Thảo luận - Quyền Admin sử dụng PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Quyền Admin sử dụng PC

khue8xhn

Búa Gỗ
xin chào các bác
em có vài thăc mắc
giai thich giup em cái
em cài 1 máy tính
trong máy đó có 2 use
1 use admin và 1 use sử dung binh thường
em cài phần mềm ok , dùng test
thì báo lỗi
em khởi động lai máy tính
khi khởi động xong thì bị đòi group và quyền admin
khi bấm windwos L thì thấy 2 use
vào admin thì thấy bản
bảng như thế này
xong mất tín hiệu teamview
khi vào lai duoc thì mất hết mọi quyền truy cập
từ forder den control banner , setting

vao lai thì ko con quyen gi hết
vào reg thì thay bi tạo lệnh khóa toàn bộ
em vào bang teamview
rốt cuộc nó bị làm sao mấy bác
xin lỗi nhiều lúc gõ không có dấu

nick 11K

Rìu Sắt
ở vforum ko ai biết trả lời câu hỏi này , nên thớt mới mò qua đây hả

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Bạn cài đặt phần mềm thêm vào PC thì nó luôn đòi quyền admin, khởi động lại máy chọn useadmin vào win để sử dụng.

harukido

Búa Gỗ Đôi
nếu dùng admin thì disabled TK khác đi nếu dùng cả 2 thì để đấy và phân quyền lại tài khoản cần dùng.

khue8xhn

Búa Gỗ
vấn đề là khi cài tat cả ok , đang test thì nó báo lỗi license va doi group admin , xong khoi động lại thì nó đã thiết lập chặn tất cả setting & control , forder ... không thể làm gì het , khi kết nối teamview vào Use Admin thấy bản chặn và bi tắt mất teamview , khi được cap teamview lai thì không thể mở duoc nữa bị chan toan bo use kia và use admin .

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Mình tự hỏi thớt cài phần mềm gì mà lại liên quan đến phân quyền quản trị vậy? Sao nghe có mùi nguy hiểm {after_boom}.

harukido

Búa Gỗ Đôi
kiểu này ăn virus như chơi. fomat ổ C ( ổ cài đặt WIN) cài cắm đủ các loại driver rồi tải phần mềm diệt virus về diệt ở mấy ổ lẻ D E F gì gì đấy đi. chú ý khi cài đặt các thứ không được đụng vô mấy ổ kia không là công cốc phải cài lại đấy.

khue8xhn

Búa Gỗ
grament software , bản quyền full all giá 28.000$/1pc . bản cài là Cr@ck chạy emulator Vipkey mutil . giá 1pc 4tr5/1pc
trong quá trình cài có phần mềm diệt virut bản quyền đàng hoàng , đã cài 4 máy tính không thành vấn đề , không lỗi . cài xong không báo gì hết , chỉ trong quá trình cài đặt xong thì phát sinh bị khóa quyền admin cả 2 use .chỉ duy nhất máy tính này .

harukido

Búa Gỗ Đôi
grament software , bản quyền full all giá 28.000$/1pc . bản cài là Cr@ck chạy emulator Vipkey mutil . giá 1pc 4tr5/1pc
trong quá trình cài có phần mềm diệt virut bản quyền đàng hoàng , đã cài 4 máy tính không thành vấn đề , không lỗi . cài xong không báo gì hết , chỉ trong quá trình cài đặt xong thì phát sinh bị khóa quyền admin cả 2 use .chỉ duy nhất máy tính này .
giời ạ. cài lại win đi diệt virus thì cài phần mềm quen thuộc đi BKAV, Kis, hoặc Avast diệt virus cài linh tinh hỏng hết win với kéo virus về máy đấy

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Khi cài một phần mềm diệt virus có "bản quyền đàng hoàng" mà xảy ra lỗi đến mức mất quyền admin thì mình nghĩ cần xem xét lại, có thể là nó bị xung đột với một phần mềm nào đó có sẵn trong máy hoặc xung đột với bản vá bảo mật mới của Windows (Build 1803 thấy bảo lắm lỗi vặt lắm), cũng không loại trừ vấn đề nằm ở chính cái AV của bạn (Grament Software cái tên nghe là lạ).

