Hỏi/ Thắc mắc  Quét thử file MsAct và Act đều ra khá nhiều cảnh báo virus?

vinhtruyen92
Hi các bác,
trước thì em có dùng cách là gõ cmd, nhưng nếu thử nhiều key thì hơi lâu. Và lần trước nhờ 1 bác trên này activate giúp, sau đó em dùng phần mềm Act để backup bản quyền. Nhưng hơi thắc mắc là cả Act và MsAct đều quét ra virus.
Có đáng lo ngại ko các bác?
Em muốn hỏi để đánh giá thực chất như thế nào, nên mấy bác đừng bảo "đã ko tin thì đừng dùng"
nhé.

Trả lời

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Là do các thanh niên Việt Nam bỏ thêm Virus vào, tải bản gốc bên nước ngoài sẽ không có Virus nha!
Bản gốc ở đâu hok có bạn?, mở lên ko tắt AV đi thì nó {ah} xơi tái ko còn miếng xương nào luôn á

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi hay dùng tools Activate của @bbkim vì quét ra thì nó ít bị virus nhất như hình:

virus 2020-08-02_121123.png

Còn dưới đây là hình của bản MsActBackup 1.2.6:

virus-2  2020-08-02_121123.png

Hình dưới đây là của MsAct Plus v1.0.8 b3:

virus-3  2020-08-02_121123.png

Khi cần thiết quá thì vẫn dùng cho qua cơn bĩ cực, dùng xong rồi thì nén lại với password, có thể nén 2, 3 lần và xoá bỏ file *.exe của nó đi. Tôi nói nén 2, 3 lần vì có soft scan virus nó vẫn scan được virus từ .zip đó bạn.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
thực ra mấy cái này nếu nó ko có virus gì nhưng do 1 phần là dùng mấy phần mềm code ra nó ko "thân thiện" nên nó nhận là virus, với những chương trình liên quan đến key như kms, backup key đều được cho vào blacklist hết nên nó sẽ có nhiều cảnh báo.

Muốn sử dụng nó thì tin tưởng nó và kiếm một nguồn chia sẻ an toàn mà dùng thôi.
Còn lo lắng quá thì tốt nhất đừng dính vào nó làm gì.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
thực ra mấy cái này nếu nó ko có virus gì nhưng do 1 phần là dùng mấy phần mềm code ra nó ko "thân thiện" nên nó nhận là virus, với những chương trình liên quan đến key như kms, backup key đều được cho vào blacklist hết nên nó sẽ có nhiều cảnh báo.

Muốn sử dụng nó thì tin tưởng nó và kiếm một nguồn chia sẻ an toàn mà dùng thôi.
Bác nói chuẩn nè hjhj, có ai bắt mình dùng đâu đúng không bác, tin thì dùng và ngược lại bác ha ?

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Tôi hay dùng tools Activate của @bbkim vì quét ra thì nó ít bị virus nhất như hình:

Xem phần đính kèm 16412

Còn dưới đây là hình của bản MsActBackup 1.2.6:

Xem phần đính kèm 16413

Hình dưới đây là của MsAct Plus v1.0.8 b3:

Xem phần đính kèm 16414

Khi cần thiết quá thì vẫn dùng cho qua cơn bĩ cực, dùng xong rồi thì nén lại với password, có thể nén 2, 3 lần và xoá bỏ file *.exe của nó đi. Tôi nói nén 2, 3 lần vì có soft scan virus nó vẫn scan được virus từ .zip đó bạn.
Cháu vẫn dùng nó á bác và cháu cũng ít khi nào quét virut lắm, khi nào win nó ì ạch quá thì lại cài lại, mà nhiều khi win chưa ì ạch là cháu đã cài lại rồi á bác ?

