Hỏi/ Thắc mắc - Setting modem repeater TP-Link 841N | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Setting modem repeater TP-Link 841N

sweetlove93

Búa Gỗ Đôi
Các Bác cho em hỏi sao em setting cái modem này repeater mà lúc set xong nó cứ oke 1 thời gian rồi sau đó lại không cấp được IP nữa.
Chị tiết: Mạng nhà em của Sctv nó lắp 1 modem kết nối bằng cổng wan với cái cục đen đen để phát mạng. Cục 1 (trực tiếp) vẫn sét mở DHCP và vẫn connect vào bình thường, riêng cục 2 đã tắt DHCP thì chỉ được 1 thời gian lại bị no ip. Mấy bác tư vấn hộ em ,em bó tay luôn rồi ?

Bạn reset thiết bị lại đi.
Sau đó cắm dây mạng kéo từ modem của nhà mạng qua( Dây cắm từ Cổng LAN của nhà mạng ) vào cổng WAN của Tp link. rồi xài bình thường.
Thông thường thiết bị trong này làm kiểu này để thiết bị cấp ip tự động.
Còn cắm vào cổng LAN của tp link thì mở DHCP lên. để modem nhà mạng tự cấp IP.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
con sida đó cty tớ thu hồi về gần 100 con kìa, nó chạy hên xui, nếu bạn lật đít nó lên coi user, pass là admin/12345678 thì còn đỡ, chứ nếu admin/admin thì bỏ đi cho khỏe, đợt hàng đó bị lỗi

damvuthuyet

Búa Gỗ
Các Bác cho em hỏi sao em setting cái modem này repeater mà lúc set xong nó cứ oke 1 thời gian rồi sau đó lại không cấp được IP nữa.
Chị tiết: Mạng nhà em của Sctv nó lắp 1 modem kết nối bằng cổng wan với cái cục đen đen để phát mạng. Cục 1 (trực tiếp) vẫn sét mở DHCP và vẫn connect vào bình thường, riêng cục 2 đã tắt DHCP thì chỉ được 1 thời gian lại bị no ip. Mấy bác tư vấn hộ em ,em bó tay luôn rồi ?
Bạn cần set chanel mặc định cho modem của nhà mạng, vì khi để Auto modem sẽ tự động nhảy kênh, khi kênh thay đổi cục wr841n vẫn giữ nguyên kênh sẽ không thể kết nối, xem lại phần sóng của wr841n thu tín hiệu modem nhà mạng có tốt không, đổi địa chỉ ip Lan wr841n khác với modem nhà mạng(ví dụ: modem nhà mạng 192.168.1.1 thì wr841n bạn đổi thành 192.168.10.1. Thân ái!

sweetlove93

Búa Gỗ Đôi
Vấn đề là cái modem cấp 1 lại cắm từ cục của Sctv vào cổng Wan rồi phát wifi . Vào settings tab wan thì thaya nó cấp cho

ip 27.2.155.27

mask 255.255.248.0

Gateway 27.2.152.1

DNS 27.2.226.2=8.8.8.8

finofino

Gà con
bạn để 2 con router đừng xa nhau quá là hết bị, mình cũng bị như bạn để lại vị trí gần nhau thì hết. Con WR814 hình như bị lỗi đó

sweetlove93

Búa Gỗ Đôi
Chắc sống chung với nó thôi bác. Khi nào bị lại loay hoay set lại vậy ?