Hướng dẫn - Rebuild lại bộ cài windows 7 - 8 - 10 | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Rebuild lại bộ cài windows 7 - 8 - 10

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mình xem đi xem lại và làm đúng như video rồi. mình chạy thử file trên máy ảo thì ok ngon lành. tạo usb boot cài cho 2 máy laptop thì báo lỗi như trên. cấu hình 2 laptop 1 con i7-7th , 1 con i5-10th. liệu đây có phải nguyên nhân không.
Bạn tạo usb boot như nào?

thanhtinhahn

Búa Gỗ
Nhờ Admin khắc phục dùm lỗi này: Afatal error occurred while trying to sysprep the machine.

thanhtinhahn

Búa Gỗ
Nhờ Ad Support: Chọn Audit mode- reboot, máy tự khởi động lại win thì xuất hiện đăng nhập đòi pass, mặc dù mình không đặt pass (Windows 7).

secpol

Rìu Chiến Bạc
Nhờ Ad Support: Chọn Audit mode- reboot, máy tự khởi động lại win thì xuất hiện đăng nhập đòi pass, mặc dù mình không đặt pass (Windows 7).
Chắc chắn đã có ai đó đặt pass cho tài khoản Administrator. Theo mặc định thì tài khoản này không có mật khẩu và Disable. Khi bạn vào boot vào chế độ auditmode thì tài khoản này sẽ được enable và login vào được. Sau khi bạn thoát chế độ auditmode thì tài khoản này lại được disable trở lại.

thanhtinhahn

Búa Gỗ
Chắc chắn đã có ai đó đặt pass cho tài khoản Administrator. Theo mặc định thì tài khoản này không có mật khẩu và Disable. Khi bạn vào boot vào chế độ auditmode thì tài khoản này sẽ được enable và login vào được. Sau khi bạn thoát chế độ auditmode thì tài khoản này lại được disable trở lại.
Mình cài đặt Windows 7 trên vmware thì bị như vậy. Còn windows 10 thì bình thường không đòi nhập pass.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mình cài đặt Windows 7 trên vmware thì bị như vậy. Còn windows 10 thì bình thường không đòi nhập pass.
Bạn kiểm tra lại bộ cài của bạn. Mình đã test lại tất cả các bộ cài Win7 và 10 nguyên bản trên vmware (các thiết lập mặc định) đều không hỏi pass nhé.

Tham khảo: https://vn-z.vn/tags/windows-iso-manhnd/

thanhtinhahn

Búa Gỗ
Cảm ơn Ad Support. Mình download Windows 7 file iso bằng rufus, tôi định build lại thì bị như vậy luôn.

secpol

Rìu Chiến Bạc
@secpol: Bạn cho mình hỏi, mình cài Win cài soft hay dùng + font nhưng chạy sysprep để backup sang máy khác thì font đã thêm trước đây đều mất, có cách nào giữ nhưng font đã cài trước khi sysprep không? Cảm ơn bạn nhiều.
Khi install font bạn click phải chuột lên font và chọn Install for all users là OK.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Ad Support upload video để tiện hơn. Mình đang loay hoay trong bộ cài Windows 7x86_Ultimte.
Đó là config mặc định của Microsoft rồi. Bạn kiểm tra lại bộ cài windows của bạn cài vào vmware nhé. Bạn có thể tải lại bộ cài do mình build ở bên trên về cài. Nếu sau khi cài xong mà nó vẫn còn hỏi nữa thì chắc bạn nên vứt cái máy đó đi và mua cái mới. Done!

thanhtinhahn

Búa Gỗ
Đó là config mặc định của Microsoft rồi. Bạn kiểm tra lại bộ cài windows của bạn cài vào vmware nhé. Bạn có thể tải lại bộ cài do mình build ở bên trên về cài. Nếu sau khi cài xong mà nó vẫn còn hỏi nữa thì chắc bạn nên vứt cái máy đó đi và mua cái mới. Done!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhờ ad hướng dẫn cách up ảnh để sửa lỗi dùm. Cảm ơn!
Rum hiện bị lỗi upanh trực tiếp , muốn cho ảnh hiện trong bài viết thì cmt xong nhấn nút gởi bài , sau đó edit rồi dán link ảnh vào nó mới hiện .
Còn như muốn gởi trực tiếp ko edit cmt thì phải gõ code
[image] link ành [/xxxxx]
Thay xxxxx = image