bản sepm mình thấy hiển thị dùng thử trong 61 ngày. Vậy thì sau 61 ngày mình có thể dùng tiếp không, nó chỉ giới hạn lại 1 vài tính năng. Hay mình không thể sử dụng nữa. Thanks bạn.