Phần mềm khác - SDL Trados Studio 2021 SR1 Professional 16.1.8.4404 Full - Ứng dụng dịch thuật nâng cao | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác SDL Trados Studio 2021 SR1 Professional 16.1.8.4404 Full - Ứng dụng dịch thuật nâng cao

venusdhh

Gà con
Trados có điểm mạnh vượt trội là convert file pdf cực tốt, hầu như không bị lỗi font, table. Thậm chí mình còn dùng trados trong việc convert pdf sang định dạng office luôn^^
Điểm yếu của Trados là giá mua bản quyền khá cao và hơi khó dùng. Mình đã phải lên Edumall mua 1 khóa học về xài rồi mà vẫn chưa thông thạo được
Xin cam on anh em

nghiahust

Gà con
Bạn ơi mình copy file .dll vào thay thế trong thư mục cài đặt vẫn bị đòi activate là sao nhỉ?

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bạn ơi mình copy file .dll vào thay thế trong thư mục cài đặt vẫn bị đòi activate là sao nhỉ?

Bạn chặn kết nối Internet đối với phần mềm thử chưa? Với lại trong thư mục cr@ck có bao nhiêu file bạn copy hết vào trong thư mục cài đặt phần mềm là được nhé ;)

nghiahust

Gà con
Bạn chặn kết nối Internet đối với phần mềm thử chưa? Với lại trong thư mục cr@ck có bao nhiêu file bạn copy hết vào trong thư mục cài đặt phần mềm là được nhé ;)
Quên mấy hôm không vào lại báo bạn mình đã cài thành công bằng cách gỡ hoàn toàn bản cũ đi và ngắt kết nối trước khi cài lại
Hơi lạ là với phiên bản trước đó không bị tình trạng này.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Quên mấy hôm không vào lại báo bạn mình đã cài thành công bằng cách gỡ hoàn toàn bản cũ đi và ngắt kết nối trước khi cài lại
Hơi lạ là với phiên bản trước đó không bị tình trạng này.

Bản mới thường bao giờ nó cũng fix lỗi các bản trước để lại, nên sẽ khó khăn hơn trong quá trình cài đặt cũng như bẻ khóa phần mềm :D Quan trọng cài được là được bạn ạ :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình vẫn dùng được với Multiterm

Phần mềm này mình thấy khó sử dụng nên nếu như bạn có mẹo gì hay với phần mềm này có thể tạo ra 1 topic thảo luận riêng để hướng dẫn mọi người sử dụng dựa trên kinh nghiệm mà bạn đã có sẵn tích lũy :)

Aicia

Gà con
Bác phj4nhpr09xx ơi, thư mục cài đặt phần mềm có phải là C:\Program Files (x86)\SDL không? Trong thư mục này, máy của em có 2 folder C:\Program Files (x86)\SDL\SDL plugin installer và C:\Program Files (x86)\SDL\SDL Trados Studio. Phải cope file .dll vào đâu ạ? Em cài mấy lượt rồi mà vẫn không được :((

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bác phj4nhpr09xx ơi, thư mục cài đặt phần mềm có phải là C:\Program Files (x86)\SDL không? Trong thư mục này, máy của em có 2 folder C:\Program Files (x86)\SDL\SDL plugin installer và C:\Program Files (x86)\SDL\SDL Trados Studio. Phải cope file .dll vào đâu ạ? Em cài mấy lượt rồi mà vẫn không được :((

Bạn copy vào đường dẫn C:\Program Files (x86)\SDL thôi, copy đè lên là được. Với lại khi cài bạn cần ngắt kết nối Internet trước khi cài, và gỡ sạch sẽ các phiên bản trước đó, rồi sau đó cài lại sẽ ok :)

gaugauvn

Gà con
Sao giờ nó bắt active rồi ta, trước copy file license vô là được à. Giờ cài lại mà vẫn chưa xong.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Sao giờ nó bắt active rồi ta, trước copy file license vô là được à. Giờ cài lại mà vẫn chưa xong.

