Hỏi/ Thắc mắc - Sóng 4g | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sóng 4g

game1295

Búa Gỗ Đôi
ae cho mình hỏi. Cty mình cứ vào đến cty là 4g chậm như rùa, liệu có phải bị phá sóng không nhỉ. Và nếu bị phá thật mình dùng sim viettel chuyển sang mobi hay vina có đỡ hơn không. Cảm ơn mn!

silver bullet

Búa Đá
Nhiều người dùng nên sóng yếu đó bạn, thế nên mỗi dip lễ hội thì tụi mình hay mang các xe lưu động (BTS di động) ra dùng đó bạn

Swist

Búa Gỗ Đôi
VIP User
Khi có quá nhiều sóng 4G ở cùng 1 chỗ thì chậm thôi bạn. Kiểu như băng tần 2.4G gặp 2.4G mạng wifi thì vẫn chậm thôi.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
trong công ty thường đi đường điện âm , cáp âm , ống nước ..... âm rồi chưa tính các thiết bị có khả nhăng làm nhiễu sóng nữa bạn ơi

giabuu288

Búa Gỗ
Vô mấy tòa nhà tường dày với đông người là bị hết đó bác bác. Em học ở trường đứng dưới sân ngon lành, mà vào phòng học tầng 3 đổ lên là bắt đầu sóng yếu mạng lag, lâu lâu từ 4g rớt xuống chữ E luôn, mạng nào cũng bị

BironKing

Búa Gỗ Đôi
nhà dân tự lắp hoặc thuê cty lắp có bị tính là tự ý lắp không nhỉ anh em

game1295

Búa Gỗ Đôi
Vô mấy tòa nhà tường dày với đông người là bị hết đó bác bác. Em học ở trường đứng dưới sân ngon lành, mà vào phòng học tầng 3 đổ lên là bắt đầu sóng yếu mạng lag, lâu lâu từ 4g rớt xuống chữ E luôn, mạng nào cũng bị
mình vừa mua sim vina test thử thì lại ngon. ảo thật vụ này mới bị khoảng 2 tháng nay

game1295

Búa Gỗ Đôi
trong công ty thường đi đường điện âm , cáp âm , ống nước ..... âm rồi chưa tính các thiết bị có khả nhăng làm nhiễu sóng nữa bạn ơi
mình làm đây cũng lâu rồi trk dùng ngon lắm mới bịn 2 tháng nay hỏi tổng đài cũng chịu luôn.

game1295

Búa Gỗ Đôi
Nhiều người dùng nên sóng yếu đó bạn, thế nên mỗi dip lễ hội thì tụi mình hay mang các xe lưu động (BTS di động) ra dùng đó bạn
nếu vậy mình nghĩ không phải vì mình làm đây lâu rồi trước vẫn bình thường 2 tháng nay mới bị vậy.

game1295

Búa Gỗ Đôi
khi các bạn bị sóng 4g yếu, về H hay E thì các bạn chuyển sang chế độ máy bay, xong tắt máy bay, THEO LÝ THUYẾT thì thiết bị sẽ tự kết nối lại với BTS mạnh nhất gần nhất, nên sẽ cải thiện hơn, nhớ, là lý thuyết nha
cảm ơn bn! để mình thử.

ntvan90

Gà con
Có thể do đi thang máy xong bị mất sóng 4g, ra khỏi thang máy nó ko tự kết nối lại 4g, nhiều khi phải thủ công chuyển đổi về 2g/3g rồi chuyển lại sang 4g