Review về dịch vụ rút tiền trả góp online | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review về dịch vụ rút tiền trả góp online

luuthianh

Gà con
Cá nhân mình thường xuyên rút tiền trên đây, đưa ra vài so sánh nhỏ gọn giữa rút online và ra tận pos để mn tham khảo nhé:
  • Phí rút chỉ 2,5% (tại pos thì phí rút là 4% - cao gấp đôi)
  • Miễn lãi 45 ngày (tại pos thì tính lãi ngay từ khi quẹt)
  • Chuyển đổi trả góp lãi suất 0,7%/ tháng (tại pos thì tính lãi cỡ 31%/ năm ~2,58%/ tháng)
  • Rút 100% hạn mức (tại pos tối đa 50%).
Mình nghĩ phải tóm gọn như này cho dễ hiểu nè:
- Rút tiền mặt từ thẻ tín dụng tại pos: lãi cao, nhưng chỉ có 2 bước đó là: đút thẻ vào pos và nhận tiền. - Rút tiền mặt online từ thẻ tín dụng tại ruttientragop.com thì lãi suất thấp hơn nhiều và cần tới 4 bước sau:
Bước 1: Truy cập website ruttientragop.com.
Bước 2: Đăng ký dịch vụ: khai báo thông tin cá nhân và số tiền cần rút.
Bước 3: Khai báo tài khoản ngân hàng nhận tiền: chủ tài khoản, số tài khoản, ngân hàng nhận.
Bước 4: Lựa chọn thanh toán trả góp hoặc thanh toán ngay: Chọn Ngân hàng hỗ trợ, điền thông tin thẻ tín dụng dùng thanh toán, xác nhận và hoàn thành giao dịch => Vẫn phải mang thẻ ATM (vừa có tiền đổ về) ra pos lấy tiền mặt ;)

luuthianh

Gà con
Em tìm hiểu thấy bên ruttientragop.com nói rút 50M thì phí là 2,2%, rút từ 100M trở lên thì charge 2%. Thật ko bác?
Đúng rồi đó bác, dưới 50M thì phí 2,5%, từ 50 - 100M là 2,2%, còn từ 100M trở lên thì 2% nhé. Nhưng ko biết có bác nào rút cash từ credit card tận 100M ko nữa :D

garanmuoi

Gà con
Gần đây em thấy rộ lên dịch vụ rút tiền từ thẻ tín dụng nhưng vẫn chưa hiểu lắm bản chất vấn đề
nếu mình cầm thẻ ra ATM rút thì mất phí là đương nhiên rồi, nhưng khi mình đi mua sắm món hàng A trị giá X đồng thì mình quẹt thẻ cũng chỉ mất đúng X đồng
và tầm hơn tháng sau mới phải thanh toán cho ngân hàng, lãi 0%
thế thì ngân hàng thu lợi nhuận từ đâu?
--------
1 số dịch vụ rút tiền mặt từ thẻ, thu phí tầm 1% thì có thể tạm hiểu là giúp cho chủ thẻ vay được số tiền đấy trong 1 tháng, lãi 1%, cũng hợp lý
nhưng em thấy biểu phí máy POS cầm tay cho thẻ tín dụng cũng hơn 1% rồi, vậy người làm dịch vụ đó lấy lãi từ đâu ra ạ?

linhktv

Gà con
Gần đây em thấy rộ lên dịch vụ rút tiền từ thẻ tín dụng nhưng vẫn chưa hiểu lắm bản chất vấn đề
nếu mình cầm thẻ ra ATM rút thì mất phí là đương nhiên rồi, nhưng khi mình đi mua sắm món hàng A trị giá X đồng thì mình quẹt thẻ cũng chỉ mất đúng X đồng
--------
1 số dịch vụ rút tiền mặt từ thẻ, thu phí tầm 1% thì có thể tạm hiểu là giúp cho chủ thẻ vay được số tiền đấy trong 1 tháng, lãi 1%, cũng hợp lý
nhưng em thấy biểu phí máy POS cầm tay cho thẻ tín dụng cũng hơn 1% rồi, vậy người làm dịch vụ đó lấy lãi từ đâu ra ạ?
Chào bác
- Thẻ tín dụng nếu bác rút tiền mặt thì mất phí 4%
- Bác mua hàng cà thẻ thì phí đó thường là cửa hàng chịu phí (Họ đóng cho ngân hàng từ 1-1,5% tùy post ngân hàng)
Theo em hiểu là như vậy

Chào bác
- Thẻ tín dụng nếu bác rút tiền mặt thì mất phí 4%
- Bác mua hàng cà thẻ thì phí đó thường là cửa hàng chịu phí (Họ đóng cho ngân hàng từ 1-1,5% tùy post ngân hàng)
Theo em hiểu là như vậy
Em thắc mắc là nếu họ phải đóng 1-1,5% thì mấy cái dịch vụ rút tiền mặt thu có 1% thì lãi ở đâu ra

thiklangxang

Gà con
--------
Bạn chú ý là khi cà thẻ Visa lấy tiền mặt thì ko được miễn 45 ngày ko tính lãi đâu nhé. Phát sinh lãi kể từ khi có giao dịch rút tiền.

