Sandboxie 5.64.8 Full days - Khởi chạy trình duyệt trong môi trường bảo mật, an toàn! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sandboxie 5.64.8 Full days - Khởi chạy trình duyệt trong môi trường bảo mật, an toàn!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Sandboxie là công cụ hỗ trợ tạo ra một môi trường ảo cho phép kiểm tra, kiểm soát các chương trình không đáng tin cậy và dễ dàng trong việc truy cập vào các trang Web, duyệt email. Chương trình sẽ tự động quét sau đó gửi các dữ liệu cần thiết về máy chủ sau đó đưa ra kết quả về độ tin cậy giúp bạn sử dụng máy tính an toàn hơn

Sandboxie là chương trình hoạt động như một khu vực an toàn nơi bạn có thể cài đặt thử những chương trình, ứng dụng, các liên kết bị nghi ngờ là dính virus gây nguy hiểm đến máy tính. Nó ngăn ngừa bất kì thay đổi được thực hiện cho máy tính như tiến hành cài đặt chương trình, các loại virus có chứa trong nó, trong phạm vi giới hạn của các ứng dụng mà không làm ảnh hưởng đến các dữ liệu khác trên máy tính.

Các chương trình có nội dung độc hại, phần mềm virus tấn công làm thay đổi cấu trúc máy tính, phục vụ lợi ích của các harker để truy cập vào hệ thống máy tính lấy cắp thông tin bí mật quan trọng. Đến lúc này, buộc phải tìm kiếm một phần mềm để bảo vệ an toàn cho máy tính của mình. Sandboxie là chương trình được phát triển bởi Ronen Tzur cho hệ điều hành Windows 32 và 64bit. Nó tạo ra một môi trường độc lập để các ứng dụng có thể chạy và cài đặt mà không làm ảnh hưởng tới ổ cứng và hệ thống máy tính. Một môi trưởng ảo cho phép kiểm tra, kiểm soát các chương trình không đáng tin cậy và dễ dàng trong việc tăng cường an toàn khi duyệt web, email.

Tính năng chính của Sandboxie

- Cung cấp môi trường thử nghiệm cài đặt an toàn.

Nhờ có môi trường thử nghiệm được tạo ra bởi Sandboxie, bạn có thể tự do kiểm thử các chương trình mà bạn không tin tưởng, có chứa các rủi ro dành cho hệ thống máy tính. Tất cả các file được tạo ra trong Sandbox chỉ được xóa đi khi người dùng đóng nó, mặt dù các chương trình có một tính năng đặc biệt (khôi phục nhanh) để khôi phục lại chúng.

- Quản lý các dữ liệu riêng tư

Sandbox giúp lưu trữ các tài liệu quan trọng, hình ảnh bí mật riêng tư tránh khỏi những con mắt tò mò của người khác hoặc tránh làm lộ thông tin vào thay các Hacker chuyên nghiệp. Chương trình sẽ cung cấp một không gian riêng biệt, an toàn, nó cho phép tạo ra các thư mục, danh sách các file dữ liệu quan trọng giúp việc quản lý dễ dàng hơn. Bạn sẽ không phải quá lo lắng vì chúng sẽ được ẩn đi bởi sự truy cập từ người khác, bạn là người duy nhất có thể nhìn thấy chúng.

- Duyệt Web an toàn.

Khi truy cập các trang Web trên mọi trình duyệt, nếu máy tính có cài đặt Sandboxie thì tất cả các chương trình nguy hiểm được tải về từ trình duyệt sẽ bị lưu giữ lại trong phạm vi của chương trình, nó cho phép loại bỏ những mối nguy hiểm này một cách hiệu quả.

- Quản lý thông tin riêng tư cá nhân trên các trình duyệt Web.

Bạn có thể sử dụng Sandbox để cài đặt các trình duyệt Web như cookies, lịch sử duyệt Web, các file tạm thời trong khi duyệt Web mà không làm ảnh hưởng đến với các dữ liệu được lưu trữ trong Windows.

- Đảm bảo an toàn cho Email.

Các Email có chứa những nội dung gây hại cho máy tính đều không thể thoát khỏi Sandboxie nhờ tính năng bảo vệ của nó, chúng sẽ không gây ảnh hưởng, làm mất an toàn cho máy tính của bạn.

- Sắp xếp dữ liệu Windows gọn gàng bằng cách cài đặt lại các phần mềm vào một vùng riêng biệt.

Sandbox cung cấp một menu cài đặt rộng rãi và được ghi chép khá kĩ lưỡng, trong đó có một hướng dẫn sử dụng cho người mới bắt đầu. Trong khi bạn sử dụng chương trình, hãy lưu ý rằng nó không phải hoặc không thay thế được cho một ứng dụng chống virus chuyên dụng.

- Hỗ trợ đa ngôn ngữ khác nhau.

