Sự cố load trang không đầy đủ cấu trúc trang chỉ có logo và text | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sự cố load trang không đầy đủ cấu trúc trang chỉ có logo và text

Khảo sát triển khai chức năng phát hiện chương trình chặn Quảng Cáo

• Đồng Ý

Bình chọn: 2 50.0%
  • Không đồng ý

Bình chọn: 1 25.0%
  • Ý kiến khác

Bình chọn: 1 25.0%

• Tổng số lượt bình chọn
    4
  • Poll closed .

Administrator

Administrator
Các bạn thành viên thân mến !
Gần đây mình có nhận được một số phàn nàn về việc trang vn-z.vn gặp hiện tượng load trang không đầy đủ cấu trúc, chỉ có logo và text. Sự cố này giống như tình khi bạn load một trang nào đó mà băng thông của bạn bị ghẽn, mạng yếu...

Thông thường khi gặp hiện tượng này chỉ cần F5 , tải lại trang là hết. Tuy nhiên có bạn đã tải lại trang nhiều lần nhưng vẫn không hết. Vậy mình đăng bài này để thu thập ý kiến về sự cố, mong muốn hỗ trợ các bạn thành viên có trải nghiệm tốt hơn tại diễn đàn.

Cám ơn các bạn đã luôn đồng hành cùng diễn đàn.
Thân
Admin Đinh Quang Vinh

Answer

Búa Gỗ Đôi
Cái này do extension chặn quảng cáo gây ra hoặc chặn đoạn mã nào đó

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
ngày trước em có gặp nhưng đã xử lý được nên cũng không báo.
mặc dù không load ra cả trang nhưng vẫn load ra được cấu trúc các box ở dạng text. f5 nhiều lần cũng không hết.

đây không phải lỗi của vnzoom mà là của mạng người dùng đang sử dụng. đổi cái mạng là hết ngay.
tháo sạch trình duyệt rồi cài mới cũng không ăn thua, working với 1 số rất ít máy thôi

wikikip

Rìu Sắt
mình cũng đã từng bị, nghi do đường truyền nhà mạng chậm lên không load được hết.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Từ hồi diễn đàn cũ đến bây giờ mình còn chưa gặp lần nào luôn :D

Hamano Kaito

Moderator
Mình dùng Adguard thì bị, tắt đi là hết lỗi.
Nếu add-on thì ko nói ! Vì ko xài đến nhưng nếu dùng app thì tắt đi tính năng dns mã hóa sẽ load trang mượt hơn
Adguard tự thêm tính năng mới DNS mã hóa vào. Và cảm giác cái này cùi ko thể tả

Edward_Newgate

Búa Gỗ
Nếu add-on thì ko nói ! Vì ko xài đến nhưng nếu dùng app thì tắt đi tính năng dns mã hóa sẽ load trang mượt hơn
Adguard tự thêm tính năng mới DNS mã hóa vào. Và cảm giác cái này cùi ko thể tả
Mình thấy tính năng đó vẫn tắt từ đầu, ko đùng đến.
Đang tìm hiểu xem xung đột chỗ nào mà bị lỗi này.

paulscholes0258

Rìu Sắt
Các bạn thành viên thân mến !
Gần đây mình có nhận được một số phàn nàn về việc trang vn-z.vn gặp hiện tượng load trang không đầy đủ cấu trúc, chỉ có logo và text. Sự cố này giống như tình khi bạn load một trang nào đó mà băng thông của bạn bị ghẽn, mạng yếu...

Thông thường khi gặp hiện tượng này chỉ cần F5 , tải lại trang là hết. Tuy nhiên có bạn đã tải lại trang nhiều lần nhưng vẫn không hết. Vậy mình đăng bài này để thu thập ý kiến về sự cố, mong muốn hỗ trợ các bạn thành viên có trải nghiệm tốt hơn tại diễn đàn.

Cám ơn các bạn đã luôn đồng hành cùng diễn đàn.
Thân
Admin Đinh Quang Vinh
lổi load này thì chưa gặp nhưng các lổi khác như
1. ko bookmark được chủ đề.
ko biết làm sao để lưu 1 post / bài viết vào profile cả. ( nên tham khảo cách bookmark như voz rất tiện )
bấm theo dõi chủ đề thì nhân đc noti ít ngày sau đó nhưng sau này lâu ngày muốn tìm lại cũng ko biêt tìm ở đâu.
2. chức năng tìm kiếm rất chán. ko tìm đc nội dung hoặc đề xuất nội dung rất ko liên quan 1 tí nào.
như t tìm blogspot thì kết quả trả về hàng chục chục bài ko liên quan gì.
có bấm vào rồi ctr+f tìm cũng chả có từ nảo cả.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
2 ngay nay toi ko vao duoc tren win chinh , nhung vao winpe chay CENTER BROWS thi vao duoc rum , rat tiec winpe ko co unikey
==================

Ko biết có phải do bộ chặn lọc QC của rum hay do addon block QC , dẫn đến như ad nói ở trên

Hamano Kaito

Moderator
Như vậy chứng tỏ rum đang cố gắng đẩy lùi addon chặn quảng cáo !!!

Xem phần đính kèm 40522
Nếu 4rum muốn loại bỏ quảng cáo thì admin đã làm gắt rồi bác. Làm gì có tới mức đó chứ bác
Mình vẫn xài add-on ublock bình thường ở 4rum mà ! Bác xài Adguard bản cài đặt. Họ thêm nhiều thứ vào làm cho mạng chậm lag break các thành phần load trang
Bác thử xài add-on đi bác. Tiện hơn adguard cài đặt nhiều
---

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nếu 4rum muốn loại bỏ quảng cáo thì admin đã làm gắt rồi bác. Làm gì có tới mức đó chứ bác
Mình vẫn xài add-on ublock bình thường ở 4rum mà ! Bác xài Adguard bản cài đặt. Họ thêm nhiều thứ vào làm cho mạng chậm lag break các thành phần load trang
Bác thử xài add-on đi bác. Tiện hơn adguard cài đặt nhiều
---
Tôi vẫn để bản cài đặt nó chạy , tắt addon thì vào BT
Tôi tắt ( thoát adguard ) bật addon thì tịt , nói tóm lại base của rum đang có vấn đề

=====================