hongnam93

Gà con
--------
Về khoản rút tiền: bác google rút tiền từ thẻ sẽ ra 1 đống. Nếu không tin tưởng thì để em giới thiệu chỗ quen, phí rút tiền 2,5%, 60 củ thì hết tầm 1,5 củ phí.

garanmuoi

Gà con
Về khoản rút tiền: bác google rút tiền từ thẻ sẽ ra 1 đống. Nếu không tin tưởng thì để em giới thiệu chỗ quen, phí rút tiền 2,5%, 60 củ thì hết tầm 1,5 củ phí.
Trên mạng nhiều chỗ nhận 1,2% lắm bác ạ mà bọn nó còn phục vụ tận nơi, kể cả thứ 7 CN, ngoài giờ

hongnam93

Gà con
Trên mạng nhiều chỗ nhận 1,2% lắm bác ạ mà bọn nó còn phục vụ tận nơi, kể cả thứ 7 CN, ngoài giờ
Em thì chỉ làm chỗ quen, vì thẻ nó thanh toán quốc tế, hở thông tin là bị thịt ngay {baffle}. Lâu rồi em cũng chả rút nên cũng ít cập nhật, bác nên làm 1 chỗ để còn đáo hạn thẻ nữa, ko bị tính lãi

mrvanhiep

Gà con
Bạn chú ý là khi cà thẻ Visa lấy tiền mặt thì ko được miễn 45 ngày ko tính lãi đâu nhé. Phát sinh lãi kể từ khi có giao dịch rút tiền.
em nghĩ bác nhầm, vì cà thẻ rút tiền ở đây trên hệ thống vẫn ghi nhận là mình mua 1 món hàng gì đó chứ ko phải rút tiền mặt

littlecloud

Gà con
Nếu rút trực tiếp thì thu phí 4% luôn và tính lãi ngay.
Còn rút thông qua nơi bán hàng thì mất khoảng 2%. Bên bán hàng đã nộp từ 1 - 1.6% rồi.
Hôm trước nhà em bán cái xe mà có bác mang 5 cái thẻ đến để quẹt, tính tiền phí mất khoảng 22 tr.
Hoảng quá, nên đề nghị chỉ quẹt 1 ít làm ví dụ thôi, chứ tất cả thế này thì hết bố nó lãi.

bibo2016

Gà con
em nghĩ bác nhầm, vì cà thẻ rút tiền ở đây trên hệ thống vẫn ghi nhận là mình mua 1 món hàng gì đó chứ ko phải rút tiền mặt
Em cà thẻ visa để rút tiền mặt bị tính lãi luôn từ ngày có giao dịch mà :(

lalaPhan

Gà con
Em tìm hiểu thì có 3 vấn đề của thẻ tín dụng:
  • Transaction fee: Phí giao dịch khi rút tiền tại quầy ATM.
  • APR: Annual percentage rate là phí thường niên.
  • Interest-free period: Cái này các bác trên đang thảo luận, lãi suất charge ngay khi rút tiền.

QuangHuy0998

Gà con
Em thắc mắc là nếu họ phải đóng 1-1,5% thì mấy cái dịch vụ rút tiền mặt thu có 1% thì lãi ở đâu ra
Về nguyên tắc ngân hàng sẽ thu phí của đơn vị chấp nhận thẻ (đơn vị lắp máy) bác nhé. Ngoài ra còn có các khoản khác như lợi nhuận từ huy động, dịch vụ.v.v...

luuthianh

Gà con
--------
Em giải thích cho bác nhé:
- Thứ nhất về khoản mua hàng, đúng là bác được hưởng lãi 0% trong 1 tháng (có khi 45-60 ngày tuỳ loại thẻ) nhưng đừng lấy thế làm mừng. Vì thông thường lúc cầm thẻ quẹt thì sướng tay lắm nhưng đến hạn trả nợ thì ko trả được. Ko trả được thì nó cứ tính lãi thêm thôi, khoảng 20-30%/năm nhé.
Ngoài ra, bọn ngân hàng nó có trò là thu tiền tối thiểu. Ví dụ: nhỡ tay quẹt 50 triệu, nhưng nó bảo là mỗi tháng chỉ phải nộp tối thiểu 3 triệu là ok. Các con giời thích chí, nghĩ rằng mỗi tháng mình chỉ cần trả dần 3 triệu nhưng thực ra dư nợ và lãi suất thì kinh khủng. Thế nên nhiều chú trả nợ ròng rã có khi 1-2 năm vẫn chưa hết nợ.
- Cái thứ 2 là dịch vụ rút tiền: Dịch vụ này là có vì rút tiền từ thẻ tín dụng bằng cây ATM chịu phí rất đắt (từ 4% trở lên). Dịch vụ này kiểu như nó thiết kế 1 website mua hàng, bác mua hàng bằng thẻ tín dụng và hàng của bác quy đổi được ra tiền mặt. Phí mua hàng kiểu này thấp hơn rất nhiều so với phí rút tiền mặt tại cây ATM.
Tuy nhiên lưu ý lại cái bẫy tín dụng nói ở trên, tiêu tiền của thẻ tín dụng có khi mãi mãi ko trả hết nợ đâu.
==> Lời khuyên: dùng thẻ tín dụng là xu hướng tất yếu của xã hội, có thể rút tiền mặt trong lúc có việc gấp nhưng cần có kế hoạch trả nợ cho bank rõ ràng và nghiêm chỉnh.

