Review về dịch vụ rút tiền trả góp online | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review về dịch vụ rút tiền trả góp online

Em vừa làm cái thẻ trả góp 20tr trong 12 tháng ko mất lãi. Em ham hố làm luôn rồi. Có nguy hiểm gì đang rình rập em không các bác, chỉ e với ạ. Nguy quá thì em trả lại bank luôn ạ.

ANAN1986

Gà con
Em vừa làm cái thẻ trả góp 20tr trong 12 tháng ko mất lãi. Em ham hố làm luôn rồi. Có nguy hiểm gì đang rình rập em không các bác, chỉ e với ạ. Nguy quá thì em trả lại bank luôn ạ.
Bác làm thẻ của ngân hàng nào vậy ạ? Em làm của techcombank, 1 thẻ hạn mức 150tr, miễn phí 1 năm phí thường niên. Em nghĩ cũng tiện, lúc cần em lại vác ra quẹt 1 phát trả góp. Nghề của em vào lúc cao điểm + sự quay vòng của dòng tiền có thể sinh lời khoảng 20% 1 tháng ấy ạ. Nên tính ra quá hời Làm nửa tháng đóng lãi cả năm còn thừa ấy chứ.

invisible10x

Búa Gỗ
Anh em dùng thẻ tín dụng nào? Có những ưu đãi gì??

Có rất nhiều loại thẻ tín dụng với nhiều ưu đãi và công dụng khác nhau, muốn hỏi anh em đang dùng loại nào và có những ưu đãi gì thì chia sẻ cho mọi người biết. Thẻ tín dụng không chỉ tiện lợi thanh toán mà các nhà phát hành thẻ cũng cố đưa ra những ưu đãi để thu hút người dùng, có thẻ thì đưa ra trả góp 0%, rất tiện khi mua đồ công nghệ, có thẻ thì không tính phí đổi ngoại tệ (tiện nhất khi mua hàng ở nước ngoài), thẻ thì phí thấp...

Mình đang dùng thẻ tín dụng Citibank và HSBC. Citibank dùng chính và khá hài lòng, thẻ của mình là rewards tức là được tích điểm để đổi quà nhưng mình không thích quà nên mình dùng điểm đó để quy đổi ra tiền khi thanh toán. Ví dụ đi Grab hay mua cafe Starbucks thì có thể thanh toán bằng điểm thưởng đó thay cho tiền. Ngoài ra, Starbucks cũng được nâng size ly miễn phí với thẻ của Citibank hay như ưu đãi khi mua vé xem phim CGV cuối tuần... HSBC thì mới dùng, là thẻ cash back, tức là hoàn tiền khi chi tiêu mỗi tháng. Có vẻ thẻ của ngân hàng ngoại thì nhiều ưu đãi hơn, mình thấy thế. Mời anh em.

littlecloud

Gà con

Có rất nhiều loại thẻ tín dụng với nhiều ưu đãi và công dụng khác nhau, muốn hỏi anh em đang dùng loại nào và có những ưu đãi gì thì chia sẻ cho mọi người biết. Thẻ tín dụng không chỉ tiện lợi thanh toán mà các nhà phát hành thẻ cũng cố đưa ra những ưu đãi để thu hút người dùng, có thẻ thì đưa ra trả góp 0%, rất tiện khi mua đồ công nghệ, có thẻ thì không tính phí đổi ngoại tệ (tiện nhất khi mua hàng ở nước ngoài), thẻ thì phí thấp...

Mình đang dùng thẻ tín dụng Citibank và HSBC. Citibank dùng chính và khá hài lòng, thẻ của mình là rewards tức là được tích điểm để đổi quà nhưng mình không thích quà nên mình dùng điểm đó để quy đổi ra tiền khi thanh toán. Ví dụ đi Grab hay mua cafe Starbucks thì có thể thanh toán bằng điểm thưởng đó thay cho tiền. Ngoài ra, Starbucks cũng được nâng size ly miễn phí với thẻ của Citibank hay như ưu đãi khi mua vé xem phim CGV cuối tuần... HSBC thì mới dùng, là thẻ cash back, tức là hoàn tiền khi chi tiêu mỗi tháng. Có vẻ thẻ của ngân hàng ngoại thì nhiều ưu đãi hơn, mình thấy thế. Mời anh em.
HSBC và Citi đều là thẻ cashback, thấy xài cũng được, tiền hoàn sau khi trừ phí quản lý thì thấy cũng kha khá. Bất tiện là phần lớn các cửa hàng nho nhỏ đều tính phí

porsche

Gà con
HSBC và Citi đều là thẻ cashback, thấy xài cũng được, tiền hoàn sau khi trừ phí quản lý thì thấy cũng kha khá. Bất tiện là phần lớn các cửa hàng nho nhỏ đều tính phí
Theo mình biết phí cà thẻ là shop sẽ trả, shop mà thu phí này bạn báo bank họ sẽ cắt POS ngay. Vấn đề ở chỗ mấy shop chơi chiêu, bắt cà 2 lần để thu phí này. Khách phản ứng không chịu trả phí là shop bảo máy hư ngay, trả tiền mặt không thì không bán hàng

