Review về dịch vụ rút tiền trả góp online | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review về dịch vụ rút tiền trả góp online

luuthianh

Gà con
các bác cho hỏi, cái gọi là miễn lãi 55 ngày hay 45 ngày tùy bank sao nó cứ khó hiểu, rút tiền qua pos mà được lần đầu thì đúng 55 ngày sau mới phải tất toán mà lần 2 rút thì lại đúng 30 ngày sau phải tất toán bác nào giải thích hộ em với???
Lịch nó chốt định kỳ hàng tháng. 55 ngày hay 45 ngày mà các bác nói trên là "số ngày tối đa có thể", tức là nó vừa chốt xong thì bác mới chi tiêu thì khoản đó tháng sau nó mới chốt sao kê, khi đó được số ngày tối đa trên. Bác nào mà không để ý ngày rút, có thể vừa rút xong nó chốt sao kê thì có thể chỉ còn 10 ngày để thu xếp thanh toán.

littlecloud

Gà con
các bác cho hỏi, cái gọi là miễn lãi 55 ngày hay 45 ngày tùy bank sao nó cứ khó hiểu, rút tiền qua pos mà được lần đầu thì đúng 55 ngày sau mới phải tất toán mà lần 2 rút thì lại đúng 30 ngày sau phải tất toán bác nào giải thích hộ em với???
Nôm na là thế này, ngày chốt giao dịch là ngày 25 hàng tháng, và ngày phải thanh toán thường sau ngày chốt 15 ngày, tức là đến ngày 10 của tháng sau, nếu đến 10 mà không thanh toán là bắt đầu tính lãi. Như vậy nếu bác tiêu vào ngày 26 thì bác sẽ được full 45 ngày không lãi gì cả, nhưng nếu bác tiêu vào ngày 24 thì chỉ đuợc có 16 ngày thôi.

bibo2016

Gà con
Rút tiền mặt ở cây atm bị tính phí khoảng 4% số tiền rút và tính lãi luôn ngay khi quẹt.
Còn cái bác nói là quẹt nhờ mấy bác có pos hoặc mpos sẽ mất khoảng 1,5% số tiền rút. Tuy nhiên chỉ được miễn lãi tối đa 45 hoặc 55 ngày tùy ngân hàng nếu đến ngày thanh toán sau bác trả hết luôn đc cơ. Nếu bác ko thanh toán hết ngay vẫn bị lãi như thường. Lãi khoảng 20-30%/năm tùy ngân hàng nhé.
VIB là 31%/ năm bác nhé. Cao vô đối. Được cái thủ tục làm thẻ thì nhanh gọn. Công ty em trả lương qua đây nên em ko cần chứng minh gì, sale bên đó mang thủ tục tới công ty cho em kí, 10 ngày sau có thẻ xài.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Những gì "quá tiện lợi" đều phải trả giá không thấp. Trong trường hợp này bạn phải trả 2 giá cao:
1.) Rút tiền mặt từ thẻ tín dụng bao giờ lãi xuất cũng cao (2 tới 3 lần) so với mua đồ trả bằng thẻ tín dụng.

2.) Những công ty tương tự như ruttientragop.com chỉ là kẻ trung gian. Bạn phải trả tiền hoa hồng cho họ.

Ngoài ra nếu có gì thắc mắc, vấn đề... bạn không có cơ hội tiếp xúc mặt đối mặt với họ.

Thẻ tín dụng là con dao hai lưỡi, nếu không biết dùng đúng cách, cái nợ sẽ đeo đẳng bên bạn suốt đời nếu không nói là một thời gian dài. "Look before you leap."

Theo thống kê. Bên Mỹ số người mua trước trả sau (đặc biệt là giới sinh viên) bằng thẻ tín dụng rất nhiều. Sau một thời gian grace period, họ phải trả góp hằng tháng và công ty phát hành thẻ sẽ đặt số tiền tối thiểu phải trả hằng tháng. Rất nhiều người (đặc biệt là giới sinh viên) chọn trả số tiền tối thiểu hằng tháng (ít và dễ quá mà). Và họ cứ liên tục mua chịu bằng thẻ tín dụng trong khi vẫn còn nợ thẻ. Kết quả ra sao: Nếu tháng nào cũng trả số tối thiểu và tiếp tục dùng, họ sẽ ra trường tiến sĩ trước khi họ trả xong nợ.

Cho những ai đang nợ thẻ tín dụng: Cố gắng trả hằng tháng càng nhiều càng tốt để rút ngắn thời gian trả lãi xuất quá cao. Những ai đã học toán hàm số mũ, để ý sẽ thấy sức mạnh hơn vũ bão của lũy tiến.