thiklangxang

Gà con
- Thứ nhất về khoản mua hàng, đúng là bác được hưởng lãi 0% trong 1 tháng (có khi 45-60 ngày tuỳ loại thẻ) nhưng đừng lấy thế làm mừng. Vì thông thường lúc cầm thẻ quẹt thì sướng tay lắm nhưng đến hạn trả nợ thì ko trả được. Ko trả được thì nó cứ tính lãi thêm thôi, khoảng 20-30%/năm nhé.
Ngoài ra, bọn ngân hàng nó có trò là thu tiền tối thiểu. Ví dụ: nhỡ tay quẹt 50 triệu, nhưng nó bảo là mỗi tháng chỉ phải nộp tối thiểu 3 triệu là ok. Các con giời thích chí, nghĩ rằng mỗi tháng mình chỉ cần trả dần 3 triệu nhưng thực ra dư nợ và lãi suất thì kinh khủng. Thế nên nhiều chú trả nợ ròng rã có khi 1-2 năm vẫn chưa hết nợ.
- Cái thứ 2 là dịch vụ rút tiền: Dịch vụ này là có vì rút tiền từ thẻ tín dụng bằng cây ATM chịu phí rất đắt (từ 4% trở lên). Dịch vụ này kiểu như nó thiết kế 1 website mua hàng, bác mua hàng bằng thẻ tín dụng và hàng của bác quy đổi được ra tiền mặt. Phí mua hàng kiểu này thấp hơn rất nhiều so với phí rút tiền mặt tại cây ATM.
Tuy nhiên lưu ý lại cái bẫy tín dụng nói ở trên, tiêu tiền của thẻ tín dụng có khi mãi mãi ko trả hết nợ đâu.
==> Lời khuyên: dùng thẻ tín dụng là xu hướng tất yếu của xã hội, có thể rút tiền mặt trong lúc có việc gấp nhưng cần có kế hoạch trả nợ cho bank rõ ràng và nghiêm chỉnh.
Các bác quẹt thẻ, đến ngày thanh toán đầy đủ thì ngân hàng chịu thiệt cho những ngày ân hạn nhé
Các bác sẽ hỏi sao bọn ngân hàng ngu vậy!
Câu trả lời là 10 người quẹt thì sẽ có 8 người không trả được đúng hạn và thành con nợ của ngân hàng.
Em cũng có lời khuyên giống bác: có thể rút tiền mặt từ thẻ tín dụng khi cần kíp nhưng nên có kế hoạch chi trả rõ ràng. HẾT

bluebird

Gà con
Thủ thuật của bọn nó em biết cả, cơ mà thỉnh thoảng cần tiền (ít thôi) chả muốn vay anh em bạn bè nên sử dựng nó cũng được.

porsche

Gà con
Có ai từng rút tiền trả góp online từ thẻ tín dụng tại ruttientragop.com chưa ạ? Em thấy thủ tục cũng đơn giản, tiền về nhanh mà lãi suất thấp hơn bank khá nhiều.
Hiện tại 1 số trang thấy có cung cấp dịch vụ này. Cụ thể họ sẽ đem thẻ tín dụng của bạn quẹt vào máy pos sau đó sẽ refund lại số tiền sau khi trừ đi phí 2%. Ưu điểm của cái này là phí không quá cao như rút ATM 4%. Không bị tính lãi ngay. Rút full chứ không phải 50% như rút tiền thẻ tín dụng từ ATM.

porsche

Gà con
Mình nghĩ phải tóm gọn như này cho dễ hiểu nè:
- Rút tiền mặt từ thẻ tín dụng tại pos: lãi cao, nhưng chỉ có 2 bước đó là: đút thẻ vào pos và nhận tiền. - Rút tiền mặt online từ thẻ tín dụng tại ruttientragop.com thì lãi suất thấp hơn nhiều và cần tới 4 bước sau:
Bước 1: Truy cập website ruttientragop.com.
Bước 2: Đăng ký dịch vụ: khai báo thông tin cá nhân và số tiền cần rút.
Bước 3: Khai báo tài khoản ngân hàng nhận tiền: chủ tài khoản, số tài khoản, ngân hàng nhận.
Bước 4: Lựa chọn thanh toán trả góp hoặc thanh toán ngay: Chọn Ngân hàng hỗ trợ, điền thông tin thẻ tín dụng dùng thanh toán, xác nhận và hoàn thành giao dịch => Vẫn phải mang thẻ ATM (vừa có tiền đổ về) ra pos lấy tiền mặt ;)
Nghe 4 bước thì dài dòng văn tự vậy thôi, chứ mất cỡ 2-3 phút là có tiền đổ về tài khoản luôn. Nhanh gọn hơn là cà thẻ.