PM Hệ thống - Revo Uninstaller Pro v 5.2.6 (Unregistered version) - License trên 90 ngàn ngày và luôn update thành công. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống Revo Uninstaller Pro v 5.2.6 (Unregistered version) - License trên 90 ngàn ngày và luôn update thành công.

dumem55

Búa Đá
Chào bạn, câu hỏi này của bạn post đã lâu nhưng mãi đến hôm nay tôi mới thấy, xin lỗi bạn về sự chậm trễ nhe. Tôi cài vào bao nhiêu máy thì chưa bao giờ gặp lỗi giống bạn, tôi có tìm thử trên net về lỗi này thì nó liên quan những nơi này trong máy bạn, bạn xem link đính kèm, đây là link tiếng Anh, bạn cần thì dich sang tiếng Việt để hiểu thêm:

Vì trước giờ tôi chưa gặp lỗi này nên cũng không thể nào hướng dẫn bạn chính xác được. Nếu là tôi thì tôi lo update Win trước, sau đó tôi chạy lệnh từ cmd, run as admin: sfc /scannow . Đợi nó chạy xong hết thì restart máy lại và cài thử lại. Mỗi lần muốn sửa cái gì, bạn phải thật kiên nhẫn, nóng vội không thành công đâu bạn, cách này không xong thì mình tim cách khác. Bạn hãy thử xem nhe.
Thân chào anh HoangDuc.
Cám ơn anh đã hồi đáp. Tôi những tưởng câu hỏi của mình đã bị "Trôi theo dòng đời"rồi chứ!.
Có lẽ anh cùng tuổi với tôi (1955) nhưng sao anh giỏi quá!. Chắc tôi còn phải theo học hỏi anh nhiều vì tôi mới làm quen với máy tính không lâu nhưng cũng thích mày mò lắm....
Ngày mai tôi sẽ làm theo những gì anh chỉ dẫn xem thế nào, bây giờ thì khuya quá rồi. Có gì tôi sẽ trả lời lại anh sau.
Một lần nữa xin cảm ơn anh rất nhiều.
Thân kính.
Anhngoc

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thân chào anh HoangDuc.
Cám ơn anh đã hồi đáp. Tôi những tưởng câu hỏi của mình đã bị "Trôi theo dòng đời"rồi chứ!.
Có lẽ anh cùng tuổi với tôi (1955) nhưng sao anh giỏi quá!. Chắc tôi còn phải theo học hỏi anh nhiều vì tôi mới làm quen với máy tính không lâu nhưng cũng thích mày mò lắm....
Ngày mai tôi sẽ làm theo những gì anh chỉ dẫn xem thế nào, bây giờ thì khuya quá rồi. Có gì tôi sẽ trả lời lại anh sau.
Thân kính.
Anhngoc

Chào bạn, bạn nói tôi giỏi làm tôi mắc cỡ quá, chỉ vì tôi mê hoạt động trên máy tính, dành nhiều thời gian cho nó và nhờ có sự giúp đỡ bao la của các bạn Pro mà giờ đây tôi có thêm một chút kiến thức thôi bạn, mãi mãi tôi vẫn chỉ là một tay ngang bởi vì mình lực bất tòng tâm, muốn học nhiều thêm, suy nghĩ nhiều hơn nữa nhưng không có năng lực và sức khoẻ không cho phép. Giới tính của tôi đã ghi rõ ở phần Profile, bạn có để ý không?
Cảm ơn bạn đã ủng hộ, chúc bạn và gia đình vạn sự an lành.

greendayif

Rìu Sắt
Xin lỗi bác Hoang Duch2 cháu ko biết tuổi của bác nên vẫn cứ xưng bạn bè trong những lần nói chuyện trước. Có gì không phải mong bác bỏ qua cho cháu. Cảm ơn bác cháu đã cài thành công rồi ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Xin lỗi bác Hoang Duch2 cháu ko biết tuổi của bác nên vẫn cứ xưng bạn bè trong những lần nói chuyện trước. Có gì không phải mong bác bỏ qua cho cháu. Cảm ơn bác cháu đã cài thành công rồi ạ.

