Hỏi/ Thắc mắc - So sánh Bàn phím cơ IKBC CD108 PD Brown switch và Bàn phím cơ Corsair K68 Red switch | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc So sánh Bàn phím cơ IKBC CD108 PD Brown switch và Bàn phím cơ Corsair K68 Red switch

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Hi các bác
Mình đang tìm hiểu phím cơ, thấy 2 con cùng giá khoảng 1.9 củ
Bàn phím cơ IKBC CD108 PD Brown switch
Phiên bản bàn phím cơ mới nhất của hãng với keycap PD (PBT Doubleshot) - công nghệ keycap bằng nhựa PBT 2 lớp siêu bền
Bàn phím cơ sử dụng công tắc cơ khí Cherry MX

Bàn phím cơ Corsair K68 Red switch
Bàn phím cơ chống nước đầu tiên trên thế giới
Sử dụng công tắc cơ khí Cherry MX Red của Đức
LED 1 màu đỏ
Hỗ trợ phần mềm Corsair Utility Engine

Các bác cho em hỏi: con nào tổng quát sẽ hơn (gồm độ bền + yên tĩnh hơn)
many thanks

GoldenIce

Búa Gỗ Đôi
mình thấy con ikbc gõ sướng hơn, nhưng mà ko có đèn nên dùng trong bóng tối hơn khó. Con corsair thì gõ ko sướng bằng nhưng mà vẫn có các điểm trội như bác đã nêu trên. Nhiều người nói red thì yên tĩnh hơn brown do brown có cái khấc nhưng thực tế mình dùng thì cái khấc làm j có tiếng, cả 2 đều có tiếng như nhau thôi. Còn độ bền thì mình nghĩ của bền tại người thôi {big_smile}

vinhtruyen92

Rìu Vàng
mình thấy con ikbc gõ sướng hơn, nhưng mà ko có đèn nên dùng trong bóng tối hơn khó. Con corsair thì gõ ko sướng bằng nhưng mà vẫn có các điểm trội như bác đã nêu trên. Nhiều người nói red thì yên tĩnh hơn brown do brown có cái khấc nhưng thực tế mình dùng thì cái khấc làm j có tiếng, cả 2 đều có tiếng như nhau thôi. Còn độ bền thì mình nghĩ của bền tại người thôi {big_smile}
thanks bác. Với cho em hỏi bàn phím kể cả red và brown thì độ ồn nó so với bàn phím cao su bình thường ntn bác?
vì dịch nên em ko ra cửa hàng test được. Em đang dùng bàn phím lenovo chống nước, loại cao su thường

GoldenIce

Búa Gỗ Đôi
thanks bác. Với cho em hỏi bàn phím kể cả red và brown thì độ ồn nó so với bàn phím cao su bình thường ntn bác?
vì dịch nên em ko ra cửa hàng test được. Em đang dùng bàn phím lenovo chống nước, loại cao su thường
phím cao su thì cũng tùy loại. Mấy con phím cao su để làm việc thì yên lặng, còn mấy con giả cơ thường ồn. Nếu bác muốn phím cơ mà yên lặng thì tìm mua loại bàn phím dùng silent red switch ấy, bao yên lặng mà vẫn gõ sướng, cơ mà mấy loại xài swicth này thường đắt hơn

Sửa lần cuối: