Hỏi/ Thắc mắc - Server: Nên chọn CPU AMD hay Intel? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Server: Nên chọn CPU AMD hay Intel?

hongnam93

Gà con
Như title, theo anh em với dòng máy chủ vật lý thì nên chọn CPU AMD hay Intel ạ? Giờ thấy AMD nổi trổi về nhiều mặt quá, ko biết nên đầu tư ko?
Nhân tiện, với ngân sách từ 60 - 80M, anh em tư vấn giúp mình 1 vài model server cho SMB được ko?

Administrator

Administrator
Trước đến này Intel luôn đứng đầu phân khúc dành cho người dùng chuyên nghiệp, nhất là máy chủ. Rất ủng hộ AMD tham gia phân khúc này

Dự báo sắp tới sẽ có cuộc chiến khốc liệt

Sửa lần cuối:

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
bạn muốn ổn định và cần ngay thì Xeon, còn thích chuột bạch có AMD.

DatGaming

Rìu Sắt
AMD chuẩn rồi,,,,,,,,,,intel nay rớt bờ vực thẩm rùi,khi amd 5000 seri ra mắt haha

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
AMD chuẩn rồi,,,,,,,,,,intel nay rớt bờ vực thẩm rùi,khi amd 5000 seri ra mắt haha
Trong thị trường máy chủ hiện tại thì Intel độc tôn và không có đối thủ cạnh tranh.

Hamano Kaito

Moderator
Vẫn chưa phân biệt được người dùng phổ thông và người dùng chuyên nghiệp à bác

Theo đúng như mình phân tích câu trên của bạn thì phải nói là người dùng phổ thông và người dùng trong ngành mới đúng
Để nói đúng thì phải nói là sự ổn định của Intel và AMD mạng lại. Chứ chuyên nghiệp gì đâu đây...

hongnam93

Gà con
Fan AMD, đừng vội mừng khi Intel đang thua
Intel là người từng thắng AMD nhiều năm, và đang thua, và chỉ Intel mới là địch thủ của AMD
nếu Intel thua, chúng ta lại sắp có thêm con rồng hút máu AMD nữa, và chúng ta sẽ là nạn nhân của nó
Tôi là fan AMD chân chính nha :D

QuangHuy0998

Gà con
Intel là người từng thắng AMD nhiều năm, và đang thua, và chỉ Intel mới là địch thủ của AMD
nếu Intel thua, chúng ta lại sắp có thêm con rồng hút máu AMD nữa, và chúng ta sẽ là nạn nhân của nó
Tôi là fan AMD chân chính nha
nó về cái giá trị thật của con chip thôi mà. ít nhất là tôi mua con main full option B550 vẫn cắm 3000 rồi 5000 ok. OC RAM, OC chip đầy đủ. cổng ăn chơi ko thiếu. bết bát chơi B450 cũng ok, vẫn ổn chán.
chứ thấp mãi cũng ko ăn thua đâu

luuthianh

Gà con
nó về cái giá trị thật của con chip thôi mà. ít nhất là tôi mua con main full option B550 vẫn cắm 3000 rồi 5000 ok. OC RAM, OC chip đầy đủ. cổng ăn chơi ko thiếu. bết bát chơi B450 cũng ok, vẫn ổn chán.
chứ thấp mãi cũng ko ăn thua đâu
B550 xịn quá, mua con B450 mà vẫn được support cắm 5000 mới cười thối mũi được lũ mỗi năm đổi main 1 lần

lalaPhan

Gà con
Nạn nhân của 400usd có 4c/8th 7700k
Hay giờ là 100usd đã có 4c/8th 10100
thế các bác thích cái nào.
400 usd cho 4c/8t hay 4c/8t chỉ 100usd.

bibo2016

Gà con
IPC cứ 19% thế này thì giá AMD tăng nhẹ tôi vẫn ủng hộ nhé
còn nếu chỉ 5-6% như Intel thì lúc đó hẵng chửi
đến cái main b450 x470 ra từ 2018 còn dùng được tới 2 năm nữa, ai như thằng nào ra con main mỗi năm đổi một lần đâu

love1982

Gà con
Budget 60 - 80M có nên xúc con HPE ProLiant DL325 Gen10 ko các bác? AMD EPYC 7xx2 Series mới nhất đấy ạ.
Công việc cần ảo hóa nhiều.

ANAN1986

Gà con
Tôi là fan AMD chân chính nha
Yên tâm là ko có thằng nào đã ngã gần chết một lần rồi mà sẽ lại chết tiếp tại chính chỗ đó đâu