Review Software - RaiDrive - Biến dung lượng Google Drive thành dung lượng ổ cứng của bạn. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Software RaiDrive - Biến dung lượng Google Drive thành dung lượng ổ cứng của bạn.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
RaiDrive%20%E2%80%93%20Bi%E1%BA%BFn%20Google%20Drive%20th%C3%A0nh%20%E1%BB%95%20%C4%91%C4%A9a%20ri%C3%AAng%20-%201.jpg

Ngoài Air Live Drive Pro có khả năng biến dung lượng đám mây thành dung lượng ổ cứng thì RaiDrive cũng có chức năng tương tự. RaiDrive vẫn đang trong giai đoạn phát triển gói trả phí theo năm, thì gói Free Lifetime của nó đã được công bố trên trang web chính thức của hãng.
Theo mình thấy nó có khả năng đồng bộ tệp của bạn trong ổ cứng lên đám mây và ngược lại.
Các host có thể chỉnh sửa và đồng bộ:
  • Google Drive (+Team Drives) ( hỗ trợ Team Drive luôn là thấy ngon rồi )
  • OneDrive, Dropbox
  • WebDAV, SFTP, FTP
Các host nó chỉ ở chế độ Read Only tức là chỉ đọc, không thể chỉnh sửa:
  • Google Drive Shared with me
  • OneDrive Shared, Google Photos
  • Dropbox Business, SharePoint
  • Box, pCloud, Yandex Disk
Đối với phiên bản miễn phí, nó chỉ hỗ trợ bạn 8 host khác nhau cùng lúc. Do cái ổ cứng mình bị Bad rồi, chưa đi sửa nên chưa thể review tổng quan hết được. Nhưng mình thấy nó khá ổn so với Air Live Drive Pro.
Nếu bạn muốn thử sử dụng Air Live Drive Pro thì xem topic này:
Nếu bạn muốn sử dụng RaiDrive thì bấm vào đây:
Have Fun.

Xin chào các bạn :) mình là một trong số những người xài Raidrive cho Google Drive Team, NAS.

Nhưng lợi dụng tình hình Covid19 để move tất cả mọi hổ trợ ĐỌC-GHI của dịch vụ "NAS", "Google Drive Team" (cong gọi là "Google Drive Shared drives"), "Onedrive Business" từ Free qua tính phí. Chúng ta có thể tiếp tục sử dụng nhưng chỉ cho Đọc chứ không cho Ghi => như không. Nếu không có gì thay đổi thì cái Plan của tụi nó sẽ áp dụng vào 02 tháng 4 năm 2020.

Sửa lần cuối:

statistics

Moderator
Thành viên BQT

lenhan555

Búa Gỗ Đôi
Làm gì cho hết EB đây :( TB lên đã mệt rồi lại còn phải bước qua xác PB nữa mới lên EB được! mà tới tận 7 thằng EB trước khi tới 0.99 EB còn lại.
{beat_shot}

Em cũng Unlimited do xài edu.vn nhưng mà còn có 2 năm nữa là học xong rồi.
Còn nếu muốn mấy bác mua acc trên mạng ấy. nhưng mà không đảm bảo được, có thể chết bất ngờ.

tranduyquang

Rìu Sắt
Mình thì xài thằng này.
Mã:
https://www.airexplorer.net/en/
Thao tác xử lý, lấy link, nhiều host & đặc biệt mình thích xài thằng này :v
Bản free có tính năng gì bạn? Dùng ổn không nhỉ?

Dangkhoa1612

Búa Đá Đôi
Cái này em cũng không biết bác, em add vào cái được luôn hà {feel_good} {feel_good}
Vậy chắc tùy trường rồi

The access to OneDrive has been canceled.
AADSTS650051: Using application 'RaiDrive' is currently not supported for your organization hcmut.edu.vn because it is in an unmanaged state. An administrator needs to claim ownership of the company by DNS validation of hcmut.edu.vn before the application RaiDrive can be provisioned. Trace ID: 56e7b1c9-ff8c-4d73-9001-a4df06021800 Correlation ID: b2ef063c-b1f1-49c5-afa6-19a447c1aeb8 Timestamp: 2019-06-29 12:11:00

ketnoibanbe

Búa Gỗ
Google Photo nghe nói là chính thức bị cho ra riêng vì làm loạn Google Drive.
Mình cũng không rõ lắm, nhưng dùng phần mềm này cảm giác cũng không được an toàn cho lắm chính vì thế mình quyết định gỡ ra cho lành.

BinhHT

Rìu Sắt
Bạn ơi cho mình hỏi, giữa RaiDrive và Air Live Drive Pro thì cái nào có tốc độ copy file hoặc thư mục vào ổ đĩa do 2 phần mềm đó tạo ra nhanh hơn vậy bạn, mình thử copy file từ USB qua ổ đĩa do RaiDrive tạo ra thì thấy tốc độ lâu quá, tầm mấy tram Kb hoặc 1 2Mb một giây thôi à bạn.