Hỏi/ Thắc mắc - Sửa lỗi reboot and select proper boot device | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sửa lỗi reboot and select proper boot device

taitu

Gà con
Mn ng cho m hỏi cách sửa lỗi reboot and select proper boot device or insert boot media in selected boot device and press a key với ạ mình có thử 1 số cách trên mạng rồi vẫn k dc

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Nếu ổ cứng OK thì lỗi này là do ổ cứng mất boot.
Bạn dùng USB boot để vào Mini windows, dùng phần mềm Bootice để sửa boot cho nó. nếu chưa biết dùng bootice thì tra google nhé.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn vào bios xem đã đưa ổ cứng lên thứ tự boot đầu tiên chưa?
Cho thêm mấy tấm hình chi tiết lên đây đi bạn.

taitu

Gà con
Bạn vào bios xem đã đưa ổ cứng lên thứ tự boot đầu tiên chưa?
Cho thêm mấy tấm hình chi tiết lên đây đi bạn.
khi mà mình vào bios thì k thấy hiện ổ cứng ssd chứa hệ điều hành, mình đã thử update firmware, cài lại win,.. vẫn k được

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Trong bios ko thấy ổ thì sao mà boot dc.
Máy của bạn là máy bàn hay laptop?
Neéu là máy bàn thì bạn cho biết SSD là ổ gì? có phải là ổ ssd m.2 Plextor S3G như bạn đã hỏi bên 2pic kia ko? ngoài cắm ssd này bạn có cắm ổ cứng khác trên máy ko? Cụ thể mainboard của máy model gì?

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
khi mà mình vào bios thì k thấy hiện ổ cứng ssd chứa hệ điều hành, mình đã thử update firmware, cài lại win,.. vẫn k được
Bạn vào Bios, tìm đến thẻ boot, nếu như ổ SSD của bạn nó không nằm ở mục Boot priority order như hình này

Mà nó nằm dưới mục Excluded from boot order thì bạn di chuyển xuống đúng chỗ cái SSD và nhấn phím X để nó nhảy lên bên trên chỗ Boot priority order. Rồi bạn di chuyển cái ssd lên trên cùng.
Nhớ phản hồi lại là bạn đã làm được chưa nhé.