Desktop & Văn phòng - Rar Repair Tool v4.0.1 Full & Portable (Duy nhất tại VN-Zoom) - Sửa lỗi file nén hiệu quả! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Cũng như file .ZIP, dạng file nén .RAR là một trong những dạng file đang được sử dụng rất phổ biến. Một trong những ưu điểm của file .RAR là khả năng file được nén rất cao, do vậy cùng với một số lượng dữ liệu được nén, file .RAR sẽ có kích thước nhỏ hơn file .ZIP.

Nhưng ngược lại, để sử dụng được file .RAR thì trên máy phải cài sẵn chương trình WinRar (hoặc một chương trình khác có hỗ trợ dùng dạng file .RAR), trong khi đối với file .ZIP thì chính Windows đã tích hợp sẵn chức năng để dùng nó.

Cùng là dạng nén như loại file .ZIP, nên file .RAR cũng có thể sẽ bị lỗi không thể trích xuất nội dung được, nhất là khi được tải về từ Internet. Chính vì vậy, để sửa chữa lỗi này, bạn có thể dùng một chương trình chuyên sửa lỗi file .RAR là Rar Repair Tool.

Việc sử dụng chương trình cũng rất đơn giản. Trong cửa sổ của nó, bạn hãy chọn các file .RAR bị lỗi cần sửa bằng cách bấm nút Open RAR file trên thanh công cụ (hay nhấn Ctrl+O). Sau đó, để sửa từng file thì bạn hãy chọn file rồi bấm nút Repair current RAR file trên thanh công cụ, nếu muốn sửa một loạt thì bấm menu Repair và chọn Repair All RAR files. Tiếp theo, bạn hãy chọn một thư mục để lưu các file sau khi sửa từ hộp Specify target folder rồi bấm Open. Chương trình sẽ tiến hành sửa chữa và bạn chỉ chờ nó làm xong mà thôi.

Link download Rar Repair Tool v4.0.1 Full & Portable (Duy nhất tại VN-Zoom) - Sửa lỗi file nén hiệu quả!

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này hoặc qua trang cá nhân!

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Tool này hay nè
Cơ mà trong winrar nó cũng có sẵn phần repair file lại rồi mà nhỉ, cái này có khác gì hơn ko bác

Chức năng repair có sẵn trong WinRAR chỉ phát huy tác dụng khi người nén file thêm "recovery record" vào file nén. Còn không thêm cái đó vào thì thua luôn. Vậy nên những lúc như vậy, Rar Repair Tool là 1 giải pháp không tồi. Tuy nhiên việc sửa file còn phải tùy thuộc vào một số loại file, và bạn cũng nên áp dụng thử tất cả các cách cùng lúc. Nếu không được nữa, thì mới phải tải lại từ đầu (trong trường hợp bạn tải những file dung lượng lớn, không muốn mất thời gian tải lại thì tranh thủ sửa), còn những file dung lượng nhẹ thì tốt nhất tải lại từ đầu còn nhanh hơn! :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Hi, mình down đc rồi. Mà tool này chỉ hỗ trợ file rar chứ ko hỗ trợ file zip hả bro {beat_shot}

Đối với file ZIP thì bạn vào topic bên dưới của mình (đã post lên diễn đàn từ năm 2018) để dùng nhé. Cũng là 1 phần mềm link cực kỳ hiếm ở trên mạng mà mình đã sưu tầm và lưu giữ trong máy đến thời điểm này:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cám ơn bro. Mình lại test tiếp {byebye}

Mình chưa test cái ZIP chứ còn cái RAR là khá hiệu quả đó. Phần mềm này chỉ được đến 4.0.1 là ngừng, rồi dự án bị chết tuy nhiên dù phiên bản cũ nhưng rất tốt, đặc biệt cái thời 2009 - 2013 mà Mediafire hay bị dính lỗi corrupt, gặp cái này thì như hạn gặp mưa rào
Cũng đã cứu mình khoảng hơn chục file, thực sự là đáng tin cậy!

cảm ơn bạn nhiều nhé.

binhoanh

Gà con
Cũng như file .ZIP, dạng file nén .RAR là một trong những dạng file đang được sử dụng rất phổ biến. Một trong những ưu điểm của file .RAR là khả năng file được nén rất cao, do vậy cùng với một số lượng dữ liệu được nén, file .RAR sẽ có kích thước nhỏ hơn file .ZIP.

Nhưng ngược lại, để sử dụng được file .RAR thì trên máy phải cài sẵn chương trình WinRar (hoặc một chương trình khác có hỗ trợ dùng dạng file .RAR), trong khi đối với file .ZIP thì chính Windows đã tích hợp sẵn chức năng để dùng nó.

Cùng là dạng nén như loại file .ZIP, nên file .RAR cũng có thể sẽ bị lỗi không thể trích xuất nội dung được, nhất là khi được tải về từ Internet. Chính vì vậy, để sửa chữa lỗi này, bạn có thể dùng một chương trình chuyên sửa lỗi file .RAR là Rar Repair Tool.

Việc sử dụng chương trình cũng rất đơn giản. Trong cửa sổ của nó, bạn hãy chọn các file .RAR bị lỗi cần sửa bằng cách bấm nút Open RAR file trên thanh công cụ (hay nhấn Ctrl+O). Sau đó, để sửa từng file thì bạn hãy chọn file rồi bấm nút Repair current RAR file trên thanh công cụ, nếu muốn sửa một loạt thì bấm menu Repair và chọn Repair All RAR files. Tiếp theo, bạn hãy chọn một thư mục để lưu các file sau khi sửa từ hộp Specify target folder rồi bấm Open. Chương trình sẽ tiến hành sửa chữa và bạn chỉ chờ nó làm xong mà thôi.

Link download Rar Repair Tool v4.0.1 Full & Portable (Duy nhất tại VN-Zoom) - Sửa lỗi file nén hiệu quả!

No quote

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này hoặc qua trang cá nhân!
Cảm ơn bạn