Hỏi/ Thắc mắc - Share file giữa win xp và win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Share file giữa win xp và win 10

TieuTam

Búa Đá
Tình hình là mình có 1 cái máy xp cài máy in bạt, máy thiết kế thì cài window 10.
Nhưng share thì nó không cho truy cập giữa 2 máy, còn máy win 7 thì có thể truy cập cả 2 máy kia.
Bác nào biết cách chỉ giúp mình với, chân thành cảm ơn!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Windows 10 từ build 1803 trở đi đã loại bỏ tính năng HomeGroup, mình cũng bất lực với cái vụ share này dù tất cả các máy của mình đều là Windows 10.

phuongvn87

Búa Gỗ
Windows 10 từ build 1803 trở đi đã loại bỏ tính năng HomeGroup, mình cũng bất lực với cái vụ share này dù tất cả các máy của mình đều là Windows 10.
Mình vẫn share bình thường ở máy công ty ( Win 10x64, Win 7x86 , Win 7x64, XP cũ quá nên dàn máy công ty mình loại bỏ XP hết rồi )

TieuTam

Búa Đá
xp mà vào win10 khá là khoai đó ;)
do driver máy in bạt khổ lớn không tương thích win đời cao bạn. Thêm 1 số phần mềm bên led với máy cắt này nọ nữa...

Thanks tất cả mọi người, mình đã tìm được giải pháp rồi, do cơ chế bảo mật và cơ chế share dữ liệu của win 10 nó khác hơn nên không cho truy cập. Cách khắc phục là bật SMB1.0 lên là share như XP thôi anh em ạ.

Lê Bò

Búa Gỗ Đôi
do driver máy in bạt khổ lớn không tương thích win đời cao bạn. Thêm 1 số phần mềm bên led với máy cắt này nọ nữa...

Thanks tất cả mọi người, mình đã tìm được giải pháp rồi, do cơ chế bảo mật và cơ chế share dữ liệu của win 10 nó khác hơn nên không cho truy cập. Cách khắc phục là bật SMB1.0 lên là share như XP thôi anh em ạ.
cẩn thận bị tấn công =))) SMB1.0 bị dính lỗi bảo mật, vụ này cũng xôm tụ một thời gian rồi