Hỏi/ Thắc mắc - Rắc rối về IDM. Cần giúp đỡ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Rắc rối về IDM. Cần giúp đỡ.

GoodWeb

Búa Đá Đôi

Chào các Mod & các bạn! Mỗi lần khởi động Win lên là hiện lên bảng ở trên thật là bực mình. Lý do và cách khắc phục... mong hồi âm các bạn !

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Mình xài win 10. Bản IDM này là bản install. Nhưng ko hiểu sao hồi nào tới giờ cài IDM có bao giờ bị vụ này đâu!!! Check vào dấu "Don't show this dialog again" thì dễ rồi. Cái đáng nói ở đây là IDM nó "hù" "won't be able to take over download " (Nghĩa là nó ko hỗ trợ download cho trình duyệt web của chúng ta). Mình nghĩ như vậy đúng ko mọi người?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Mình xài win 10. Bản IDM này là bản install. Nhưng ko hiểu sao hồi nào tới giờ cài IDM có bao giờ bị vụ này đâu!!! Check vào dấu "Don't show this dialog again" thì dễ rồi. Cái đáng nói ở đây là IDM nó "hù" "won't be able to take over download " (Nghĩa là nó ko hỗ trợ download cho trình duyệt web của chúng ta). Mình nghĩ như vậy đúng ko mọi người?

Hamano Kaito

Moderator
@GoodWeb | Nếu bạn bật chế độ cao cấp (admin) thì khi hiển bản nhảy download sẽ dễ bị lỗi lắm. Cho nên nó khuyến cáo ko nên bật chế độ cao cấp (admin) là vậy
Bạn thử gỡ ra cài lại bản từ trang chủ thử xem !

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Gỡ xong. Download bản mới nhất từ trang chủ về cài đặt và khởi động lại vẫn hiện bản như trên... Thật là kỳ lạ!

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Mình nghĩ là IDM "hù' thôi. Mình Cr@ck nó 1 phát, check vào ô "Don't show this dialog again" rồi xài thử xem kết quả như thế nào (Chớ bây giờ cũng đâu có cách nào khác...)

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Thiết nghĩ là do bạn đã suy nghĩ quá nhiều! Vấn đề này thật sự VÔ CÙNG NHỎ.
Mình cũng bị, và chỉ cần tích vào ô "don't show again..." là nó chẳng bao giờ hiện lại.
Và đến giờ mình vẫn dùng bình thường, chả có vấn đề gì.:rolleyes: