Hỏi/ Thắc mắc - Sai pass khi vào safe mode Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sai pass khi vào safe mode Windows 10?

lesor2589

Gà con
Tình hình là khi vào win 10 em hay login bằng mã pin giờ em vào safe mode thì nó bắt nhập pass. Em nhập pass tài khoản microsoft liên lết với máy thì không đúng (mặc dù dùng pass đó đăng nhập trên web microsoft thì được). Giờ không biết làm thế nào để thoát khỏi safe mode hay làm thế nào để vào được safe mode ạ. Nhờ các bác chỉ giúp với ạ {burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tình hình là khi vào win 10 em hay login bằng mã pin giờ em vào safe mode thì nó bắt nhập pass. Em nhập pass tài khoản microsoft liên lết với máy thì không đúng (mặc dù dùng pass đó đăng nhập trên web microsoft thì được). Giờ không biết làm thế nào để thoát khỏi safe mode hay làm thế nào để vào được safe mode ạ. Nhờ các bác chỉ giúp với ạ {burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}
Bạn khởi động lại máy khi login bạn chọn quên pass , rồi MS sẽ hướng dẫn lấy lại pass , khi có pass rồi thì vào safe mode ok .
Nếu ko muốn phiền phức thì dùng tool ở winpe .

lesor2589

Gà con
Bạn khởi động lại máy khi login bạn chọn quên pass , rồi MS sẽ hướng dẫn lấy lại pass , khi có pass rồi thì vào safe mode ok .
Nếu ko muốn phiền phức thì dùng tool ở winpe .
Giờ khởi động máy là nó tự vào safe mode luôn ạ. Em không biết làm thế nào để thoát khỏi safe mode khi chưa vào được safe mode ạ. Ở safe mode không có phần chọn quên pass ạ
Bạn kiểm tra thử bộ gõ coi đúng chưa? Coi chừng sai bộ gõ nên thành ra bạn gõ sai pass.
Em dùng bộ gõ US ạ. Khi gõ pass xong em xem lại thì đúng pass tài khoản microsoft ạ

TheDarkNight

Búa Gỗ Đôi
Bị rồi và d.k.m phải vào win PE coppy data rồi cài mới win {ah}
Bác thử pass cũ xem . Cái ác là dù ra trình duyệt đổi pass mới thì safe mode cũng méo nhận vì k có mạng {beat_shot} ( pass cũđúng thì k login dc )

lesor2589

Gà con
Bị rồi và d.k.m phải vào win PE coppy data rồi cài mới win {ah}
Bác thử pass cũ xem . Cái ác là dù ra trình duyệt đổi pass mới thì safe mode cũng méo nhận vì k có mạng {beat_shot} ( pass cũđúng thì k login dc )
Em nhập pass cũ không đúng nên đổi pass mới thử nhập cũng không đúng. Không lẽ phải cài lại win sao bác {too_sad}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em nhập pass cũ không đúng nên đổi pass mới thử nhập cũng không đúng. Không lẽ phải cài lại win sao bác {too_sad}
Vào winpe dùng tool reset pass đi bạn
GG cụm từ
Phá mật khẩu Win 10 bằng Mini window

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn chủ topic khi đang ở trên safemode, bạn right-click ở Start, chọn Run, type msconfig, vào được như hình, xoá bỏ dấu tích ở Safemode, click Apply và OK. Restart máy lại xem kết quả thế nào bạn nhé.

SAFEMODE 2020-04-14_054652.png

JackVo

Gà con
Sau bạn sửa bằng cách nào. Chỉ em với ạ. Rm cũng đang dính rồi