Về cách khắc phục, nếu muốn khôi phục lại quyền admin hiện tại, với khả năng và kiến thức của mình thì mình chịu. Vậy nên, mình recommend bạn xóa ổ C của bạn đi (xóa trong WinPE), quét toàn bộ HDD bằng Kaspersky Rescue CD/Bitdefender Rescue CD/... cho sạch sẽ rồi cài mới lại Windows. Các Rescue CD chạy trên một platform độc lập với Windows nên hoàn toàn không lo lây nhiễm virus. Khi nào cài mới được Win ngon nghẻ rồi thì test lại cái AV của bạn bằng ổ ảo xem sao.

Thân,

harukido

Búa Gỗ Đôi
Khi cài một phần mềm diệt virus có "bản quyền đàng hoàng" mà xảy ra lỗi đến mức mất quyền admin thì mình nghĩ cần xem xét lại, có thể là nó bị xung đột với một phần mềm nào đó có sẵn trong máy hoặc xung đột với bản vá bảo mật mới của Windows (Build 1803 thấy bảo lắm lỗi vặt lắm), cũng không loại trừ vấn đề nằm ở chính cái AV của bạn (Grament Software cái tên nghe là lạ).

Về cách khắc phục, nếu muốn khôi phục lại quyền admin hiện tại, với khả năng và kiến thức của mình thì mình chịu. Vậy nên, mình recommend bạn xóa ổ C của bạn đi (xóa trong WinPE), quét toàn bộ HDD bằng Kaspersky Rescue CD/Bitdefender Rescue CD/... cho sạch sẽ rồi cài mới lại Windows. Các Rescue CD chạy trên một platform độc lập với Windows nên hoàn toàn không lo lây nhiễm virus. Khi nào cài mới được Win ngon nghẻ rồi thì test lại cái AV của bạn bằng ổ ảo xem sao.

Thân,
chủ thớt nói là Cr@ck antivirus mà. có xung đột gì ở đây. do phần mềm diệt virus thớt cài về Cr@ck rồi ngỏm luôn đấy mà. :v

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
chủ thớt nói là Cr@ck antivirus mà. có xung đột gì ở đây. do phần mềm diệt virus thớt cài về Cr@ck rồi ngỏm luôn đấy mà. :v
Vậy nên mình mới để trong ngoặc kép cụm "bản quyền đàng hoàng" đó ;).

Nói vậy thôi chứ bản thân mình cũng đang dùng Eset Endpoint Security được patch bởi một mem bên dot com mà, chả nhớ cài bao nhiêu máy nhưng chưa từng gặp vấn đề xung đột như thớt. Mình dẫn chứng như thế ý là không thể lúc nào cũng đổ lỗi cho AV được, một lỗi xung đột có thể gây ra bởi nhiều yếu tố :D.

khue8xhn

Búa Gỗ
các bạn hiểu lầm rồi , máy tính đó có bản quyền diệt virut, phần mềm mình cài là grament software . khi cài không sao sử dụng ok , sau đó khởi động lại máy thì bị mất quyền admin . không hiểu vì sao , vì đã cài rất nhiều máy tính không bị tình trạng đó ( bởi vì máy tính sử dụng 1 use , không có use admin ) . cài máy này có 2 use nên khởi động máy thì bị như vậy khóa tất cả mọi thứ từ ổ đỉa , control ... botay.com

chuixoixa

Rìu Bạc
Máy cài Windows có 1 tài khoản administrator mặc định, nó không có pass ngay từ lúc cài win (sau này người dùng khai quật lên mới đặt pass cho nó) và được ẩn, tài khoản này là chúa và không xóa được.
Nếu không rớ được vào tài khoản đó nữa thì cũng không sao bởi vì hồi xưa đi học ở trường mỗi khi vào phòng thực hành mình hay dùng usb boot để chạy phần mềm reset mật khẩu administrator rồi sau đó đăng nhập để phân quyền quản trị cho user student, add luôn vào các group quan trọng như Admin, backup vân vân. Với quyền điều khiển tài khoản administrator mình nắm quyền sinh sát cái máy thực hành và cài đủ thứ trên trời dưới đất vô đó.

Đòi lại quyền admin rồi thì cấp quyền cho user thường lên quyền admin rồi bạn có thể take ownership những thành phần chống đối. Thường các user không phải admin bay bị hạn chế đủ thứ thực hành mà đủ thứ bực. Đó là lý do vì sao đi thực hành mình hay phá.
NẾu có thời gian vọc bạn nên thử cách này biết đâu thu thập được chút thông tin về nguyên nhân bệnh. Trước khi dùng cách cuối: làm lại toàn bộ windows.