Cảm ơn cháu đã ủng hộ bác, trước kia không biết thì xưng hô như vậy, giờ biết rồi thì đổi lại cho đúng, bác rất vui khi thấy cháu biết đâu là lẽ phải. Chúc cháu luôn vui vẻ nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thân chào anh HoangDuc.
Thân kính.
Anhngoc
WOW ko ngờ lại có nhiều bác đứng tuổi tham gia rum quá

greendayif

Rìu Sắt
Cảm ơn cháu đã ủng hộ bác, trước kia không biết thì xưng hô như vậy, giờ biết rồi thì đổi lại cho đúng, bác rất vui khi thấy cháu biết đâu là lẽ phải. Chúc cháu luôn vui vẻ nhé.
Cháu cũng chúc bác luôn khỏe mạnh và nhiều niềm vui trong cuộc sống.
P/S: bác cho cháu hỏi là: với phương pháp này có thể áp dụng cho mọi loại trial được không ạ.
Cháu cảm ơn bác ạ.

Hamano Kaito

Moderator
Cháu cũng chúc bác luôn khỏe mạnh và nhiều niềm vui trong cuộc sống.
P/S: bác cho cháu hỏi là: với phương pháp này có thể áp dụng cho mọi loại trial được không ạ.
Cháu cảm ơn bác ạ.

Mọi loại trial là sao bạn !?? Ý của bạn là áp dụng cho tất cả các soft chuyên dùng trial days à !??
Nếu là những soft khác thì miễn nhé, còn đối với soft này thì tạm thời họ chưa thay đổi bảo mật trial days

dumem55

Búa Đá
Chào anh HoangDuc.
Hôm nay tôi đã làm theo chỉ dẫn của anh nhưng khi cài đặt lại chương trình thì vẫn y như cũ.

... chắc tôi không có duyên với chương trình này.
Dù sao cũng cảm ơn anh rất nhiều, có dịp tôi sẽ hồi đáp.
Thân kính.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào anh HoangDuc.
Hôm nay tôi đã làm theo chỉ dẫn của anh nhưng khi cài đặt lại chương trình thì vẫn y như cũ.

... chắc tôi không có duyên với chương trình này.
Dù sao cũng cảm ơn anh rất nhiều, có dịp tôi sẽ hồi đáp.
Thân kính.
@ Tôi nghiên cứu khá sâu về Phong Thủy nên nếu cần giúp đỡ gì về lĩnh vực này tôi sẽ cố gắng giúp anh . Đ/c mail của tôi : [email protected]
@ Tôi không biết cách ẩn nội dung tin nhắn nên sau khi anh đọc xong tôi sẽ xóa dòng sau này.Nếu có gì vi phạm xin Admin cứ xóa bài. Cảm ơn nhiều.

Chào bạn, tôi cũng thắc mắc lắm không hiểu vì sao máy của bạn bị lỗi đó, bên đây tôi cài cho trên mấy chục bản Win không hề bị lỗi gì, Windows của bạn là version nào? Bạn type Winver từ ô Search rôi cho tôi biết kết quả nhe, nó có hình như vầy:

7095

Đây là bản update hiện tại, trước đó các bản thấp hơn vẫn cài bình thường. Cái link tiếng Anh tôi gửi bạn có làm gì với nó không?

dumem55

Búa Đá
Chào anh Hoangduc.
Tôi vào run gõ wuauclt.exe / updatenow xong ok nhưng không thấy gì.
Kiểm tra tệp stdole32.tlb trong System32 vẫn còn .
Quét virus ....xong khởi động lại máy và cài đặt lại chương trình Revo nhưng vẫn hiện như hình tôi post ở trên.
Tôi gửi anh cấu hình máy của tôi :

