Thảo luận - So sánh ổ SSD customer và OEM | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận So sánh ổ SSD customer và OEM

taihdhpu2

Rìu Vàng
Theo các bác thì ổ Ssd customer và ssd OEM có như nhau về độ bền và hiệu năng không?
Giả sử con PM871B (860 EVO OEM) và con 860 EVO thì có như nhau về chất lượng không? Có phải là một không mà sao giá của chúng lại chênh lệch nhau.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Theo mình thấy thì 2 con như nhau thôi. Giá chênh lệch là do OEM đặt nhiều thì được giá tốt hơn, ko box nên cũng tiết kiệm được tí chi phí. Còn làm sao mà hàng OEM tuồn ra ngoài bán được thì mình chịu.

Bác có mua con PM871B thì check kĩ, coi chừng dính hàng cũ tháo từ máy khác ra.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Khác nhau về thời gian bảo hành, khác về nhận diện thương hiệu, hàng OEM không tốn chi phí truyền thông marketing cho nên rẻ hơn.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Còn chất lượng y như bản customer ạ
khác nhiều chứ bác, bản bán ra thị trường độ bền cao hơn, tốc độ đọc ghi sẽ ngon hơn hàng OEM nhiều bác nhé, chứ không làm sao nó dám bảo hành cho bác tận 5 năm.

ducminh192

Gà con
SSD thì hiệu năng cũng gần gần như nhau , chênh giá do hãng nào nổi tiếng thì giá sẽ cao hơn chút bác ạ