[RA2 - Red Alert 2] Mod AI INTELLIGENT | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[RA2 - Red Alert 2] Mod AI INTELLIGENT

binhbnt

Búa Gỗ
Gồm có 3 phiên bản các bạn chơi:
  1. RA2 - Bản Battle zone - Chạy click vào file Ra2.exe nhé
  2. Yuri Revenge - Bản chơi bình thường - Chạy click vào file Ra2MD.exe nhé
  3. RA2 - Bản Mod Mental Omega, có chế độ tự động cập nhật , chơi qua mạng Internet Server như Dota2, LMHT,.. và có LAN cho các bạn đánh offline luôn - Chạy click vào file MentalOmegaClient.exe nhé
Để chạy tốt trên Windows 10 1803 Build 17134.829 bạn làm như sau:
Bước 1: Mình đánh theo thứ tự từ 1 -> 8 cho dễ, mục 1 bạn click chuột vào đó để được như hình

Bước 2: Tiếp đó, từ số 2 -> số 8 thiết lập như hình dưới đây (Bỏ số 4 ra nhé, số 4 sẽ làm ở bước sau)

Bước 3: Bạn làm theo như hình nhé cho số 4, theo số thứ tự mình đánh vào
Bản 3 bản này AI đánh rát lắm nhá, các bạn chơi nên cặp bồ với nó và cố gắng đánh nhanh vào không thôi nó mạnh lên khó đánh không như Ra2 đâu và đặc biệt hơn nó chỉ có 4 loại: Phe Allies (TBCN), Phe SoViets (XHCN), Phe Epsilion (Yuri), Phe Foehn (Phe mới giống Robot). Mỗi phe chỉ có 3 nước thôi nhé, đồ họa đẹp
À còn nữa, chống chỉ định mấy bạn khoái đi ăn cắp tiền, thì không ăn cắp tiền được nhiều như Ra2 nhé, ăn cắp sao của phe địch thì được, còn phe mình thì không được. Phần còn lại các bạn tự khám phá nha!
Đối với mình phiên bản này hay và AI đánh khá rát, chơi vũ khí hạt nhân thì bị nó đánh 4,5 phát banh trành khi mới thử chơi lần đầu, lần 2 chơi khá hơn nhưng không thể nào 1 đánh 7 được, 1 đánh 2 hoặc 3 là muốn tắt thở :v {burn_joss_stick} {burn_joss_stick}{burn_joss_stick}, bạn nào chơi 1 đánh 7 như RA2 thì là đẳng cấp master rồi {feel_good}{feel_good}{feel_good} !
Hình ảnh của em nó đây:

Khi vào game

Khi vào kết nối mạng Server đánh liên quốc gia :v

Cuối cùng link tải
Link 1 --> Ra2-ModAI.rar [3.07GB - Link Google Drive]
Link 2 --> Phòng bị lượt quá tải không tải được --> Nhấn vào đây [Link Google Drive]
Bản này các bạn chỉ cần giải nén ra chạy nhé, Winrar bạn tải phiên bản v5 trở lên nhé để giải nén không có bị lỗi!
Cuối cùng, chúc bạn thư giãn thoải mái và vui vẻ khi đánh với tụi AI này! {beauty}{beauty}{beauty}
Update 28.02.2020: Có một số bạn báo lỗi Ra2 không chơi được, mình hướng dẫn cách này để các bạn chơi không bị lỗi nhé (Như hình hướng dẫn bên dưới)
B0: Nếu hiển thị lỗi như hình , bạn bấm OK
B1: Bạn copy file Ra2.exe trong thư mục X:\Ra2-Mod\Ra2\Ra2\ (X là ký tự ổ đĩa bạn giải nén copy vào)
B2: Bạn mở thư mục X:\Ra2-Mod\Ra2\ chép đè lên Ra2.exe cũ , trước khi chép đè file cũ nó hiển thị hộp thoại --> Các bạn chọn Replace the file in the destination nhé. Chúc các bạn thành công! {big_smile}{big_smile}{big_smile}{beauty}{beauty}{beauty}
Fix loi Ra2.png

!