Cảm ơn anh rất nhiều.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bạn, bản Win 8 thì bên đây tôi vẫn cài được, tôi có xem một số video, người ta nói phải update cái Microsoft Visual C++, vì bạn không rành sử dụng, sợ bạn làm gì đó máy bị hư thì rắc rối. Chắc ăn thì bạn nên làm một bản backup Windows trước, sau đó thì làm thao tác sửa. Ổ C của bạn hiện nay size là bao nhiêu vây?

dumem55

Búa Đá
Chào bạn, bản Win 8 thì bên đây tôi vẫn cài được, tôi có xem một số video, người ta nói phải update cái Microsoft Visual C++, vì bạn không rành sử dụng, sợ bạn làm gì đó máy bị hư thì rắc rối. Chắc ăn thì bạn nên làm một bản backup Windows trước, sau đó thì làm thao tác sửa. Ổ C của bạn hiện nay size là bao nhiêu vây?
Cám ơn anh đã phản hồi.
Tôi có làm 1 bản ghost win nên không sợ bị hư máy. Lâu nay tôi vọc máy cũng bị hư và phải ghost lại mấy lần rồi. Tôi định cài lại win khác nhưng sợ không biết cách active vì vốn tiếng Anh học trước năm 75 đến nay quên ráo trọi rồi, mặc dù học English For Today đến cuốn 4 nhưng tôi học ban B nên chỉ giỏi toán mà Anh ngữ thì không ra gì....
Ổ C của tôi là ổ Samsung SSD 500 GB. Theo anh tôi nên cài Win gì thì chạy tốt nhất , cũng hơi ớn vì phải cài lại Acad khá lâu, tôi cần solf này để vẽ sơ đồ nhà .
Thân mến.

dumem55

Búa Đá
Microsoft Visial C++ từ 2002 đến 2019 | https://github.com/abbodi1406/vcredist
Cài đặt và chờ tắt cái bảng đi là ok !
Bạn trả lời không có nhân xưng đại danh từ cũng không nói rõ nên tôi cũng không biết thế nào mà lần.
Theo tôi hiểu thì bạn đang giúp tôi phải không ?. Và ý bạn là máy tôi đang thiếu Visual c++. Tôi cũng không biết là nó thiếu C++ nào nên tôi post hình nhờ bạn xem và hướng dẫn giúp.
Cám ơn bạn nhiều.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn anh đã phản hồi.
Tôi có làm 1 bản ghost win nên không sợ bị hư máy. Lâu nay tôi vọc máy cũng bị hư và phải ghost lại mấy lần rồi. Tôi định cài lại win khác nhưng sợ không biết cách active vì vốn tiếng Anh học trước năm 75 đến nay quên ráo trọi rồi, mặc dù học English For Today đến cuốn 4 nhưng tôi học ban B nên chỉ giỏi toán mà Anh ngữ thì không ra gì....
Ổ C của tôi là ổ Samsung SSD 500 GB. Theo anh tôi nên cài Win gì thì chạy tốt nhất , cũng hơi ớn vì phải cài lại Acad khá lâu, tôi cần solf này để vẽ sơ đồ nhà .
Thân mến.

Nếu bạn đã có một bản Ghost Win rồi thì không sợ nữa, bạn Mod ở trên đã gửi cái link về Visual C ++, bạn download bản mới nhất về và install xem có được không?

dumem55

Búa Đá
À cháu xin lỗi chú ! Để nói rõ link trên khi cài sẽ thêm các mục giống hình bên dưới

Bao gồm cả Visual Runtime Basic/C ++ là 2002 và 2003 (cái này khá cần )
Cám ơn bạn rất nhiều.
Như vậy là phải down và cài hết tất cả như bảng bạn liệt kê. Hay chỉ cần down và cài cái nào cần thôi.
Tôi xin lỗi phải hỏi kỹ vì có lần tôi cài Cad không nhớ hình như bản 2015 thì phải nó đòi phải gỡ bỏ C++ nào đó ( bản mới nhất thì phải). Tôi không rành và đang học hỏi nên có gì không phải mong bạn lượng thứ cho.