PM Hệ thống - Stop Software Installation Tool + Hướng dẫn fix trial - Hạn chế cài đặt phần mềm trên máy tính! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Stop Software Installation Tool + Hướng dẫn fix trial - Hạn chế cài đặt phần mềm trên máy tính!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Stop Software Installation Tool là tiện ích trợ giúp người dùng trong việc ngăn chặn các cài đặt không mong muốn từ người khác trên máy tính của mình bằng cách thiết lập một mật khẩu bảo vệ, từ đó cũng bảo vệ máy tính tránh được những mối đe dọa ảnh hưởng tới hoạt động của nó.

Stop Software Installation Tool là ứng dụng được thiết kế để giúp các quản trị viên máy tính và bất cứ người dùng nào để ngăn chặn việc cài đặt các phần mềm cụ thể trên bất kỳ hệ thống Windows nào. Bạn có thể chỉ định cụ thể với từng phần mềm bằng một mật khẩu bảo vệ. Tính năng ưu việt này trợ giúp rất đắc lực cho người dùng trong trường hợp con cái, bạn bè, người thân của họ sử dụng máy tính và vô tình tải về những ứng dụng có chứa virus hoặc mã độc gây hại cho máy tính.

Tính năng mới cập nhật của Stop Software Installation Tool:

- Hỗ trợ hạn chế cài đặt phần mềm trên máy tính

Stop Software Installation Tool có khả năng chặn nhiều phần mềm với chức năng vô hiệu hóa chức năng tích hợp của chúng vào Windows thông qua bộ lọc của nó. Phần mềm có khả năng xác định người sử dụng có thể hay không để cài đặt các chương trình. Bạn cũng có thể thiết lập mật khẩu quản trị viên để ngăn chặn việc cài đặt phần mềm, thay đổi các thiết lập của chương trình, hủy bỏ cài đặt Stop Software Installation Tool.

Các tính năng chính của Stop Software Installation Tool:

- Ngăn chặn cài đặt các chương trình trên Windows

- Quản lý cài đặt theo danh sách được thiết lập

- Bảo vệ máy tính tránh được những mối nguy hại

- Thiết đặt mật khẩu bảo vệ chương trình

Trang chủ

Link download trực tiếp

Hướng dẫn fix trial (được trích dẫn lại từ thành viên hamanokaito):

Các dùng fix: Sau khi down về thì tiến hành cài đặt.

Sau khi cài đặt xong vào thư mục gốc của soft Stop Software Installation Tool này

Tiến hành Copy file license.dat ra ngoài desktop hoặc chỗ nào cũng được

Mở file đó bằng notepad rồi xóa toàn bộ trong đó đi.

Sau khi xóa xong thì copy file vào chỉnh sửa đó vào thư mục soft rồi tiến hành chạy soft.

Nếu soft báo lỗi thì bạn chạy dưới quyền admin

Chúc các bạn vui vẻ!

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Stop Software Installation Tool là tiện ích trợ giúp người dùng trong việc ngăn chặn các cài đặt không mong muốn từ người khác trên máy tính của mình bằng cách thiết lập một mật khẩu bảo vệ, từ đó cũng bảo vệ máy tính tránh được những mối đe dọa ảnh hưởng tới hoạt động của nó.

Stop Software Installation Tool là ứng dụng được thiết kế để giúp các quản trị viên máy tính và bất cứ người dùng nào để ngăn chặn việc cài đặt các phần mềm cụ thể trên bất kỳ hệ thống Windows nào. Bạn có thể chỉ định cụ thể với từng phần mềm bằng một mật khẩu bảo vệ. Tính năng ưu việt này trợ giúp rất đắc lực cho người dùng trong trường hợp con cái, bạn bè, người thân của họ sử dụng máy tính và vô tình tải về những ứng dụng có chứa virus hoặc mã độc gây hại cho máy tính.