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
thank cái đã mai tải test sau, các bản mod sau này AI máy muốn ná thở, đừng nói 1 vs 2 3, 1 vs 1 nhiều khi còn tắt thở với nó nếu căn cứ mình có nhiều đường để tấn công.
Nhất là khi đối đầu với Lybia, nó có cái xe bom bẩn mang ký hiệu phóng xạ, 1 phát là lính chó gì chết ráo, thậm chí xe tăng còn chịu không nổi với nó nữa là.

dammage

Rìu Chiến
thank cái đã mai tải test sau, các bản mod sau này AI máy muốn ná thở, đừng nói 1 vs 2 3, 1 vs 1 nhiều khi còn tắt thở với nó nếu căn cứ mình có nhiều đường để tấn công.
Nhất là khi đối đầu với Lybia, nó có cái xe bom bẩn mang ký hiệu phóng xạ, 1 phát là lính chó gì chết ráo, thậm chí xe tăng còn chịu không nổi với nó nữa là.
cái xe đó nhớ hồi xưa chơi là nó giới hạn chỉ được mua 1 hay 3 chiếc gì đó thôi, sau này thấy mua được cả đống làm mất cân bằng quá

đám xe phóng xạ này cũng giống như đám khí cầu kirov vậy, phải phát hiện sớm và ngăn từ xa, chứ đợi nó tới gần là xong, chắc chắn có thiệt hại

Sửa lần cuối:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
cái xe đó nhớ hồi xưa chơi là nó giới hạn chỉ được mua 1 hay 3 chiếc gì đó thôi, sau này thấy mua được cả đống làm mất cân bằng quá

đám xe phóng xạ này cũng giống như đám khí cầu kirov vậy, phải phát hiện sớm và ngăn từ xa, chứ đợi nó tới gần là xong, chắc chắn có thiệt hại
mình hay mua sẵn chừng 12 chiếc máy bay làm phi đội cảm tử nếu phải đối đầu với nó, vừa thây nhà xe của nó sản xuất ra con đó là kéo máy bay quất tại căn cứ nó luôn, cho nó nổ luôn nhà xe của nó, mà rồi đâu cũng lại vào đấy, xây xong nó lại mua tiếp =)

chinh04kc1

Gà con
trước chơi suốt, từ ngày cài win 10 chơi hay bị lỗi nên không chơi. Nay gặp bài của bác chủ lại thấy ngứa ngứa, kéo về chiến vậy.

binhbnt

Búa Gỗ

Cái này đối với mình có cách khắc nó, nếu bạn chơi RA2 thì mua Yuri hoặc xe tăng Laser hoặc Tank Cosla của Nga ấy, hoặc xây tường thì nó đâu nổ được vị trí nó cần đâu và mua cái nhà che khuất rađa ấy, cho nó khỏi chơi được máy bay hoặc khinh khí cầu thả vào nhà vàng, hoặc xe , lính đâu! Chơi riết quen tay thôi, 1 đấu 7 Ra2 bình thường, còn qua Mod mới này đấu 1 đấu 2 hoặc 3 là tắt thở ngay :v

binhbnt

Búa Gỗ
Có ai phá đảo được 1 đấu 7 Mod AI cho team nó cùng 1 bọn mà Win được 1 trận thì bái làm sư phụ, trình độ của người đó là MASTER rồi, còn RA2 1 đấu 7 Win bình thường, nếu chọn nước quen thuộc như Nga có xe điện 3000$, Mỹ có lính nhảy dù, tháp laser , Pháp có tháp Eiffel, trụ canon bắn xa (thua xe điện Nga khi lên cấp 3 thôi còn nhiêu nó cân tất) hoặc Hàn Quốc (đi lấy máy bay thả nhà chính người ta, chơi này tiểu nhân quá, nên mình không thích chọn Hàn Quốc) ! Còn mình chọn Lybia thì xe cảm tử mạnh mua lần 10 xe là nhà nó không còn gì.... đó là những nước mình hay chơi!
Xui thì ngay chỗ giữa nhỏ xíu bản đồ 8 nước cảnh tuyết đó là mình chơi Hàn Quốc, Pháp ngay :v, vì chơi nước còn lại không đủ diện tích xây ,còn chỗ khác thuận lợi nhất là phía trên góc bản đồ ở 2 bên, còn chỗ khác mình chơi Pháp hoặc Mỹ để thủ trước {feel_good} {feel_good} {feel_good} {feel_good}, sau đó tấn công sau!