Sửa lần cuối:

mrvanhiep

Gà con
Rút ngay được hết hạn mức luôn đấy bạn, lại còn miễn lãi 45 ngày. Đầu tiên mình cũng hơi sợ và đắn đo, rút thử 10 triệu, tiền về luôn trong 5 phút thật. Thế là rút luôn thêm 50 triệu nữa. Tóm lại là ok. Nhanh và đáng tin cậy
Em tìm hiểu thấy bên ruttientragop.com nói rút 50M thì phí là 2,2%, rút từ 100M trở lên thì charge 2%. Thật ko bác?

thiklangxang

Gà con
1.) Rút tiền mặt từ thẻ tín dụng bao giờ lãi xuất cũng cao (2 tới 3 lần) so với mua đồ trả bằng thẻ tín dụng.
Vì thẻ tín dụng ko khuyến khích rút tiền mặt, họ chỉ khuyến khích thanh toán/ chi tiêu qua thẻ nên việc rút tiền mặt từ thẻ tín dụng sẽ phải chịu phí/ lãi suất cao gấp 2/3 lần quẹt thẻ.

QuangHuy0998

Gà con
2.) Những công ty tương tự như ruttientragop.com chỉ là kẻ trung gian. Bạn phải trả tiền hoa hồng cho họ.
Ngoài ra nếu có gì thắc mắc, vấn đề... bạn không có cơ hội tiếp xúc mặt đối mặt với họ.
Cá nhân em đang dùng dịch vụ của ruttientragop.com nên có tìm hiểu kỹ, bên này được thanh toán đảm bảo qua cổng thanh toán Ngân lượng. Ngân lượng là cổng thanh toán khá uy tín tại Việt Nam (cùng thời có Bảo Kim)... Ngày xưa hay thanh toán qua Paypal, sau thì chuyển qua Ngân lượng...

Cho mình hỏi với
  1. Đến ngày thanh toán mà mình chưa thanh toán đc số nợ thẻ thì lãi suất tính thế nào nhỉ, mình thẻ visa vietcom, đang nợ thẻ 28tr.
  2. Cái nữa là giờ mình có 15 củ, mình muốn thanh toán trước thì ra ngân hàng nộp có đc ko hay phải tt 1 thể 28tr. (mình dùng lần đầu nên ko biết)

lalaPhan

Gà con
Cho mình hỏi với
  1. Đến ngày thanh toán mà mình chưa thanh toán đc số nợ thẻ thì lãi suất tính thế nào nhỉ, mình thẻ visa vietcom, đang nợ thẻ 28tr.
  2. Cái nữa là giờ mình có 15 củ, mình muốn thanh toán trước thì ra ngân hàng nộp có đc ko hay phải tt 1 thể 28tr. (mình dùng lần đầu nên ko biết)
Bạn có 15 củ thì bạn thích nộp lúc nào cũng được, dư nợ sẽ giảm còn 13 củ nhé.

hongnam93

Gà con
Cho mình hỏi với
  1. Đến ngày thanh toán mà bác thanh toán số dư tối thiểu (thường 5% dư nợ) hoặc hơn thì bác sẽ vẫn bị tính lãi toàn bộ dư nợ (vd: dư nợ 100.000.000 mà thanh toán 99.999.990 thiếu 10đ thì vẫn bị tính lãi 2-2,5% của 100tr). Còn bác thanh toán đủ hoặc thừa tí ko sao (số thừa sẽ cộng sang kỳ sau). Còn bác ko đóng hoặc đóng dưới mức tối thiểu sẽ bị lên nợ xấu.
  2. Bác có 15 củ thì bác thích nộp lúc nào cũng đc, dư nợ sẽ giảm còn 13 củ. Tuy nhiên đến hạn thì bác phải thanh toán thêm cho đủ 28 củ ko sẽ như em nói ở 1.

bibo2016

Gà con
dư nợ 100.000.000 mà thanh toán 99.999.990 thiếu 10đ thì vẫn bị tính lãi 2-2,5% của 100tr).
Đoạn này em ko hiểu? Em tưởng mình nợ từng nào thì tính lãi từng ấy chứ. Thanh toán bớt đi rồi mà vẫn tính lãi cả số tiền đã trả bank á?

1. Đến ngày thanh toán mà bác thanh toán số dư tối thiểu (thường 5% dư nợ) hoặc hơn thì bác sẽ vẫn bị tính lãi toàn bộ dư nợ (vd: dư nợ 100.000.000 mà thanh toán 99.999.990 thiếu 10đ thì vẫn bị tính lãi 2-2,5% của 100tr). Còn bác thanh toán đủ hoặc thừa tí ko sao (số thừa sẽ cộng sang kỳ sau). Còn bác ko đóng hoặc đóng dưới mức tối thiểu sẽ bị lên nợ xấu.
  2. Bác có 15 củ thì bác thích nộp lúc nào cũng đc, dư nợ sẽ giảm còn 13 củ. Tuy nhiên đến hạn thì bác phải thanh toán thêm cho đủ 28 củ ko sẽ như em nói ở 1.
Cảm ơn bác nhiều. em hỏi rõ thêm tí, em nợ thẻ 39tr - thông báo hạn thanh toán của em là 11/4 và dư nợ tối thiểu phải trả là 1,9tr, em đã thanh toán số tối thiểu 1,9tr kia và ngày 10/11 vcb đã Auto trừ trong thẻ của em 11tr em có trong tk nữa và vcb thông báo còn dư nợ phải tt là 28tr, vậy thì hiện tại em đang bị tính lãi trên 39tr hay là 28tr ạ? và tiền lãi đó sẽ phải thanh toán cho kỳ sao kê tiếp theo ah bác?

hongnam93

Gà con
Cảm ơn bác nhiều. em hỏi rõ thêm tí, em nợ thẻ 39tr - thông báo hạn thanh toán của em là 11/4 và dư nợ tối thiểu phải trả là 1,9tr, em đã thanh toán số tối thiểu 1,9tr kia và ngày 10/11 vcb đã Auto trừ trong thẻ của em 11tr em có trong tk nữa và vcb thông báo còn dư nợ phải tt là 28tr, vậy thì hiện tại em đang bị tính lãi trên 39tr hay là 28tr ạ? và tiền lãi đó sẽ phải thanh toán cho kỳ sao kê tiếp theo ah bác?
Theo như post trước của em thì bác bị tính lãi trên 39tr kia ạ. Kỳ sao kê tiếp theo sẽ lên lãi phạt bao nhiêu.

linhktv

Gà con
Các bác méo mặt vì ko biết cách rút thôi, chứ em vẫn rút tiền mặt từ thẻ tín dụng nè. Phí rút chỉ 2,5%, lãi 0,7%/ tháng, miễn phí lãi trong 45 ngày.
He he, rút tiền mặt từ thẻ tín dụng em toàn thấy phí 4% mà? Em dùng MSB. Chát vãi nên em chỉ chi tiêu thôi, chả dại rút TM

linhktv

Gà con
Nôm na là thế này, ngày chốt giao dịch là ngày 25 hàng tháng, và ngày phải thanh toán thường sau ngày chốt 15 ngày, tức là đến ngày 10 của tháng sau, nếu đến 10 mà không thanh toán là bắt đầu tính lãi. Như vậy nếu bác tiêu vào ngày 26 thì bác sẽ được full 45 ngày không lãi gì cả, nhưng nếu bác tiêu vào ngày 24 thì chỉ đuợc có 16 ngày thôi.
Ngân hàng nào cũng chốt ngày 25 hàng tháng à bác?

ANAN1986

Gà con
Bên em là ngày 25 hàng tháng là ngày thanh toán nhé, ngày chốt là ngày mùng 10. Em đoán mỗi bank sẽ có 1 lịch chốt và thanh toán khác nhau đó.
Vậy rút ngày 11 là lợi nhất nhỉ?
Mà cái rút online ruttientragop.com khác gì so với ra tận pos rút vậy mọi người? Nếu rút online thì tiền sẽ đổ về đâu?

QuangHuy0998

Gà con
Vậy rút ngày 11 là lợi nhất nhỉ?
Mà cái rút online ruttientragop.com khác gì so với ra tận pos rút vậy mọi người? Nếu rút online thì tiền sẽ đổ về đâu?
Cá nhân mình thường xuyên rút tiền trên đây, đưa ra vài so sánh nhỏ gọn giữa rút online và ra tận pos để mn tham khảo nhé:
  • Phí rút chỉ 2,5% (tại pos thì phí rút là 4% - cao gấp đôi)
  • Miễn lãi 45 ngày (tại pos thì tính lãi ngay từ khi quẹt)
  • Chuyển đổi trả góp lãi suất 0,7%/ tháng (tại pos thì tính lãi cỡ 31%/ năm ~2,58%/ tháng)
  • Rút 100% hạn mức (tại pos tối đa 50%).

bluebird

Gà con
Mn cho em hỏi, hôm em đọc được 1 cụ bên otofun mời chào như này: nhận làm thẻ đổi thẻ, sang ngang hạn mức với các cụ có thẻ từ hạn mức 16tr trở lên của các ngân hàng: ANZ, HSBC, Stand chartered, BIDV, VietCom, Tech, VIB, Sacom, Exim... Chưa hiểu dịch vụ đổi này là như nào, là em có thẻ ngân hàng khác, họ cấp cho em thẻ ngân hàng họ và em dùng được cả 2 thẻ hay chỉ dùng được thẻ của họ, thẻ kia bị hủy?

thiklangxang

Gà con
Mn cho em hỏi, hôm em đọc được 1 cụ bên otofun mời chào như này: nhận làm thẻ đổi thẻ, sang ngang hạn mức với các cụ có thẻ từ hạn mức 16tr trở lên của các ngân hàng: ANZ, HSBC, Stand chartered, BIDV, VietCom, Tech, VIB, Sacom, Exim... Chưa hiểu dịch vụ đổi này là như nào, là em có thẻ ngân hàng khác, họ cấp cho em thẻ ngân hàng họ và em dùng được cả 2 thẻ hay chỉ dùng được thẻ của họ, thẻ kia bị hủy?
Bác dùng được cả 2 thẻ bác nhé. Đổi thẻ là bọn họ sẽ đổi ngang hạn mức đối với các thẻ ngân hàng khác đã sử dụng được trên 6 tháng.