Desktop & Văn phòng - Screen Reader Full patch (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phần mềm đọc văn bản tiếng Anh cực hay! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Desktop & Văn phòng Screen Reader Full patch (Duy nhất tại VN-Zoom) - Phần mềm đọc văn bản tiếng Anh cực hay!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

Screen Reader là ứng dụng đọc văn bản bằng tiếng Anh với khả năng thay đổi tốc độ và âm lượng giúp bạn cải thiện khả năng nghe, nói tiếng Anh của mình một cách hiệu quả. Không những thế Screen Reader còn hỗ trợ rất nhiều ngôn ngữ bên cạnh tiếng Anh.

Nghe và nói tiếng Anh trôi chảy mới giúp bạn có thể tự tin giao tiếp với người nước ngoài. Cách để nghe tiếng Anh thành thạo và rõ ràng chính là luyện nghe thật nhiều, thật thường xuyên và tập phát âm theo. Nếu bạn đang trong quá trình rèn luyện 2 kỹ năng này của tiếng Anh nhưng không có nhiều điều kiện để tiếp xúc với người bản ngữ thì Screen Reader sẽ là một ứng dụng có ích. Với khả năng chọn gói ngôn ngữ để cài đặt, bạn có thể sử dụng Screen Reader để học nhiều ngôn ngữ khác nữa.

Tính năng chính của phần mềm đọc tiếng Anh Screen Reader

• Chọn một giọng nói bất kỳ có thể cài đặt từ các gói ngôn ngữ của Windows
  • Thiết lập tốc độ nói ưa thích của bạn
  • Phím nóng bàn phím để nói văn bản được chọn
  • Làm nổi bật văn bản cho phép nhìn những từ đang được đọc
  • Giao diện người dùng hỗ trợ nhiều ngôn ngữ

Tóm lại, Screen Reader là một trình đọc văn bản tương đối tốt, với giọng đọc chuẩn, giao diện trực quan, nếu hỗ trợ thêm khả năng sao chép, dán văn bản hoặc kéo thả sẽ tiện lợi hơn cho người dùng. Nếu bạn chỉ quan tâm đến khả năng đọc tiếng Anh và tính năng xuất giọng đọc thành file âm thanh thì Screen Reader đã hoàn thành tốt công việc của nó.

Link download patch trial all version by hamanokaito

Giải nén và sử dụng luôn!

Nếu link die phiền các bạn thông báo cho mình tại trang cá nhân hoặc trực tiếp trong topic này :)

Chúc các bạn vui vẻ :)

Hamano Kaito

Moderator
Phần mềm của hãng này hình như ko còn phát triển nữa rồi. Trang chủ vào cũng ko được luôn, cũng khá lâu rồi đấy {baffle}

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Phần mềm của hãng này hình như ko còn phát triển nữa rồi. Trang chủ vào cũng ko được luôn, cũng khá lâu rồi đấy {baffle}

Bác còn giữ file setup không? Mà nếu không giữ thì trong hướng dẫn bác có ghi là chạy thẳng file patch luôn cũng được khỏi phải tải file cài đặt trên trang chủ :D Một số phần mềm em upload lên trước đây cũng phá sản từ lâu rồi, không cập nhật nữa nhưng mà dùng tạm vẫn được.

Hamano Kaito

Moderator
Bác còn giữ file setup không? Mà nếu không giữ thì trong hướng dẫn bác có ghi là chạy thẳng file patch luôn cũng được khỏi phải tải file cài đặt trên trang chủ :D Một số phần mềm em upload lên trước đây cũng phá sản từ lâu rồi, không cập nhật nữa nhưng mà dùng tạm vẫn được.

Chỉ dùng với windows 7,8, 10 rs 3 thôi. Lên win 10 rs 4, 5 là ko sử dụng được bị lỗi GUI

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
có phần mềm nào đọc tiếng việt không các bạn

Qua tìm hiểu và phản hồi của mọi người về các phần mềm đọc văn bản tiếng Việt thì có phần mềm sau được nhiều người đánh giá "tương đối tốt".
Phần mềm NHMTTS Sapi5 4.0, hoàn toàn miễn phí:
Tuy nhiên, theo mình thấy việc sử dụng các phần mềm như thế, giọng đọc hơi thô, cứng, rập khuôn, không có vần điệu nhịp nhàng, để khắc phục điều này có một số trang web online giúp bạn việc này, bạn có thể search trên Google, rất nhiều, và bạn cũng nên lựa chọn giải pháp như vậy nếu bạn là một người kỹ tính và khó tính!
Chúc bạn vui vẻ ;)

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Qua tìm hiểu và phản hồi của mọi người về các phần mềm đọc văn bản tiếng Việt thì có phần mềm sau được nhiều người đánh giá "tương đối tốt".
Phần mềm NHMTTS Sapi5 4.0, hoàn toàn miễn phí:

Tuy nhiên, theo mình thấy việc sử dụng các phần mềm như thế, giọng đọc hơi thô, cứng, rập khuôn, không có vần điệu nhịp nhàng, để khắc phục điều này có một số trang web online giúp bạn việc này, bạn có thể search trên Google, rất nhiều, và bạn cũng nên lựa chọn giải pháp như vậy nếu bạn là một người kỹ tính và khó tính!
Chúc bạn vui vẻ ;)
copy cô giáo thảo ra rồi cắm tai nghe ăn mừng 20.11 =)