Sửa lần cuối:

dammage

Rìu Chiến
Cái này đối với mình có cách khắc nó, nếu bạn chơi RA2 thì mua Yuri hoặc xe tăng Laser hoặc Tank Cosla của Nga ấy, hoặc xây tường thì nó đâu nổ được vị trí nó cần đâu và mua cái nhà che khuất rađa ấy, cho nó khỏi chơi được máy bay hoặc khinh khí cầu thả vào nhà vàng, hoặc xe , lính đâu! Chơi riết quen tay thôi, 1 đấu 7 Ra2 bình thường, còn qua Mod mới này đấu 1 đấu 2 hoặc 3 là tắt thở ngay :v
tui hông nói làm sao để khắc nó mà nói nó làm game mất cân bằng bạn ơi, nhớ hồi xưa chỉ cho mua mỗi lần 1 hay 3 chiếc gì đó thôi, công dụng của nó là tiêu hao sinh lực địch, làm mềm chiến trường giúp giảm tối đa thiệt hại cho quân chủ lực mình tiến công, đằng này mấy bản sau nó cho mua thoải mái, mua chừng chục chiếc đem qua là căn cứ nó coi như tan hoang rồi, chưa kể các lực lượng hiệp đồng khác nữa, nhiều khi kéo đám tank chủ lực theo chỉ để dọn dẹp tàn quân là chính
, tường cũng vô ích vì chỉ cần nó đậu xung quanh rồi phát nổ là cũng banh hết

hồi xưa chơi tui cũng chỉnh cái file rules tăng lượng tiền với tăng tốc độ trận đấu lên, thằng em mượn máy tui chơi chưa quen với tốc độ đó bị nó dập tơi tả, mới xây xong tương đối là đám kirov nó bay ù ù trên đầu rồi

chinh04kc1

Gà con
Cứ chơi đi, biết đâu phá đảo 1 đấu 7 ăn được Mod AI là Super Master rồi đó nha, chúc bạn chơi vui vẻ.
Đã thử và không thành công. tất cả đều ổn: chọn quân, chọn vị trí...xong hết bấm bắt đầu thì thanh loading chạy hết rồi đơ luôn không động tĩnh gì nữa. chán quá, có cách nào trị được bệnh này không bạn.

binhbnt

Búa Gỗ
Đã thử và không thành công. tất cả đều ổn: chọn quân, chọn vị trí...xong hết bấm bắt đầu thì thanh loading chạy hết rồi đơ luôn không động tĩnh gì nữa. chán quá, có cách nào trị được bệnh này không bạn.
Bạn phiên bản Windows 10 bao nhiêu? Có teamviewer không, tối tầm 9h30 bạn rảnh hok? Mình hỗ trợ xem thử cho!

binhbnt

Búa Gỗ
tui hông nói làm sao để khắc nó mà nói nó làm game mất cân bằng bạn ơi, nhớ hồi xưa chỉ cho mua mỗi lần 1 hay 3 chiếc gì đó thôi, công dụng của nó là tiêu hao sinh lực địch, làm mềm chiến trường giúp giảm tối đa thiệt hại cho quân chủ lực mình tiến công, đằng này mấy bản sau nó cho mua thoải mái, mua chừng chục chiếc đem qua là căn cứ nó coi như tan hoang rồi, chưa kể các lực lượng hiệp đồng khác nữa, nhiều khi kéo đám tank chủ lực theo chỉ để dọn dẹp tàn quân là chính
, tường cũng vô ích vì chỉ cần nó đậu xung quanh rồi phát nổ là cũng banh hết

hồi xưa chơi tui cũng chỉnh cái file rules tăng lượng tiền với tăng tốc độ trận đấu lên, thằng em mượn máy tui chơi chưa quen với tốc độ đó bị nó dập tơi tả, mới xây xong tương đối là đám kirov nó bay ù ù trên đầu rồi
Game cũ không mod, chơi ban đầu hay, chơi 2,3 lần chán lắm, chơi bản Battle zone hay hơn nhiều, bạn có thể thêm quốc gia Việt Nam vào SoViets nếu như bạn biết mod, nếu chỉnh tốc độ là 6 thì bạn ko đủ thời gian để ra được 10 chiếc đâu, 2,3 chiếc là cao, vì lúc đó tụi nó đem 7 cánh quân đánh hết nhà bạn là đủ banh xác rồi, mình chọn Game Speed là 4 hoặc 5 thôi, còn bản Mod AI là 6 bình thường!

chinh04kc1

Gà con
Bạn phiên bản Windows 10 bao nhiêu? Có teamviewer không, tối tầm 9h30 bạn rảnh hok? Mình hỗ trợ xem thử cho!
mình google fix được rồi, giờ chỉ còn bị đang chơi thoát ra thì vào lại không được nữa. Đành chơi tạm không thoát ngang vậy. thanks bạn.

tungcuctrucmai

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn chủ thớt nhé. Mình chưa chiến cái AI này bao giờ, để tải về thử mới đc

TVDUNG

Gà con
Từ ngày có win 10 tưởng đâu phải quên cái game này. Mình vẫn thích nó, cám ơn chủ thớt.