Tính năng mới cập nhật của Stop Software Installation Tool:

- Hỗ trợ hạn chế cài đặt phần mềm trên máy tính

Stop Software Installation Tool có khả năng chặn nhiều phần mềm với chức năng vô hiệu hóa chức năng tích hợp của chúng vào Windows thông qua bộ lọc của nó. Phần mềm có khả năng xác định người sử dụng có thể hay không để cài đặt các chương trình. Bạn cũng có thể thiết lập mật khẩu quản trị viên để ngăn chặn việc cài đặt phần mềm, thay đổi các thiết lập của chương trình, hủy bỏ cài đặt Stop Software Installation Tool.

Các tính năng chính của Stop Software Installation Tool:

- Ngăn chặn cài đặt các chương trình trên Windows

- Quản lý cài đặt theo danh sách được thiết lập

- Bảo vệ máy tính tránh được những mối nguy hại

- Thiết đặt mật khẩu bảo vệ chương trình

Trang chủ

Link download trực tiếp

Hướng dẫn fix trial (được trích dẫn lại từ thành viên hamanokaito):

Chúc các bạn vui vẻ!

Mình vừa tải về thử, nhưng trong thư mục cài đặt gốc chỉ có file license.txt thôi, mình làm theo hướng dẫn thử, cuối cùng mở phần mềm không lên luôn, máy đang chạy Windows 10 1903.

Hamano Kaito

Moderator
Soft này khác hoàn toàn với soft trước đó sếp ơi, cơ chế tạo trial cũng khác nữa <== nếu muốn tạo trial soft này thì mình sẽ làm lại.
Còn việc ko mở được soft là do bị xung đột do chính dịch vụ soft này tạo, tắt dịch vụ đi sẽ mở được soft
Soft này cùi mía quá

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Soft này khác hoàn toàn với soft trước đó sếp ơi, cơ chế tạo trial cũng khác nữa <== nếu muốn tạo trial soft này thì mình sẽ làm lại.
Còn việc ko mở được soft là do bị xung đột do chính dịch vụ soft này tạo, tắt dịch vụ đi sẽ mở được soft
Soft này cùi mía quá

Bác làm lại rồi có hướng dẫn cụ thể cho anh em xài nhé :)
Cảm ơn bác nhiều :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Soft này nó bị bug rồi sếp ơi, ko xài được. Sếp có bản 5 ko ? bản cài đó chỉ v3 thôi

Bữa đó mình chỉ lưu lại file ở link trên thôi, chứ chưa kịp tải bản mới nhất từ trang chủ về. Trang chủ die rồi à? :(

Hamano Kaito

Moderator
Bữa đó mình chỉ lưu lại file ở link trên thôi, chứ chưa kịp tải bản mới nhất từ trang chủ về. Trang chủ die rồi à? :(

Soft này họ ko còn phát triển nữa, họ dừng lại v5 với năm phát hành là 2012-2013 gì ấy.
Trang tải bị lỗi, ko tài nào tải được. Các link backup toàn là tào lao ko, down test toàn virus thôi

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mod @Hamano Kaito kiểm tra giùm mình chỗ này với nhé :)
Mình tốn gần 1 tuần lễ mới tìm được link bản cũ của phần mềm Install-Block 2.0.6, có cả key luôn, tiếc rằng key này không áp dụng được cho bản 2.5 :(. Bản cũ dùng cũng tạm được, bạn có thể share luôn cho mọi người, link hiếm lắm đó. :D
Install-Block 2.0.6 Full

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Soft này họ ko còn phát triển nữa, họ dừng lại v5 với năm phát hành là 2012-2013 gì ấy.
Trang tải bị lỗi, ko tài nào tải được. Các link backup toàn là tào lao ko, down test toàn virus thôi

Bờ rồ ơi, bạn có thể nào tìm cách fix trial của phần mềm Install-Block 2.5 không? mình thấy đây là 1 phần mềm chặn khá hay luôn ấy, nhưng không tài nào tìm được cách kích hoạt cho bản mới :( chỉ tìm được mỗi bản cũ nhưng tốn hơn 1 tuần ngồi mò google mới ra được. Cám ơn bạn :(