PM Hệ thống - SIW 2019 v9.1.0409 Trial Version (14 days) - Công cụ thông tin hệ thống Windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống SIW 2019 v9.1.0409 Trial Version (14 days) - Công cụ thông tin hệ thống Windows

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Google dịch

Thông tin hệ thống SIW cho Windows

Tất cả mọi thứ bạn từng muốn biết về máy tính của bạn, nhưng ngại hỏi.

SIW là một công cụ Thông tin hệ thống dành cho Windows tiên tiến để phân tích máy tính của bạn và thu thập thông tin chi tiết về các thuộc tính và cài đặt hệ thống (Thông tin phần mềm, Thông tin phần cứng, Thông tin mạng và Công cụ) và hiển thị nó một cách cực kỳ dễ hiểu.

SIW có thể tạo tệp báo cáo (HTML, JSON, CSV, TEXT hoặc XML) và bạn có thể chạy tệp đó ở chế độ hàng loạt (đối với Kho hàng máy tính, Phần cứng, Thông tin phần mềm và mạng, Quản lý giấy phép phần mềm, Kiểm toán bảo mật, Quản lý cấu hình máy chủ ).

Thông tin hệ thống được chia thành một số loại chính:

Thông tin phần mềm

Hệ điều hành, Giấy phép phần mềm (Khóa sản phẩm / Số sê-ri), Khôi phục mật khẩu, Chương trình đã cài đặt, Ứng dụng, Bảo mật, Khả năng truy cập, Môi trường, Cài đặt khu vực, Liên kết tệp, Quy trình chạy, DLL, Trình điều khiển, Dịch vụ NT, Tự động chạy, Nhiệm vụ theo lịch , Codec âm thanh và video, DLL được chia sẻ, ActiveX, MMC Snap-Ins, Tiện ích mở rộng Shell, Trình xem sự kiện, Chứng chỉ, v.v.

Thông tin phần cứng

Tóm tắt hệ thống, Bo mạch chủ, BIOS, CPU, Bộ nhớ, Cảm biến, Thiết bị, Chipset, PCI / AGP, Thiết bị USB và ISA / PnP, Khe cắm hệ thống, Bộ điều hợp mạng, Thẻ video, Màn hình, Thiết bị âm thanh, Thiết bị lưu trữ, Đĩa logic, Ổ đĩa , Thiết bị CD / DVD, Thiết bị SCSI, SMART, Cổng, Chính sách về pin và năng lượng, Máy in, v.v.

Thông tin mạng

Thông tin cơ bản / mở rộng về cấu hình, thống kê, kết nối, Active Directory (Máy tính, nhóm và người dùng), cổ phiếu, cổng mở, v.v.

Công cụ

• Công cụ mạng : Công cụ thay đổi địa chỉ MAC, Wake On LAN, Giấy phép từ xa (từ Thư mục Windows, Máy tính từ xa hoặc Hive đăng ký), Quét máy chủ, Ping, Dấu vết, v.v.
  • Công cụ linh tinh : Eureka! (Tiết lộ mật khẩu bị mất ẩn sau dấu hoa thị), Tắt / Khởi động lại, Kiểm tra màn hình, Trình xem MUICache, Trình khám phá URL, Mở tệp, v.v.
SIW (Phiên bản kỹ thuật viên) là một tiện ích độc lập không yêu cầu cài đặt (Ứng dụng di động) - một chương trình ít được cài đặt trên PC của bạn cũng như thực tế là bạn có thể chạy chương trình trực tiếp từ ổ flash USB , từ ổ đĩa mạng hoặc từ kịch bản đăng nhập tên miền .

SIW được cập nhật định kỳ (thường là một lần mỗi quý) để cung cấp kết quả chính xác nhất.

Nền tảng máy khách: Windows 10 / Windows 8.1 / Windows 8 / Windows 7 / WinPE / WinRE / Witernals ERD Commander

Nền tảng máy chủ: Windows 2019 / Windows 2016 / Windows 2012 (R2) / Windows SBS 2011 / Windows Server 2008 (R2)

Tải về dùng thử 13 ngày từ trang chủ https://www.gtopala.com/siw/siw-trial.php

Sửa lần cuối:

taitanphong

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn bạn đã chia sẻ bài viết hay, mình download về nghiên cứu từ từ. Mình muốn sử dụng lâu dài, nhờ bạn nhiệt tình giúp đỡ dùm.

