Hỏi/ Thắc mắc - Script sử dụng curl -L không get được file | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Script sử dụng curl -L không get được file

lupin212

Búa Gỗ
Chào các bác, phiền các bác hỗ trợ giúp em vấn đề này
Trước hết, mục đích của em là:
Tạo script để gửi cho User, User chỉ cần click vào là tự động download và cài đặt ứng dụng, nói chung là em tạo ok rồi nhưng có vấn đề là:
Ứng dụng liên tục được update version mới, ko thể mỗi lần update lại gửi script mới cho User đc, em lại ko có hosting.
Hiện em test thì có box.com đáp ứng đc yêu cầu, tạo direct link và có lịch sử các phiên bản file, cứ có file mới là em up đè vào.

Nhưng có 1 vấn đề là, tuy box.com có tạo direct link đc nhưng cũng phải redirect 1 lần, em sử dụng
curl -L https://m.box.com/file/..... -o HM.zip
Nếu nhập lệnh trên vào CMD thì chạy ngon lành, download file về đc nhưng nếu tạo file .bat cũng chỉ có lệnh đó thì nó ko lấy được file :( ko hiểu sai chỗ nào.
Nhờ các bác hỗ trợ :( em gà script nên toàn chắp vá, vất vả
======
Sorry các bác, đã xong, up lên github ngon lành luôn :D

Sửa lần cuối: