Hướng dẫn - Sửa chữa và sử dụng máy đun nước nóng viomi 2L | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Sửa chữa và sử dụng máy đun nước nóng viomi 2L

hr.trung

Rìu Sắt Đôi
Kinh nghiệm sửa chữa và sử dụng máy đun nước nóng viomi 2L.

122994119_1325895977756575_4512553351526934093_o.jpg_nc_cat102ccb2_nc_sidb9115d_nc_ohc8vxFp0oQJBEAX9K5EAx_nc_htscontent.fhan2-1.jpg

Tình trạng cắm nguồn máy kêu tít tít liên tục như video.

Phân tích: theo cấu tạo của máy như ảnh.

Máy sử dụng loại sợi đốt công suất cao, tiết diện nhỏ. Mục đích để nước lạnh đi qua được làm nóng tức thì.
Máy trang bị 2 cảm biến nhiệt bảo vệ quá tải và 1 cảm biến nhiệt bảo vệ sợi đốt.
Do cấu tạo của sợi đốt chỉ phục vụ lượng nước cần làm nóng lít, và tức thời. Nếu người sử dụng dùng máy để lấy 1 lượng nước lớn và liên tục. (Ví dụ 2l nước nóng liên tục ) thì cảm biến nhiệt bảo vệ sợi đốt sẽ đứt để bảo vệ sợi đốt không quá tải. Dẫn đến máy báo lỗi và không cho hoạt động.
Cách khắc phục: tháo máy ra và kiểm tra, thay thế cảm biến.

Lưu ý: để sử dụng thiết bị được bền, hãy dùng đúng cách. Đối với sản phẩm này, nên lấy lượng nước từ 200-500ml và 2-3 lần lấy thì nên cho máy tạm nghỉ.

Nguồn Fb Nguyễn Duy Nam

Em chào anh, anh có thể chỉ em cách khắc phục lỗi không khóa được bình nước khi bấm nút khóa không ạ. Giờ bình nước của em bấm nút khóa có tiếng kêu tit tit nhưng không khóa được. Cảm ơn anh.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Em chào anh, anh có thể chỉ em cách khắc phục lỗi không khóa được bình nước khi bấm nút khóa không ạ. Giờ bình nước của em bấm nút khóa có tiếng kêu tit tit nhưng không khóa được. Cảm ơn anh.
Xem cơ chế khoá bằng nam châm điện hay gì rồi xử lý thôi bạn.

Opppp

Búa Gỗ
Kinh nghiệm sửa chữa và sử dụng máy đun nước nóng viomi 2L.

122994119_1325895977756575_4512553351526934093_o.jpg_nc_cat102ccb2_nc_sidb9115d_nc_ohc8vxFp0oQJBEAX9K5EAx_nc_htscontent.fhan2-1.jpg

Tình trạng cắm nguồn máy kêu tít tít liên tục như video.
Xem phần đính kèm 18937

Phân tích: theo cấu tạo của máy như ảnh.

Máy sử dụng loại sợi đốt công suất cao, tiết diện nhỏ. Mục đích để nước lạnh đi qua được làm nóng tức thì.
Máy trang bị 2 cảm biến nhiệt bảo vệ quá tải và 1 cảm biến nhiệt bảo vệ sợi đốt.
Do cấu tạo của sợi đốt chỉ phục vụ lượng nước cần làm nóng lít, và tức thời. Nếu người sử dụng dùng máy để lấy 1 lượng nước lớn và liên tục. (Ví dụ 2l nước nóng liên tục ) thì cảm biến nhiệt bảo vệ sợi đốt sẽ đứt để bảo vệ sợi đốt không quá tải. Dẫn đến máy báo lỗi và không cho hoạt động.
Cách khắc phục: tháo máy ra và kiểm tra, thay thế cảm biến.

Lưu ý: để sử dụng thiết bị được bền, hãy dùng đúng cách. Đối với sản phẩm này, nên lấy lượng nước từ 200-500ml và 2-3 lần lấy thì nên cho máy tạm nghỉ.

Nguồn Fb Nguyễn Duy Nam
Cảm ơn bạn mình sửa đc rồi

duyhoang900

Gà con
bạn ơi bạn có sửa dc lỗi này chưa, máy mình cũng bị y chang, hình như là hư IC vi xử lý nhỉ