invisible10x

Búa Gỗ
Theo mình biết phí cà thẻ là shop sẽ trả, shop mà thu phí này bạn báo bank họ sẽ cắt POS ngay. Vấn đề ở chỗ mấy shop chơi chiêu, bắt cà 2 lần để thu phí này. Khách phản ứng không chịu trả phí là shop bảo máy hư ngay, trả tiền mặt không thì không bán hàng
ko phải đâu bạn, mấy shop nhỏ nó ko kết nối với bank mà thông qua 1 trung gian (vd Alepay) và phí đó là phí dịch vụ

mrvanhiep

Gà con
Mấy cái mini shop thì mình hay dùng Momo để thanh toán, vừa được tích điểm lại nhanh. Còn cà thông qua máy POS của 1 ví điện tử nào đó thì mình chưa thử

QuangHuy0998

Gà con
Ví điện tử mà bạn add thẻ tính dụng vào mỗi lần dùng nó đều tính phí 1.5% nữa là. Nói chung là họ có lý của họ, mình ko thích thì ko xài thôi

luuthianh

Gà con
Bác cũng phải thông cảm cho shop, một số mặt hàng nta ko lãi cao, giá trị lại lớn thì 0.05% nó cũng là cả mớ tiền bác ạ.

porsche

Gà con
Bác cũng phải thông cảm cho shop, một số mặt hàng nta ko lãi cao, giá trị lại lớn thì 0.05% nó cũng là cả mớ tiền bác ạ.
Vấn đề đó thì ko thông cảm được, đã chấp nhận dùng tức là tức nhận mọi quy định, sau đó lật lọng lừa gạt khách. Thay vậy ngay từ đầu nói trước khi người ta quyết định mua đi. Còn kiểu chơi chiêu, 1 lần & mãi mãi không quay lại

lalaPhan

Gà con
Mấy thằng head bán xe cả mấy chục triệu, cà thẻ vẫn tính % thì sao :(

bibo2016

Gà con

Mình dùng VIB, được tặng 500 lít xăng mỗi năm. Mua đồ trên Lazada, Shopee giảm khá nhiều.

littlecloud

Gà con
Cho thông tin thẻ ngân hàng nào đi bạn? Mình hsbc mỗi tháng hoàn tối đa có 200k mua hàng siêu thị thôi
Citibank 1 tháng cashback tối đa 600k đó bạn. Giao dịch nào nó cũng cashback hết. Nhưng % khác nhau. Y tế, bảo hiểm, xăng dầu 5% mấy cái khác ít hơn. Đóng bảo hiểm 10tr là hoàn 500k rồi.

hoangq9

Búa Gỗ
Có ai từng rút tiền trả góp online từ thẻ tín dụng tại ruttientragop.com chưa ạ? Em thấy thủ tục cũng đơn giản, tiền về nhanh mà lãi suất thấp hơn bank khá nhiều.
Nếu thích lãi suất 0,7%/ tháng thì hãy rút trên ruttientragop.com bác nhé. Cũng là dịch vụ rút tiền từ thẻ tín dụng nhưng rút online, lãi suất thấp hơn rất nhiều. Em rút trên này thường xuyên.

ANAN1986

Gà con
Nếu thích lãi suất 0,7%/ tháng thì hãy rút trên ruttientragop.com bác nhé. Cũng là dịch vụ rút tiền từ thẻ tín dụng nhưng rút online, lãi suất thấp hơn rất nhiều. Em rút trên này thường xuyên.
0,7%/ tháng thôi á, rẻ thế bác? Thủ tục đơn giản ko ạ?
Bên này có an toàn ko bác? Nghĩ đến rút tiền trên mạng là em thấy hơi run. Chỉ sợ đang đêm nghe được tin từ bank báo về: bạn vừa thanh toán 100 củ cho món hàng này từ website trực tuyến kia thì chớt cả lũ.

QuangHuy0998

Gà con
Bên này có an toàn ko bác? Nghĩ đến rút tiền trên mạng là em thấy hơi run. Chỉ sợ đang đêm nghe được tin từ bank báo về: bạn vừa thanh toán 100 củ cho món hàng này từ website trực tuyến kia thì chớt cả lũ.
Mình rút tiền từ trang này suốt, ko thấy vấn đề gì cả nha bạn {smile} bên này được thanh toán đảm bảo qua cổng thanh toán Ngân lượng.

hoangq9

Búa Gỗ
Toàn bộ thủ tục đều làm online hết, ko cần gặp mặt ai, chắc cỡ 5 phút là bác có tiền nha.
Mình và bạn bè đồng nghiệp xài dịch vụ rút tiền từ trang ruttientragop.com nhiều lắm, chưa thấy ai kêu bị sao cả nha. Về lâu về dài thì mình ko biết...