Badgirls

Búa Đá
Đã gởi full đến các bạn , check hộp tin
Cho mình xin 01 key nhe bạn, xin cảm ơn!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dùng cái này sợ quá: không chỉ thông tin cấu hình PC mà tất cả tên đăng nhập, mật khẩu đã lưu ở trình duyệt web đều thấy hết. Nó mà gửi về..... Hay ai đó mượn PC mà dùng cái này thì....???
Cháu xem ở đâu chỉ cho bác với, bên bác chỉ thấy có cái này:

5110

Lang Thang

Rìu Chiến
Cháu xem ở đâu chỉ cho bác với, bên bác chỉ thấy có cái này:

Xem phần đính kèm 5110
Cháu cũng chỉ bấm vào biểu tượng cái chìa khóa thì nó lôi ra hết tất cả các mật khẩu trên Web của IE, Google chrome ..... Thậm chí mấy cái mật khẩu xa xưa khi cháu dùng điện thoại Winphone 8.0 của Nokia 520 (cháu dùng chung tài khoản Microsoft với PC) mà nó cũng lôi ra , kể cả mấy cái mật khẩu đăng nhập facebook trên IE điên thoại mà mấy cô cơ quan mượn điên thoại để dùng (Cháu không hề biết là của cô nào vì có nhiều TK lạ lắm) Ác cái nó không cần đòi mật khẩu Quản trị của tài khoản PC hay Trình duyệt ???!!!
Bình thường để xem cái này trên PC cũng đòi MK tài khoản, trên google chrome cũng vậy
5120

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng chỉ bấm vào biểu tượng cái chìa khóa thì nó lôi ra hết tất cả các mật khẩu trên Web của IE, Google chrome ..... Thậm chí mấy cái mật khẩu xa xưa khi cháu dùng điện thoại Winphone 8.0 của Nokia 520 (cháu dùng chung tài khoản Microsoft với PC) mà nó cũng lôi ra , kể cả mấy cái mật khẩu đăng nhập facebook trên IE điên thoại mà mấy cô cơ quan mượn điên thoại để dùng (Cháu không hề biết là của cô nào vì có nhiều TK lạ lắm) Ác cái nó không cần đòi mật khẩu Quản trị của tài khoản PC hay Trình duyệt ???!!!
Bình thường để xem cái này trên PC cũng đòi MK tài khoản, trên google chrome cũng vậyXem phần đính kèm 5120

Cảm ơn cháu nhe, bên bác chỉ thấy có vậy thôi, bác không hề save password lại nên nó không hiện ra. Vậy thôi cháu không nên dùng soft này làm gì nữa.

Lang Thang

Rìu Chiến
Cảm ơn cháu nhe, bên bác chỉ thấy có vậy thôi, bác không hề save password lại nên nó không hiện ra. Vậy thôi cháu không nên dùng soft này làm gì nữa.
Sao bác nhớ được hết tên đăng nhập và mật khẩu được nhỉ ?!!! Của cháu nhìn trên phần mềm cũng có tới 223 password (Máy này cháu chỉ dùng Edge & Chrome thôi nếu có trùng lặp 100% thì cũng hơn 100). Chưa kể một số tài khoản quan trọng phải nhớ không thể và cũng không dám lưu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sao bác nhớ được hết tên đăng nhập và mật khẩu được nhỉ ?!!! Của cháu nhìn trên phần mềm cũng có tới 223 password (Máy này cháu chỉ dùng Edge & Chrome thôi nếu có trùng lặp 100% thì cũng hơn 100). Chưa kể một số tài khoản quan trọng phải nhớ không thể và cũng không dám lưu.

Cháu hỏi đúng lắm, bác làm sao ma nhớ hết được cháu, bác tạo file word, chép hết vào một usb, cái usb đó là vật bất ly thân, bác không tin bất cứ phần mềm lưu trữ password nào cả cháu à, usb thì sao lưu thêm ra cái khác nữa, phòng hờ cái này hư thì còn cái khác. Ở trong nhà không có trẻ em nên cũng không sợ bị phá.