Thảo Luận Game - SKYRIM V Không có âm thanh? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo Luận Game SKYRIM V Không có âm thanh?

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Lúc trước mình có cài skyrim V có âm thanh bình thường, giờ cài để chơi lại thì lại không có âm thanh, chỉ mỗi game này bị vậy, mọi ứng dụng và game khác vẫn có bình thường, cùng một bản game nhưng máy khác vẫn có bình thường. đã cập nhật DirectX mới nhất, máy mình Win 10, bác nào biết lỗi gì chỉ mình với, cám ơn các bác đã đọc bài

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Thử chỉnh lại âm thanh trong sound setting của win xem sao bác, lúc trc cài DmC5 cũng k có âm thanh phải chỉnh lại trong sound từ 7.1 thành stereo mới có tiếng để nghe

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Thử chỉnh lại âm thanh trong sound setting của win xem sao bác, lúc trc cài DmC5 cũng k có âm thanh phải chỉnh lại trong sound từ 7.1 thành stereo mới có tiếng để nghe
Của mình chỉ có stereo thôi bác {big_smile}
Hz của âm thanh đó nha bạn. Ko phải Hz của độ phân giải màn hình đâu nha.
Bạn chỉnh từ thấp lên cao từ từ test xem coi dãy Hz nào nghe được thì dùng
Đã chuyển sang cả 24bit và Hz khác cũng ko ăn thua rồi bác ơi {cry}
Có khi nào tại win mình chưa kích hoạt ko nhỉ

Hamano Kaito

Moderator
Chịu bạn ơi, bạn thử down game từ nguồn khác rồi cài lại thử xem. Sound Card âm thanh nếu Update driver mới nhất thì cơ bản ko cần chỉnh băng tần Hz cho âm thanh
Win chưa kích hoạt thì mình ko rõ nữa bạn ! vì mình xài Win đã kích hoạt rồi, hihihi {tongue}
----------
Nếu được thì bạn gởi nguồn tải game mình test thử xem thế nào ! Đừng gởi mấy trang yêu cầu DK rồi tải nha, mình ko thích mấy trang như vậy. Còn ko thì nói ra ver game để mình tự tải về test xem thế nào

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Chịu bạn ơi, bạn thử down game từ nguồn khác rồi cài lại thử xem. Sound Card âm thanh nếu Update driver mới nhất thì cơ bản ko cần chỉnh băng tần Hz cho âm thanh
Win chưa kích hoạt thì mình ko rõ nữa bạn ! vì mình xài Win đã kích hoạt rồi, hihihi {tongue}
----------
Nếu được thì bạn gởi nguồn tải game mình test thử xem thế nào ! Đừng gởi mấy trang yêu cầu DK rồi tải nha, mình ko thích mấy trang như vậy. Còn ko thì nói ra ver game để mình tự tải về test xem thế nào
Cám ơn bác rất nhiều, không khắc phục được nhưng mà có người giúp nhiệt tình cũng thấy vui rồi {big_smile} , mình tải game từ nhóm Skyrim Việt Nam trên facebook
.
Link tải:
Mất công bác tải về test quá. cám ơn bác nhiều

Hamano Kaito

Moderator
Game của bạn có 2 phiên bản. 1 phiên bản Special Edition (v 1.5.97.0.8) <== đây là phiên bản bạn đang xài
Và một phiên bản khác Legendary Edition [v1.9.32.0.8] <== phiên bản này hình như là góc nhìn thức nhất

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Game của bạn có 2 phiên bản. 1 phiên bản Special Edition (v 1.5.97.0.8) <== đây là phiên bản bạn đang xài
Và một phiên bản khác Legendary Edition [v1.9.32.0.8] <== phiên bản này hình như là góc nhìn thức nhất
Mình đang dùng bản Legendary Edition, bản này nhiều Mod hơn bản SE kia

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Bạn thử cài lại bản ko có Mod thử xem. Mình down bản của bạn về chơi cả buổi luôn âm thanh ko bị gì hết
Mình đã cài lại bản không có mod mở lên chơi mới vẫn bị. Thế mới khổ chứ, không hiểu lỗi ở chỗ nào nữa, chắc là không muốn cho chơi rồi {cry}

Hamano Kaito

Moderator
Mã:
[General]
bRunHighLevelProcess=1
sLanguage=ENGLISH
sIntroSequence=
uExterior Cell Buffer=36

[Display]
fShadowLODMaxStartFade=1000.0
fSpecularLODMaxStartFade=2000.0
fLightLODMaxStartFade=3500.0
iShadowMapResolutionPrimary=2048
bAllowScreenshot=0

[Audio]
fMusicDuckingSeconds=6.0
fMusicUnDuckingSeconds=8.0
fMenuModeFadeOutTime=3.0
fMenuModeFadeInTime=1.0

[Grass]
bAllowCreateGrass=1
bAllowLoadGrass=0

[GeneralWarnings]
SGeneralMasterMismatchWarning=One or more plugins could not find the correct versions of the master files they depend on. Errors may occur during load or game play. Check the "Warnings.txt" file for more information.

[Archive]
sResourceArchiveList=Skyrim - Misc.bsa, Skyrim - Shaders.bsa, Skyrim - Textures.bsa, Skyrim - Interface.bsa, Skyrim - Animations.bsa, Skyrim - Meshes.bsa, Skyrim - Sounds.bsa
sResourceArchiveList2=Skyrim - Voices.bsa, Skyrim - VoicesExtra.bsa

[Combat]
fMagnetismStrafeHeadingMult=0.0
fMagnetismLookingMult=0.0

[Papyrus]
fPostLoadUpdateTimeMS=500.0
bEnableLogging=0
bEnableTrace=0
bLoadDebugInformation=0
[Water]
bReflectLODObjects=0
bReflectLODLand=1