Shopee tự làm khó cho mình và khách hàng , bắt khách chờ hơn 1 tháng, báo gửi hàng thành công trong khi tự ý hủy đơn hàng | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Shopee tự làm khó cho mình và khách hàng , bắt khách chờ hơn 1 tháng, báo gửi hàng thành công trong khi tự ý hủy đơn hàng

Có vấn đề này mình gặp phải: Ngày 18/4/2022 mình đặt 1 đơn hàng; ngày 19/4 mình đặt 3 đơn hàng trên shopee, trong đó có 2 đơn thanh toán trước. Đơn hàng ngày 18/4/2022 sau khi đặt thấy ghi "Đơn hàng sẽ được chuẩn bị và chuyển đi trước 20/04/2022", các đơn hàng tiếp theo thì ghi ngày 21/4/2022. Đến ngày 20/04/2022 đơn hàng đầu tiên (quá hạn giao cho đơn vị vận chuyển) không thấy thông tin chuyển hàng nên mình hủy vì biết trước sau shopee nó cũng hủy đơn. 3 đơn còn lại sau ngày 21/04/2022 đều bị shopee hủy vì bên bán không giao hàng. Lần trước mình cũng bị hủy liên tiếp mấy đơn như vậy. Mỗi lần phản hồi đều thấy shopee bảo xử lý shop bán hàng nhưng không biết shopee xử lý, quản lý kiểu gì mà càng ngày càng nhiều đơn hàng bị hủy vì lý do bên bán không giao hàng. Mình nghĩ một ngày có hàng trăm nghìn đơn hàng thanh toán trước, chỉ cần mỗi đơn 100k thì mọi người tính thử số vốn huy động được lớn như thế nào. Liệu mọi người có cho đây là chiêu trò shopee lập ra shop ảo để chiếm dụng vốn của khách hàng không?

KingOfKings

Búa Đá
Có nhóm trên lazada nữa không , từ đợt dịch giờ tôi bị mấy phót bên Lazada , -censor- , mua shop nó tự huỷ đơn hàng mình , gọi lên Lazada góp ý với nó , nó Block tài khoản mình ko cho thanh toán Shipcod luôn , xong mua điện thoại đưa cục pin dự phòng , Lazada làm ăn thua xa Shoppe nữa

reddemon

Gà con
Có nhóm trên lazada nữa không , từ đợt dịch giờ tôi bị mấy phót bên Lazada , -censor- , mua shop nó tự huỷ đơn hàng mình , gọi lên Lazada góp ý với nó , nó Block tài khoản mình ko cho thanh toán Shipcod luôn , xong mua điện thoại đưa cục pin dự phòng , Lazada làm ăn thua xa Shoppe nữa
V hả thím, thím mua của shop lẻ hay sao? E gần đây lại toàn xài lazada vì nhiều voucher, mua cũng đa số mall nên khá ok, chưa gặp mấy tình trạng như của bác

stevenboivy

Búa Gỗ
shopee, sendo thì next..lock luôn :D

Nobika390

Rìu Sắt
thi thoảng lỗi hệ thống ấy mà, đen thôi, quan trọng là cách xử lý.
Như mình mua ở lazada, đơn hàng chậm hơn dự kiến, gọi lên tổng đài 2 lần, mỗi lần nó tặng 1 mã giảm giá.