Nhờ tư vấn - Sử dụng Windows cài trên USB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Sử dụng Windows cài trên USB

codautp

Búa Gỗ
Chào các bác,
Tôi cài Win 10 lên một ổ di động để mang đi sử dụng ở nhiều máy khác nhau. Có một vướng mắc là khi chạy HĐH trên ổ di động trên một máy tính cụ thể thì không thể trao đổi dữ liệu với ổ cứng trên chính máy tính đó được (nếu làm ngược lại, chạy HĐH từ máy tính thì trao đổi dữ liệu với ổ di động được dễ dàng).
Các cao nhân có cách nào để trao đổi dữ liệu 2 chiều một cách dễ dàng không ạ, xin nhờ chia sẻ của các bác.
Chân thành cảm ơn!

codautp

Búa Gỗ
Windows trong USB không nhận ổ cứng trong máy hả bạn
Đúng rồi bác

Le Duc 287

Rìu Vàng
Chào các bác,
Tôi cài Win 10 lên một ổ di động để mang đi sử dụng ở nhiều máy khác nhau. Có một vướng mắc là khi chạy HĐH trên ổ di động trên một máy tính cụ thể thì không thể trao đổi dữ liệu với ổ cứng trên chính máy tính đó được (nếu làm ngược lại, chạy HĐH từ máy tính thì trao đổi dữ liệu với ổ di động được dễ dàng).
Các cao nhân có cách nào để trao đổi dữ liệu 2 chiều một cách dễ dàng không ạ, xin nhờ chia sẻ của các bác.
Chân thành cảm ơn!
bạn lên dùng win pe trong 4rum có sẵn hoặc tạo một bản tạo các phần mềm cần dùng hoặc tạo winpe cài được các phần mềm khi boot vào link đây

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hồi tôi mới làm quen với diễn đàn BKAV vào năm 2012, tôi có chia sẻ cách tạo bản Win di động trên usb. Lúc đó tôi làm theo hướng dẫn từ một video của người nước ngoài, làm thành công nhưng đúng là boot vào PC không nhìn thấy các partitions khác đâu bạn. Như vậy bất tiện quá, tôi không thích nên cũng từ bỏ luôn rồi, tôi có nghe Admin từ 4rum đó khuyến cáo là không nên chạy Windows từ cái USB flash drive, nó làm hư luôn cái cổng usb của bạn đó.