Sự cố load trang không đầy đủ cấu trúc trang chỉ có logo và text | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sự cố load trang không đầy đủ cấu trúc trang chỉ có logo và text

Khảo sát triển khai chức năng phát hiện chương trình chặn Quảng Cáo

• Đồng Ý

Bình chọn: 2 50.0%
  • Không đồng ý

Bình chọn: 1 25.0%
  • Ý kiến khác

Bình chọn: 1 25.0%

• Tổng số lượt bình chọn
    4
  • Poll closed .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Để diễn đàn hoạt động tốt hơn, BQT sẽ tham khảo ý kiến về việc triển khai các biện pháp phát hiện hoặc ngăn chặn các chương trình Adblock.v.v..
Mỗi người mỗi ý , nếu như phải tắt trình chặn quãng cáo để vào được rum thì có lẽ tôi là người ít vào nhất nếu như ko có việc cần nhờ vã 1 vấn đề gì đó , lúc này ÉP BỤNG để tắt trình chặn quảng cáo để xong việc là thoát ra ngay tức thì

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Mỗi người mỗi ý , nếu như phải tắt trình chặn quãng cáo để vào được rum thì có lẽ tôi là người ít vào nhất nếu như ko có việc cần nhờ vã 1 vấn đề gì đó , lúc này ÉP BỤNG để tắt trình chặn quảng cáo để xong việc là thoát ra ngay tức thì
Này là chuyện tế nhị, diễn đàn cần kinh phí để hoạt động. Nếu có chặn chặn gì đó cần nhẹ nhàng âm thầm... chứ phản đối như này thì cũng khó cho bên quản lý.

gift4you

Rìu Bạc
Để diễn đàn hoạt động tốt hơn, BQT sẽ tham khảo ý kiến về việc triển khai các biện pháp phát hiện hoặc ngăn chặn các chương trình Adblock.v.v..
Hoặc là thiết thực hơn là khảo sát phương pháp ủng hộ (donate) kinh phí duy trì hoạt động diễn đàn. Có thêm 01 phần "donate" có thể giúp giảm bớt gánh nặng cho việc chạy quảng cáo, có thể gây khó chịu cho Anh Em dùng trình chặn quảng cáo.

Anh Em gắn bó nhiều năm với vn-z, trưởng thành hơn nhờ vn-z, thì việc ủng hộ duy trì sân chơi đầu đời của mình là điều nên làm. Không có gì là quá đáng hết...

hr.trung

Rìu Sắt Đôi
Chắc admin thấy thằng Adguard chặn khiếp quá nên mới làm căng. Hiện tại mình thấy trong mã nguồn của vn-zoom có đoạn phát hiện và f.u.c..k adblock rất nhẹ nhàng chứ có chặn gì đâu.

Attachments

144.8 KB · Lượt xem: 11

Hamano Kaito

Moderator

secpol

Rìu Chiến Bạc

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sao bác xài gì tới 2 thứ vậy? Một là add-on còn 2 là app
Nếu xài app thì ko xài add-on. Bác có thể xài ublock cũng được
Bản cài đặt nó chặn cả các trang ko tốt nữa bạn , còn addon thì cũng là data của bản cài thôi và cũng ko làm nặng FF còn ublock thì cũng có luôn :D

Hamano Kaito

Moderator
Bản cài đặt nó chặn cả các trang ko tốt nữa bạn , còn addon thì cũng là data của bản cài thôi và cũng ko làm nặng FF còn ublock thì cũng có luôn :D
Theo mình biết adguard add-on nó có tùy chỉnh thêm bộ lọc vào mà bác !??
Mình dùng add-on ublock cũng có thêm mấy cái bộ lọc này vào luôn mà ko lẽ add-on adguard ko có

Administrator

Administrator
Có thể các bạn đã biết. Tất cả anh em thành viên BQT từ xưa nay đều hoạt động, sinh hoạt tại diễn đàn vì niềm đam mê với công nghệ là chính. Tất cả mọi thành viên đều không có lương hoặc thu nhập nào từ diễn đàn.
Nếu có thì cũng rất ít hoặc chỉ để phục vụ niềm đam mê đó.
Diễn đàn gần như không có bất kỳ một khoản thu nào từ các quảng cáo ngoài đối tác với Google. Và thực sự doanh thu từ google cho traffice từ Việt Nam rất thấp , cực kỳ thấp. Trước đây khi mình chưa hợp tác với các mạng quảng cáo khác thì mình thường phải bỏ tiền túi để trả thêm các khoản duy trì diễn đàn. Hiện tại thì mình đỡ hơn nhưng khi data diễn đàn ngày càng lớn chi phí quản lý, duy trì sẽ nhiều hơn. Điều này cũng khiến mình đau đầu hơn.

Việc mở kênh donate cũng rất nhạy cảm nênchưa thể triển khai.
Tạm thời mình sẽ cố gắng cân bằng sao cho anh em đỡ khó chịu khi sinh hoạt tại diễn đàn.

Hamano Kaito

Moderator
Đúng là addon của FF có bộ lọc , tắt mở cho từng trang web Ublock chặn voz 4 còn vnz thì 30

Xem phần đính kèm 40547

Xem phần đính kèm 40548
Mình nói bác ko hiểu ý mình !?
Ý bác nói là adguard có bộ lọc chặn site bẩn. Thì trong ublock cũng có như hình bên trên mình đăng.
Vậy lý do gì lại dùng nhiều thứ để chặn quảng cáo như vậy. Nó sẽ bị xung đột đủ thứ và làm load site chậm

secpol

Rìu Chiến Bạc

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác chạy nhiều addon thế. Của cháu thì chỉ có từng này:

Xem phần đính kèm 40549

Ngoài ra khi cần có thể enable thêm:

Xem phần đính kèm 40550

Hiện trên máy tính khi duyệt VNZ cháu vẫn phải bật Adblock để cho tập trung vào cái mình cần đọc.
Do cần phải trans ngôn ngữ nên phải thêm addon , cần cái OCR để lấy text từ ảnh , cần chặn quảng cáo , rồi lắm lúc lười ko muốn đọc chỉ muốn nghe nên mới thêm cái loa , rồi phải bypass captcha 1 cái chưa ổn thêm luôn 2 cái :D cho chắc ăn !! Rồi thêm tab mix plus để mởi thẻ mới ko cần phải nhấn chuột giữa or nhấn thêm nút ctrl , tóm lại cái nào tiện thì cứ thêm , ngày trước tôi cũng cài adBlock , nhưng sau này thấy Ublock nó ung ý hơn nên bỏ adblock:D