Chương trình cung cấp một loạt các ngôn ngữ khác nhau, hướng tới mọi người dùng trên toàn thế giới như Tiếng Anh, tiếng Albania, tiếng Ả Rập, Bungari, Trung Quốc (giản thể và truyền thống), Croatia, Séc, Đan Mạch, Hà Lan, Estonia, Phần Lan, Pháp, Đức, Hy Lạp, tiếng Do Thái, Hungary, Indonesia, Ý, Nhật Bản, Hàn Quốc, Macedonia, Ba Lan, Bồ Đào Nha (Brasil và Bồ Đào Nha), Nga, Slovakia, Tây Ban Nha, Thụy Điển, Thổ Nhĩ Kỳ và Ukraina.

Download Sandboxie 5.64.8 Full days - Khởi chạy trình duyệt trong môi trường bảo mật, an toàn!
For more infomation to download , contact @phj4nhpr09xx Please

Pass: 12345

Đã test phần mềm trên máy cá nhân (ảnh ở trong bài viết)!

Nếu link die, phiền các bạn thông báo cho mình để fix lại nhanh nhất!
Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ ;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
ông thớt ơi đây là pm tương tự như phần mềm vm cho phép chạy ảo hóa ông thớt ơi bảo mật cái gì, pm này đã có sẵn trên W IP Build 18305 trở lên, ông move qua box phần mềm giúp tôi cái

OK bạn! Đã suy nghĩ lại và move về box phần mềm với tiền tố là PM Hệ thống. Trước khi post mình cũng đã khá đắn đo, nhiều khi cẩn trọng quá lại không ổn :) Cảm ơn những người như bạn đã có những góp ý tuyệt vời! :D

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Nhờ Mod kiểm tra lại giúp mình, mình chạy file thì bị như thế này:
Cảm ơn Mod!
Capture 1.PNG

Capture 2.PNG

Hamano Kaito

Moderator
@XuxiLady | Bạn gỡ ra rồi cài bản free xem coi có còn bị ko ? Nếu ko bị là bản fix bị lỗi rồi.
Theo như hình thì dịch vụ của ứng dụng đó ko chấp nhận tệp SbieDrv.sys <= tức là dịch vụ thì chạy nhưng SbieDrv.sys này ko được nạp vào modul

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
@XuxiLady | Bạn gỡ ra rồi cài bản free xem coi có còn bị ko ? Nếu ko bị là bản fix bị lỗi rồi.
Theo như hình thì dịch vụ của ứng dụng đó ko chấp nhận tệp SbieDrv.sys <= tức là dịch vụ thì chạy nhưng SbieDrv.sys này ko được nạp vào modul
Mình không chạy được luôn Mod à, không có tùy chọn Run anyway luôn @@.

Hamano Kaito

Moderator
@XuxiLady | theo như thông tin được báo ở bảng đó thì mình biết rằng phiên bản Sandboxie bạn đang xài ko tương thích với Win hiện tại. <== trình kiểm tra tính tương thích báo
Bản thử down bản beta về cài free xem thế nào !? Nếu ko được nữa thì chia buồn vậy

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
@XuxiLady | theo như thông tin được báo ở bảng đó thì mình biết rằng phiên bản Sandboxie bạn đang xài ko tương thích với Win hiện tại. <== trình kiểm tra tính tương thích báo
Bản thử down bản beta về cài free xem thế nào !? Nếu ko được nữa thì chia buồn vậy
Mình có down đúng phiên bản hỗ trợ Windows 10 rồi đó. Chạy vẫn báo không tương thích, khó hiểu ghê @@.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bạn xài Win 10 gì vậy ? Thường thì Win 10 soft này hỗ trợ rất tốt
Mình cũng đang xài đây nhưng là bản beta, mình dùng win 10 ltsc 64b
Mình đang chạy Windows 10 Pro 1809. Nhưng sao lại như vậy được nhỉ? Bản repack mình vẫn cài bình thường được mà.
Untitled 1.png

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Có lẽ khi làm fix bạn ko làm đúng yêu cầu nên ko được. Repack thì nó làm hết cho mình rồi nên ko cần phải tự fix làm gì cả!
Mình đâu có fix gì đâu Mod ơi, cứ thế down về rồi cài thôi. Windows của mình cũng là chính chủ mình tự cài và phục vụ công việc. Tiếc là không có máy ảo để cài thử xem sao haiz.
Dù sao thì cũng cảm ơn Mod nhiệt tình giúp đỡ :D.

huyn4s

Búa Gỗ
Nhờ Mod kiểm tra lại giúp mình, mình chạy file thì bị như thế này:
Cảm ơn Mod!
Xem phần đính kèm 1620
Xem phần đính kèm 1622
Em dùng win 10 bị y chang bác không khác tí nào, có điều rất lạ là cái service của sandbox em chạy nó bằng tay vẫn được nhưng 5 đến 10s nó lại tự tắt đi và sandbox thì vẫn k khởi động đc, bí quá em định ghost về win 8 để dùng :( bác cao nhân nào biết hướng dẫn cho em fix với!