Bạn copy vào đường dẫn C:\Program Files (x86)\SDL thôi, copy đè lên là được. Với lại khi cài bạn cần ngắt kết nối Internet trước khi cài, và gỡ sạch sẽ các phiên bản trước đó, rồi sau đó cài lại sẽ ok :)

Babyheomoi

Gà con
SDL Trados Studio là phần mềm dịch thuật phổ biến và đáng tin cậy nhất thế giới. SDL Trados Studio là chương trình chính trong bộ Trados, cung cấp cho người dùng 1 môi trường hoàn hảo để chỉnh sửa hoặc đánh giá bản dịch, quản lý các dự án dịch thuật, tổ chức thuật ngữ và kết nối với các phần mềm dịch máy khác tương tự như Google Translate.

SDL Trados Studio là phần mềm gì?

Trados hay SDL Trados Studiophần mềm văn phòng hỗ trợ dịch thuật quen thuộc với các biên dịch viên hoặc công ty dịch thuật chuyên nghiệp. Ra đời từ năm 1984, cho đến nay, SDL Trados Studio Full vẫn là lựa chọn của đại đa số người dùng khi tham gia các dự án dịch thuật lớn nhỏ bởi khả năng quản lý và nhiều tính năng hữu ích của chương trình.

Với SDL Trados Studio, bạn có thể dịch nhanh hơn và chính xác hơn. Trados Full là môi trường dịch thuật hoàn chỉnh để các chuyên gia ngôn ngữ chỉnh sửa, đánh giá và quản lý dự án dịch thuật cũng như hệ thống thuật ngữ liên quan. SDL Trados Studio Full giúp bản địa hóa mọi ngôn ngữ, phục vụ cho mục đích bán hàng hay marketing toàn cầu. Đây là phần mềm biên dịch được 250.000 biên dịch viên trên thế giới lựa chọn để sử dụng mỗi ngày.

Tính năng nổi bật của Trados

Phần mềm biên dịch chuyên nghiệp, hữu ích
  • Bản địa hóa những tài liệu lớn, chứa nhiều nội dung.
  • Cho phép truy cập bản ghi biên dịch, thuật ngữ, tích hợp các phần mềm dịch thuật và tự học ngoại ngữ.
Giữ nguyên chất lượng nội dung của bản gốc

Giữ nguyên thương hiệu, văn phong và chất lượng nội dung sau khi chuyển ngữ nhờ tích hợp từ điển dễ sử dụng, danh mục thuật ngữ và các công cụ điều chỉnh chất lượng khác.

Tăng khả năng làm việc nhóm

Tiết kiệm thời gian hoàn thành dự án dịch thuật nhờ công cụ quản lý dự án thông minh và tính năng phối hợp, cho phép nhiều người dùng cùng xử lý 1 bản dịch.

Tính năng chính của SDL Trados Studio

Công nghệ ghi nhớ bản dịch mạnh mẽ

Dễ dàng sử dụng lại những nội dung đã dịch hoặc phê duyệt trên toàn dự án với công nghệ ghi nhớ TM Technology thông minh. Tính năng này giúp bạn tăng hiệu suất dịch thuật lên 80% và đảm bảo độ đồng nhất của bản dịch.

Quản lý thuật ngữ

Bảo vệ những giá trị thương hiệu và đảm bảo sự đồng nhất về văn phong trong cả bản dịch. Người dùng có thể tạo và chia sẻ những thuật ngữ đã được phê duyệt trong tổ chức để tất cả mọi người đều sử dụng chung 1 thuật ngữ trong tất cả các văn bản. SDL MultiTerm là giải pháp quản lý thuật ngữ cho toàn bộ SDL Language Platform, được tích hợp thẳng vào phần mềm SDL Trados Studio.

