Hỏi/ Thắc mắc - So sánh giữa myBB, phpBB, xenforo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc So sánh giữa myBB, phpBB, xenforo

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác nào đã dùng qua có thể so sánh giúp mình giữa các mã nguồn forum này với.
Về tính dễ cài đặt, sử dụng.
Hỗ trợ, phát triển...
Mình chỉ thấy xenforo là trả phí còn 2 cái kia là miễn phí. Không biết ưu điểm, hạn chế của mỗi cái như thế nào.
Cảm ơn mọi người.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Mình thấy dùng Xeforo là ổn nhất so với MyBB phpBB SMF XenForo IPS vBulletin WoltLab!
Có nhiều Plug-ins và Giao diện đẹp !
Nhiều Diễn đàn đang dần chuyển qua dùng ! VN-Zoom cũng vậy !
Mình đang test mấy theme của ThemHouse thấy cũng tạm được :

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Xenforo hiện là trùm bạn nhé. Nếu muốn free thì xài myBB, phpBB thì lỗi thời quá rồi, không còn ai support nhiều. myBB cũng vậy, cách đây mấy năm còn trang hỗ trợ, phát triển plugin, giờ cũng giải tán rồi.

Hamano Kaito

Moderator
Cái gì liên quan đến money lúc nào cũng tiện lợi cả sếp ơi. Trả tiền mới có động lực mà làm tiếp, Free thì chỉ 1 thời gian sẽ bị out liền (nếu cầm cự thì ko biết bao lâu thôi)
Free ngồi nặng óc mãi ko ra. Chứ tiền bay vào túi, nặng tí óc ra vèo vèo ! {bye}{bye}

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình vọc chơi chơi thôi nên chắc dùng thử bản Nulled xem sao đã, dùng quen rồi sẽ tính đến chuyện mua sau vậy.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Ff360

Xôi Chả Lạc
Mình vọc chơi chơi thôi nên chắc dùng thử bản Nulled xem sao đã, dùng quen rồi sẽ tính đến chuyện mua sau vậy.
Cảm ơn mọi người nhiều.
Xenforo là ổn nhất nhé bạn. Nhiều tùy biến, tiện lợi. Nhưng nếu bạn cần sự đơn giản mà miễn phí thì có thể xài myBB

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Xenforo là ổn nhất nhé bạn. Nhiều tùy biến, tiện lợi. Nhưng nếu bạn cần sự đơn giản mà miễn phí thì có thể xài myBB
Cơ bản mình thấy cộng đồng myBB ít. Muốn hỗ trợ, hỏi đáp chắc sẽ khó.
Có lẽ xenforo bây giờ là ổn nhất.

ENXF NET

Gà con
Cảm ơn mọi người nhiều.
Mình thấy sử dụng bản nulled cũng okay, Khác biệt giữa nulled và không nulled là cập nhật tự động và cập nhật thủ công thôi, Nếu bạn cần phiên bản mới nhất của xenforo, bạn có thể tải ở forum mình