Startup type của wuauserv (Windows Update) bị mờ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Startup type của wuauserv (Windows Update) bị mờ

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Chào tất cả các thành viên của diễn đàn! Như tiêu đề hôm nay vô tình phát hiện mà mãi chưa có cách chữa, ai biết chỉ mình với. Cám ơn trc ạ!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Chào tất cả các thành viên của diễn đàn! Như tiêu đề hôm nay vô tình phát hiện mà mãi chưa có cách chữa, ai biết chỉ mình với. Cám ơn trc ạ!
Bạn ghost win à? Sao mặc định lại bị tắt như vậy? Bạn thử chỉnh lại trong Group Policy xem sao:

Run >> gpedit.msc >> Computer Configuration >> Administrative templates >> Windows Components >> Windows Update >> Configure Windows Update >> Enabled.

Sửa lần cuối:

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Bạn ghost win à? Sao mặc định lại bị tắt như vậy? Bạn thử chỉnh lại trong Group Policy xem sao:

Run >> gpedit.msc >> Computer Configuration >> Administrative templates >> Windows Components >> Windows Update >> Configure Windows Update >> Enabled.

Mình nâng cấp trực tiếp từ bản trc đó lên v1803 thông qua windows update. Vì mình hông thích tự động update của win nên mình tắt service update đi, cứ vài ngày lại bật lên để cập nhật. Hôm qua vô lại thấy nó mờ như thế hông cho đá động động gì nữa.
P/s: Đã làm theo cách bạn chỉ, nó vẫn mờ. Còn cách nào nữa hông bản nhỉ?

harukido

Búa Gỗ Đôi
bản 1803 đang lỗi tùm lum đây này. công ty tui 5 ông nâng cấp lên 1803 lỗi hết cả 5 lại chạy về bản 1709 xài. nó chưa ổn định thì đừng có update

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình nâng cấp trực tiếp từ bản trc đó lên v1803 thông qua windows update. Vì mình hông thích tự động update của win nên mình tắt service update đi, cứ vài ngày lại bật lên để cập nhật. Hôm qua vô lại thấy nó mờ như thế hông cho đá động động gì nữa.
P/s: Đã làm theo cách bạn chỉ, nó vẫn mờ. Còn cách nào nữa hông bản nhỉ?
Mình không rõ vấn đề này chỉ gặp xác suất hay lỗi đại trà nữa, nhưng máy mình vẫn bình thường.
Chỉnh trong Safe Mode liệu có được không nhỉ?

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
bản 1803 đang lỗi tùm lum đây này. công ty tui 5 ông nâng cấp lên 1803 lỗi hết cả 5 lại chạy về bản 1709 xài. nó chưa ổn định thì đừng có update
Thấy giang hồ up nên mình up thôi biết nó lỗi ở lại bản cũ cho xong. Mà nói ngay chỉ mới bị hôm đăng bài thôi.

Mình không rõ vấn đề này chỉ gặp xác suất hay lỗi đại trà nữa, nhưng máy mình vẫn bình thường.
Chỉnh trong Safe Mode liệu có được không nhỉ?

Để lát nữa mình thử xem. Rồi báo lại.

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Nó vẫn thế bạn à. Thật sự là hông muốn cài lại win xíu xìu xiu nào hết! {angry}

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Nếu vẫn còn thư mục Windows.old trong ổ C, bạn có thể roll back về build 1709 trong Recovery mà. Nếu lỡ xoá rồi thì chỉ còn cách sống chung với lũ hoặc cài mới thôi :D.
Mình xoá mất rồi! Thôi thì sắp xếp thời gian cài lại vậy. À sẵn cho mình hỏi thêm có phần mềm nào sao lưu bản quyền các phần mềm trên hệ thống, khi cài lại Win nhấp vài phát là có lại tất cả bản quyền hông bạn?

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình xoá mất rồi! Thôi thì sắp xếp thời gian cài lại vậy. À sẵn cho mình hỏi thêm có phần mềm nào sao lưu bản quyền các phần mềm trên hệ thống, khi cài lại Win nhấp vài phát là có lại tất cả bản quyền hông bạn?
Bạn có thể backup activation tự động bằng MsAct Backup hoặc backup thủ công bằng cách sao lưu lại thư mục 2.0 tại đường dẫn C:\Windows\System32\spp\store, về sau cài lại Win và Office chỉ cần chép đè lại thư mục 2.0 và nhập lại các key lúc trước dùng để activate là được.

Sửa lần cuối:

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Trường hợp bạn muốn backup lại toàn bộ phần mềm không riêng gì Windows hay Office thì có thể dùng Acronis True Image để sao lưu lại toàn bộ ổ C, sau restore lại một phát là xong, đỡ nhọc công cài lại mà tiết kiệm được rất nhiều thời gian nữa ;)

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Trường hợp bạn muốn backup lại toàn bộ phần mềm không riêng gì Windows hay Office thì có thể dùng Acronis True Image để sao lưu lại toàn bộ ổ C, sau restore lại một phát là xong, đỡ nhọc công cài lại mà tiết kiệm được rất nhiều thời gian nữa ;)
Như vậy thì nặng quá. Win 10 cứ độ vài tháng lại update lớn phải cài lại, tạo backup nguyên ổ C (vì mình cài vài phần mềm có bản quyền) thì hông tiện cho lắm.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Như vậy thì nặng quá. Win 10 cứ độ vài tháng lại update lớn phải cài lại, tạo backup nguyên ổ C (vì mình cài vài phần mềm có bản quyền) thì hông tiện cho lắm.
Bạn chỉ cần tạo một bản Backup chính, sau đó nếu có cập nhật thì sẽ tạo backup phụ bồi vào là được.
Mình thường tạo backup tại thời điểm máy chạy ổn định nhất, về sau nếu có vấn đề gì thì restore lại chứ cũng không có backup liên tục :D.

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
Sau vài tuần sống chung với lũ, mình giải nén file iso win 10 trên ổ cứng cài lại nhưng giữ nguyên phần mềm đã cài trên hệ thống (keep file person and apps... gì gì đấy) bây giờ đã hết, hi vọng nó hông bệnh lại. Bạn nào bị mấy lỗi vớ vẩn này và lười cài mới (phải cài lại các phần mềm khác) thì làm theo cách của mình nhé.
Một lần nữa cám ơn bạn Xuxilady đã bày mưu cho mình, mặc dù không thành công nhưng cũng cảm ơn bạn, chúc bạn sức khoẻ và thành công.