Quản lý dự án dịch thuật

Tạo và xử lý các dự án dịch thuật lớn thật nhanh chóng và dễ dàng giữa nhiều ngôn ngữ khác nhau thông qua tính năng quản lý dự án trong SDL Trados Studio mới nhất. Với SDL Language Platform, bạn sẽ thấy sự linh hoạt và ổn định được áp dụng cho toàn dự án dịch thuật.

Kết nối với các phần mềm dịch máy

Hoàn thành dự án nhanh hơn và tăng hiệu suất lên gấp đôi khi kết hợp công nghệ dịch máy của SDL vào SDL Trados Studio.

Hỗ trợ dịch nhóm hiệu quả

Cả nhóm có thể làm việc cùng nhau trong cùng 1 dự án. Công nghệ SDL Trados GroupShare cho phép chia sẻ bản dịch, thuật ngữ và cả dự án. Các thành viên có thể cập nhật nội dung trong thời gian thực và chỉnh sửa tùy ý mà không bị ảnh hưởng lẫn nhau.

Download SDL Trados Studio Pro 2019 SR2 v15.2.0.1041 Full - Ứng dụng dịch thuật nâng cao

Link trang chủ:

Chúng tôi không chia sẻ link phần mềm bản quyền trực tiếp tại diễn đàn, có thể mua sản phẩm trực tiếp, nếu bạn không đủ kinh phí chúng tôi đề xuất bạn có thể chuyển hướng tải về sản phẩm tại đây.

Mã Hex tải phần mềm:

No quote

Hoặc:

No quote

Hoặc:

No quote

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This software was tested by @phj4nhpr09xx and @chipu0106 of VN-Zoom.org
cám ơn chủ

Corona20

Búa Gỗ
Bạn nào muốn học cách sử dụng phần mềm, các tạo bộ nhớ, mẹo tạo bộ nhớ và thuật ngữ ...inbox mình nhé.
Từ bản RS2 không dễ ăn vậy đâu bạn.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Bạn nào muốn học cách sử dụng phần mềm, các tạo bộ nhớ, mẹo tạo bộ nhớ và thuật ngữ ...inbox mình nhé.

Từ bản RS2 không dễ ăn vậy đâu bạn.

Nói chung những phần mềm kiểu này về sau sẽ khó khăn hơn trong quá trình bẻ khóa. Hồi mình chia sẻ phần mềm này là từ tháng 12 năm ngoái. Cho nên không thể tránh khỏi việc nhà phát triển phần mềm phát hiện lỗi và fix dần. Hồi mình post lên thì cài được, đến thời điểm này vẫn chưa thấy ai báo lỗi gì cả, nếu có lỗi mình sẽ tìm hướng xử lý khác :)

Cảm ơn bạn! Và hy vọng nếu có thể bạn hãy chia sẻ tài liệu về cách sử dụng phần mềm này cho các thành viên diễn đàn VN-Zoom vào trong box Kho Tài Nguyên - Học tập nhé :)

Corona20

Búa Gỗ
Nói chung những phần mềm kiểu này về sau sẽ khó khăn hơn trong quá trình bẻ khóa. Hồi mình chia sẻ phần mềm này là từ tháng 12 năm ngoái. Cho nên không thể tránh khỏi việc nhà phát triển phần mềm phát hiện lỗi và fix dần. Hồi mình post lên thì cài được, đến thời điểm này vẫn chưa thấy ai báo lỗi gì cả, nếu có lỗi mình sẽ tìm hướng xử lý khác :)

Cảm ơn bạn! Và hy vọng nếu có thể bạn hãy chia sẻ tài liệu về cách sử dụng phần mềm này cho các thành viên diễn đàn VN-Zoom vào trong box Kho Tài Nguyên - Học tập nhé :)
Sao người ta bẻ khoá được MS, Adobe ... Sao phần mềm này khó ăn thế nhỉ.