Hỏi/ Thắc mắc - Sao điện thoại mình cứ bị load lại ứng dụng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sao điện thoại mình cứ bị load lại ứng dụng

Hamano Kaito

Moderator
Mới mua đem ra tiệm thắc mắc để được nhân viên giải đáp. Họ ko giải đáp được thì yêu cầu đổi mới
Bạn lên đây hỏi rồi phán chỉnh chọt cũng ko hết lỗi được.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Do cái tối ưu miui , hoặc ram ít . bạn vào đa nhiệm , ấn khóa sẽ ko bị ngắt ấy bạn

Tuc Vang

Rìu Sắt
Do tối ưu của bản rom không tốt thôi bạn nhé. Mình cũng đang sử dụng một còn Xiaomi từ đời tống đây. Tình trạng tối ưu đa nhiệm kém trên MIUI bị suốt từ đó đến giờ vẫn chưa khắc phục được mà.

luvis

Rìu Vàng Đôi
Giữ ứng dụng thì tốt nhất nên làm những việc sau:

1 là tốt nhất nên cài :)) rom eu, nó là rom ngon hơn global nhiều
2 là tắt cái tiết kiệm điện trong phần quản lý miui đi, mặc định các app sẽ bị kill khi đc coi là tiến trình nền
3 khóa đa nhiệm trong phần đa nhiệm của máy
4 chọn đa nhiệm tối đa trong mục tùy chọn nhà phát triển
5 nếu nhiều app chạy cùng 1 thời điểm, kill app chạy nền thì chả thằng nào fix đc :))

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
redmi note 11 là phiên bản cải lùi của redmi note 10, lỗi cam lỗi wifi, thậm chí lỗi phần mềm, rồi bảo là do mới nên chưa điều chỉnh phần mềm kịp, bạn lên tgdd, hay các trang đánh giá sẽ thấy đánh giá thảm hại so với redmi note 10 hay 9
quay lại vấn đề, bạn nhấn giữ ứng dụng, mở cài đặt nâng cao lên, chỗ pin, chọn k tối ưu
gỡ bỏ các app k dùng, các app cài sẵn k dùng, bản của bạn là 4gb/64gb phải k? đang sale dienmaycholon còn 3.7 triệu mà ít ng mua kìa, thấy đánh giá treo, thoát app, cam chậm, cam xấu, sai màu, từa lưa hết, nản nhất là lỗi wifi, loạn cảm ứng

nghiatct610

Rìu Sắt
Cái này là do quản lý đa nhiệm thôi. Bác vào bật lock ứng dụng lên thì sẽ không bị tải lại nữa. Thời buổi này mua điện thoại android mà ram 4GB trở xuống là thọt, dùng khá vất vả.