Hỏi/ Thắc mắc - Samsung galaxy note 20 tụt pin nhanh từ 5% tới tắt nguồn trong 2 phút hơn? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Samsung galaxy note 20 tụt pin nhanh từ 5% tới tắt nguồn trong 2 phút hơn?

ae xài dòng galaxy note 20 cho e hỏi có ae nào bị trường hợp như vậy k ạ?
galaxy note 20 sau khi sạc đầy pin từ 100% sử dụng bình thường cho tới điện thoại còn 5% tụt xuống1% và tắt nguồn trong 2p11.
thử lại sạc lên khoảng 10% sử dụng bình thường và không có hiện tượng tụt pin như trên.
mình có up 2 đoạn clip quay lại cho a e xem

triofm

Rìu Sắt
Xài kiểu bạn không sập nguồn mới lạ. Pin không bao giờ nên để cho cạn kiệt bạn nhé

Pin đang cạn kiệt mà bạn kéo video thì sao ko tuột được. Mà bây giờ xài smartphone nên hạn chế pin xuống 15% nhé, cỡ 30% có điều kiện thì đem sạc lại đi bạn.
Xài kiểu bạn không sập nguồn mới lạ. Pin không bao giờ nên để cho cạn kiệt bạn nhé
2 bạn đọc kỹ dòng thứ 2, khi test lại từ 0% sạc lên 10% rồi xem youtube, thì k còn bị lỗi tụt pin này, xem hơn 20p vẫn còn pin nha. 2 bạn nên xem kỹ clip của mình up lên youtube để hiểu rõ.
với lại là mình k cố ý để dt còn 5% vẫn ép nó hoạt động, nhưng khi đi làm có thể hôm đó k sạc kịp, nếu còn 5% pin mà 2 phút tắt nguồn thì sao làm việc.
đa số các dòng dt k có dt nào tụt nhanh như vậy, trừ khi chai pin, trong khi mình mua note 20 chưa dc 1 tháng, mua về ngày thứ 3 là phát hiện lỗi này, mang ra thế giới di động thì k xử lý dc.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Máy mới mà chai pin gì bạn? Note 20 nó cấu hình cao thì đồng nghĩa nó phải kéo pin nhanh sập, ở trên bạn nói từ 5% tụt xuống còn 1% và tắt trong hơn 2p? Bạn phải nói rõ từ 5% tới sập nguồn là hơn 2p hay là từ 1% tới sập là hơn 2p. Nếu từ 5% tới sập hơn 2p thì cũng chẳng là gì, với một con cấu hình cao như note 20 thì chuyện này quá bình thường rồi ban. Khi còn 5% thì bạn hạn chế thao tác sử dụng nhiều thì tg nó kéo dài hơn, chứ 5% mà sử dụng như bt thì pin nào không nhanh sập, nhất là với máy cấu hình cao.

Handrf

Kiếm đá
pin tụt như vậy có vẻ có chút vấn đề. từ 90% -> 85% chắc chắn phải trên 20p, từ 5% -> 0% trong 2p là pin có vấn đề, có vẻ pin bị ảo, như kiểu mấy ae xài trên 30p mà pin ở 100% chưa sụt tý nào ấy. mấy bác phán cấu hình cao thì sụt pin nhanh, ừ chuẩn nhưng nhanh chóng mặt như này là có vấn đề nhé, phải kéo game nặng nhất mới có thể chóng mặt vậy được nhé, youtube tuổi tôm

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Đây chủ tus nói ko rõ mừ, từ 5% về mo hay từ 1% về mo trong hơn 2p? nếu 5% về mo mà không sử dụng gì mới có vấn đề chứ bác, còn 1% về mo hơn 2h là quá bt :p

Máy mới mà chai pin gì bạn? Note 20 nó cấu hình cao thì đồng nghĩa nó phải kéo pin nhanh sập, ở trên bạn nói từ 5% tụt xuống còn 1% và tắt trong hơn 2p? Bạn phải nói rõ từ 5% tới sập nguồn là hơn 2p hay là từ 1% tới sập là hơn 2p. Nếu từ 5% tới sập hơn 2p thì cũng chẳng là gì, với một con cấu hình cao như note 20 thì chuyện này quá bình thường rồi ban. Khi còn 5% thì bạn hạn chế thao tác sử dụng nhiều thì tg nó kéo dài hơn, chứ 5% mà sử dụng như bt thì pin nào không nhanh sập, nhất là với máy cấu hình cao.
mình dám đảm bảo là trước giờ k có 1 dt nào từ 5% pin xem youtube xuống 1% rồi tắt nguồn trong 2 phút hơn. bạn thử dt của bạn xem, 1% cuối cùng chắc chắn xem dc hơn 5 10phut

