Hỏi/ Thắc mắc - SoftEther VPN tự khởi động theo win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc SoftEther VPN tự khởi động theo win

các bác giúp em vs dc ko ạ !
Có cách nào mình tắt nó trong setting của nó không các bác, em dùng nó để chơi game thôi mà ít chơi thấy nó cứ chạy ngầm ngoài khó chịu quá {canny}

em hạn chế bất kì phần mềm nào cũng ko dc tắt bằng msconfig, rất dễ gây lỗi nên dù khó khăn cỡ nào em lun mò cách tắt trong setting của app

Hamano Kaito

Moderator
Bạn vào phần quản lý khởi động của Taskmanager (trình quản lý tác vụ) tắt nó đi là được
Còn dịch vụ của ứng dụng thì vào phần quản lý dịch vụ cho nó thành kích hoạt bằng tay là được

meowmeow0504

Rìu Sắt
Thường các soft Vpn bạn tắt service của nó sẽ phải mất thời gian khởi động lại hoặc bị lỗi phải gỡ và cài đặt lại.Nên tốt nhất ko cho khởi động cùng win là được rồi.Bạn ít dùng thì dùng xong thì gỡ ra luôn là oke rồi đó.

Hamano Kaito

Moderator
Soft SoftEther VPN này nó ko có tùy chỉnh startup thì phải. Mặc đinh khi cài nó sẽ tạo 1 lối tắt startup, nếu muốn thì dùng taskmanager vô hiệu đi là xong
Còn dịch vụ muốn tắt thì làm như mình nói ở trên. Khi nào xài thì chạy mở soft với bật dịch vụ lên là được
Viết 1 tệp .cmd (.bat) khởi tạo dịch vụ rồi chạy ứng dụng là xong thôi. Ko khó lắm

Soft SoftEther VPN này nó ko có tùy chỉnh startup thì phải. Mặc đinh khi cài nó sẽ tạo 1 lối tắt startup, nếu muốn thì dùng taskmanager vô hiệu đi là xong
Còn dịch vụ muốn tắt thì làm như mình nói ở trên. Khi nào xài thì chạy mở soft với bật dịch vụ lên là được
Viết 1 tệp .cmd (.bat) khởi tạo dịch vụ rồi chạy ứng dụng là xong thôi. Ko khó lắm
Thường các soft Vpn bạn tắt service của nó sẽ phải mất thời gian khởi động lại hoặc bị lỗi phải gỡ và cài đặt lại.Nên tốt nhất ko cho khởi động cùng win là được rồi.Bạn ít dùng thì dùng xong thì gỡ ra luôn là oke rồi đó.
cảm ơn các Mod tư vấn :D