RoadRash 2002 Full - Game đua xe máy đánh nhau huyền thoại! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

RoadRash 2002 Full - Game đua xe máy đánh nhau huyền thoại!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
RoadRash cái tên game cực kỳ quen thuộc với các game thủ thời 8x, 9x phải không nào. Vâng, đây chính là tựa game với cái tên thân thiết của mọi người lúc đấy gọi là “đua xe đánh nhau”. Cái tên đã nói lên tất cả của tựa game này, đối với những chiếc máy tính cũ kỹ thời đó, thì đây là 1 trong những game mà cần phải có, và hầu như ai cũng cài vì có tác dụng giải trí rất mạnh.

Giờ thì đối với những ai đã chơi game tựa game này lúc xưa thì cũng đã lớn rồi phải không nào. Có những thứ thế nào mua được, đó chính là tuổi thơ. Vì vậy, tựa game này mình nghĩ sẽ đem lại những cảm giác ”khó tả” của một thời trẻ trâu.

Cách chơi thì mình cũng giới thiệu sơ qua, trong game bạn sẽ hóa thân thành 1 tay đua đích thực. Điều khiển những chiếc siêu xe hầm hố như PKL, cùng chạy với các đối thủ. Trong lúc đua bạn sẽ phải điều khiển bàn phím để sử dụng vũ khí hoặc tay chân đánh nhau với đối thủ. À còn nữa, không chỉ có đối đầu với các tay đua khác, cảnh sát cũng là một mối nguy hiểm, nếu không cẩn thận thì sẽ đi tù như chơi. Bạn biết tại sao lại bị cảnh sát bắt không, vì đây là cuộc đua xe trái phép, đua cả trong thành phố cực kỳ mảo hiểm. Bạn phải điều khiển thật khéo léo làm sao không bị tông trúng những chiếc xe hơi ” ngu ngốc ” nhé.

Bản đồ game có nhiều loại khác nhau cho bạn thoải mái lựa chọn. Về giao diện thì vì game này là một game cũ cho nên các bạn đừng đòi hỏi gì nhiều, chủ yếu chơi để giải trí mà thôi!

Download bản dành cho windows XP:

Hoặc:

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cảm ơn bác :D, bác làm giúp game cũ "moto racer 1" chạy trên win 10 đươc hem

Mình không làm giúp được, vì mình không phải dân siêu sao lập trình :D Tuy nhiên sẽ nghiên cứu thử ở trên mạng xem có cách nào "chạy được game cũ trên Windows 10" một cách nhẹ nhàng nhất không?
Cảm ơn bạn!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
windows 10 thì dùng bản nào thế bạn

Mình mới chỉ test đến Windows 7, Windows 10 thì không chắc có chơi được không? Và nếu có tải thì bạn tải bản Windows 7 và làm theo hướng dẫn để xem như thế nào :)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Game này chỉ chạy trên Win 32 bit thôi.
Nên nếu là Win 64 Bit thì xác định nghỉ chơi.

Nếu không được bạn có thể search trong diễn đàn mình hoặc trên mạng có khá nhiều tựa game RoadRash phiên bản mới hiện nay với đồ họa được cải thiện lên rất nhiều. Bạn có thể xem và tải về, thưởng thức.
Chúc bạn vui vẻ :)

saigonboy_92

Búa Gỗ
huyền thoại 1 thời đây nè,kéo về nào

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Đã test bản cho win 7 chạy trên win 10 64 bit, chạy bình thường nhưng bạn phải tùy chỉnh lại 1 chút trong properties. Chi tiết chắc để mình test lại vì cái này mình thử lâu rồi

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Đã test bản cho win 7 chạy trên win 10 64 bit, chạy bình thường nhưng bạn phải tùy chỉnh lại 1 chút trong properties. Chi tiết chắc để mình test lại vì cái này mình thử lâu rồi

Properties -> chọn tab Compatibility -> tick ô run this program with Windows XP SP3 và khi chạy game thì chọn Run as administrator :D