pin tụt như vậy có vẻ có chút vấn đề. từ 90% -> 85% chắc chắn phải trên 20p, từ 5% -> 0% trong 2p là pin có vấn đề, có vẻ pin bị ảo, như kiểu mấy ae xài trên 30p mà pin ở 100% chưa sụt tý nào ấy. mấy bác phán cấu hình cao thì sụt pin nhanh, ừ chuẩn nhưng nhanh chóng mặt như này là có vấn đề nhé, phải kéo game nặng nhất mới có thể chóng mặt vậy được nhé, youtube tuổi tôm
chính xác bạn ah, nhưng khi mang ra thế giới di động và trung tâm bảo hành SS bitexco thì nhân viên phán là do pin mới nên sạc chưa ổn định, phải xài 2 3 tuần pin mới ổn, HIỆN TẠI ĐÃ DC 1 THÁNG RỒI VẪN BỊ LỖI NÀY.

Mình có nói rõ thêm là từ 0% sạc lên lại 10% rút sạc để test lại, thì dt xem youtube tới 5% hơn 2 phút k tụt 1% nào nữa, mình k có quay clip tiếp, nhưng vẫn xài dc hơn 20phut nha.
tức là sạc và xài bình thường sẽ bị tụt pin, nhưng khi từ 0% sạc lên 10% rồi rút sạc và xài thì k bị lỗi 5% xuống 1% và tắt nguồn trong 2 3 phút nữa

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Mình có nói rõ thêm là từ 0% sạc lên lại 10% rút sạc để test lại, thì dt xem youtube tới 5% hơn 2 phút k tụt 1% nào nữa, mình k có quay clip tiếp, nhưng vẫn xài dc hơn 20phut nha.
tức là sạc và xài bình thường sẽ bị tụt pin, nhưng khi từ 0% sạc lên 10% rồi rút sạc và xài thì k bị lỗi 5% xuống 1% và tắt nguồn trong 2 3 phút nữa
Lần nào cũng vậy à bạn ?

Pin đang cạn kiệt mà bạn kéo video thì sao ko tuột được. Mà bây giờ xài smartphone nên hạn chế pin xuống 15% nhé, cỡ 30% có điều kiện thì đem sạc lại đi bạn.
1 ngày bình thường thì mình k xài cạn pin, nhưng có 1 vài ngày k có củ sạc và chỗ sạc nên 5% vẫn xài tiếp, thì phát hiện bị lỗi này. đa phần dt k thể nào từ 5% xuống 0% tắt nguồn chỉ kéo dài 2 3 phút dc.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
đúng đó bạn, lần nào thử để tới 5% là sẽ bị, nhưn từ 0% sạc lên 10% rút sạc test lại k bị lỗi, tìm tới TT bảo hành lại k có câu giải thích thích đáng, mua dt hơn 30 ngày là thé giới di động k cho đổi trả 1 - 1 rồi. chỉ đem dt đi sửa.
Đúng rồi hơn 30 ngày nó chỉ nhận sửa thôi, dưới 30 thì còn đổi được, đồ điện tử nó cũng hên xui lắm, nếu vậy thì bạn cứ đem tới cho nó bh đi, xog về bị nữa thì mình dễ máng vốn nó được.

Đúng rồi hơn 30 ngày nó chỉ nhận sửa thôi, dưới 30 thì còn đổi được, đồ điện tử nó cũng hên xui lắm, nếu vậy thì bạn cứ đem tới cho nó bh đi, xog về bị nữa thì mình dễ máng vốn nó được.
minh dễ tính, k muốn làm lớn chuyện để bảo hành, cũng k muốn thay dt khác rồi cài lại app, mất nội dung tin nhắn.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
minh dễ tính, k muốn làm lớn chuyện để bảo hành, cũng k muốn thay dt khác rồi cài lại app, mất nội dung tin nhắn.
Chài thì giờ bạn sao lưu lại hết thông tin quan trọng rồi đem ra đó cho nó bh sửa cho mình chứ, chứ bạn để vậy thiệt mình sao, sau này ai biết nó bị gì nữa thì mình lại tốn tiền sửa khi hết tgbh, chưa kể nếu nó do pin thì sài vậy nguy hiểm lắm.