Hamano Kaito

Moderator
Em dùng win 10 bị y chang bác không khác tí nào, có điều rất lạ là cái service của sandbox em chạy nó bằng tay vẫn được nhưng 5 đến 10s nó lại tự tắt đi và sandbox thì vẫn k khởi động đc, bí quá em định ghost về win 8 để dùng :( bác cao nhân nào biết hướng dẫn cho em fix với!

Như mình đã nói ở trên rồi. Nhân driver ko được nạp vào dịch vụ thì ko thể khởi tạo được dịch vụ của app đâu
Mình lúc trước cũng từng bị như vầy nhiều rồi, các bạn có thể tự fix bằng tay thử xem

huyn4s

Búa Gỗ
Như mình đã nói ở trên rồi. Nhân driver ko được nạp vào dịch vụ thì ko thể khởi tạo được dịch vụ của app đâu
Mình lúc trước cũng từng bị như vầy nhiều rồi, các bạn có thể tự fix bằng tay thử xem
Fix bằng cách nào vậy bác ơi?

huyn4s

Búa Gỗ
@huyn4s | Bạn tải fix này : https://www72.zippyshare.com/v/WHrIu3j7/file.html
Tải soft build 5.26 từ trang chủ.
Giải nén ra fix ra (nếu có pass thì nhập vào ru-board)
1/ Sau khi cài xong copy driver tương ứng vào thư mục cài của soft
2/ Chạy ke_ygen để chèn key vào, nếu bị leak memory thì dùng fix leak memory.
Em có 2 ổ cứng, hôm trước làm trên ổ SSD cài win 10 1809 thì bị lỗi, boot vào hdd win 10 1803 thì lên trang chủ down cái dung luôn mới vãi, chắc do phiên bản win rồi bác ạ, cảm ơn bác rất nhiều đã chia sẽ cách fix cho ae nhé!

Hamano Kaito

Moderator
HÃNG BẢO MẬT SOPHOS ĐÃ MUA LẠI SANDBOXIE CHO NÊN SANDBOXIE HIỆN TẠI ĐÃ MIỄN PHÍ RỒI A/C/E
Hãng Sophos thông báo tin vui đến toàn thể người dùng Sandboxie là hãng đã cho dùng miễn phí công cụ này, và kế hoạch là sẽ biến công cụ này thành công cụ mã nguồn mở.

Sự chuyển biến mới này của Sandboxie là một điều rất được hưởng ứng, nhưng đó cũng là điều không dễ đưa ra quyết định. Trong phần kinh doanh Sandboxie chưa hoàn toàn là thành phần cốt lỗi của sản phẩm, và chúng tôi đã tìm hiểu các lựa chọn cho tương lai của Sandboxie sau này trong một khoảng thời gian.

Thành thật mà nói thì, quyết định dễ dàng nhất và ít tốn kém nhất đối với Sophos chỉ đơn giản là dừng phát triển Sandboxie đi là xong. Tuy nhiên, chúng tôi yêu công nghệ và cảm thấy tiếc khi mất đi Sandboxie. Quan trọng hơn là, chúng tôi yêu cộng đồng Sandboxie rất nhiều cho nên không thể làm điều đó được. Thành viên người dùng Sandboxie đại diện rất nhiệt tình, có tư duy tiến bộ và hiểu biết rất nhiều về cộng đồng bảo mật và chúng tôi không muốn làm các bạn thất vọng.

Sau khi bức tóc vò đầu (đầu tóc bù xù <== vui thôi), chúng tôi đã quyết định cách tốt nhất là nên giữ Sandboxie ở lại - và chuyển Sandboxie sang một công cụ nguồn mở. Chúng tôi sẽ phát hành thêm thông tin về dự án nguồn mở này khi chúng tôi làm việc.

Cho đến khi quá trình chuyển đổi nguồn mở hoàn thành, chúng tôi đã quyết định là làm cho tất cả các tính năng bị hạn chế của Sandboxie sẽ được mở trong phiên bản miễn phí

LINK DOWNLOAD | https://www.sandboxie.com/DownloadSandboxie

bintu002

Gà con
@huyn4s | Bạn tải fix này : https://www72.zippyshare.com/v/WHrIu3j7/file.html
Tải soft build 5.26 từ trang chủ.
Giải nén ra fix ra (nếu có pass thì nhập vào ru-board)
1/ Sau khi cài xong copy driver tương ứng vào thư mục cài của soft
2/ Chạy ke_ygen để chèn key vào, nếu bị leak memory thì dùng fix leak memory.
bạn ơi link này không mở được nữa rồi, bạn chỉ mình cách fix được ko?