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Mình trong một ngày đẹp trời, phải cài lại máy, xong tìm mấy file backup thì thấy đã bị xóa từ khi nào rồi. Như các bác ở trên nói là

Nên nếu bạn sợ rủi ro thì active bằng CMD, xong backup bằng cơm cũng được cho chủ động, ghi lại serial key, id step 2, step 3 lại cho lần sau sử dụng lại. (Lưu dưới dạng file txt, lần sau cứ thẳng cánh cò bay mà chạy), vì mình nhớ ko lầm bác nào nói thì mã sinh ra từ key và máy. Nên lưu như vậy được, bản thân thằng Act cũng cho save thông tin dưới dạng file excel sau khi kích hoạt xong.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Mình trong một ngày đẹp trời, phải cài lại máy, xong tìm mấy file backup thì thấy đã bị xóa từ khi nào rồi. Như các bác ở trên nói là

Nên nếu bạn sợ rủi ro thì active bằng CMD, xong backup bằng cơm cũng được cho chủ động, ghi lại serial key, id step 2, step 3 lại cho lần sau sử dụng lại. (Lưu dưới dạng file txt, lần sau cứ thẳng cánh cò bay mà chạy), vì mình nhớ ko lầm bác nào nói thì mã sinh ra từ key và máy. Nên lưu như vậy được, bản thân thằng Act cũng cho save thông tin dưới dạng file excel sau khi kích hoạt xong.
Mình thì backup mấy cái từ mấy cái tool và cả thủ công luôn cho chắc, lưu lại các key đã kích cho win và office vào file txt nữa, dù win có digital rồi vẫn lưu cho chắc, lỡ một ngày đẹp trời nào đó nó dở chứng ai biết được thì vẫn còn key cũ để add lại. Mỗi lần cài lại win xong là nó tự kích luôn rồi, riêng office thì phải đăng nhập tài khoản và nhập lại key cũ ...xong hjhj ?

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Mình thì backup mấy cái từ mấy cái tool và cả thủ công luôn cho chắc, lưu lại các key đã kích cho win và office vào file txt nữa, dù win có digital rồi vẫn lưu cho chắc, lỡ một ngày đẹp trời nào đó nó dở chứng ai biết được thì vẫn còn key cũ để add lại. Mỗi lần cài lại win xong là nó tự kích luôn rồi, riêng office thì phải đăng nhập tài khoản và nhập lại key cũ ...xong hjhj ?
Thủ công làm như nào vậy bạn. Hướng dẫn chi tiết mình đc ko

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
HD đơn giản và hiệu quả, không phải lo VR. Cảm ơn.
Hiệu quả thì tôi cũng làm theo. trước giờ cứ Backup theo tool có trên diễn đàn, khi mở ra là MS ăn bằng hết.
Ở mấy phiên bản trước thì dùng Act và MsAct không bị sao, đến khi nâng cấp từ 1909 đến nay thì phần mềm diệt VR của MS cứ nhai sạch.
Hj các bạn cứ làm cách thủ công này và thêm cả mấy cái Tool kia luôn cũng được, chỉ bất tiện xíu là khi chạy tool thì mình phải tắt trình diệt VR trước thôi, càng có nhiều cách để restore càng ok mà, cách thủ công này mình cũng được một Mod trên diễn đàn này chỉ cho mình á, khi mình biết được thì sau này có cài lại win và office thì tự mình restore bản quyền lại được, không cần phải lo đi tìm key hay nhờ kích hoạt sẽ làm phiền nhiều tới các bác và các bạn trên diễn đàn, thay vì giúp mình giờ mình biết rồi thì các bác và các bạn sẽ lấy tg đó đi giúp đỡ các bạn khác...ok không :)

Sửa lần cuối:

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Hj các bạn cứ làm cách thủ công này và thêm cả mấy cái Tool kia luôn cũng được, chỉ bất tiện xíu là khi chạy tool thì mình phải tắt trình diệt VR trước thôi, càng có nhiều cách để restore càng ok mà, cách thủ công này mình cũng được một Mod trên diễn đàn này chỉ cho mình á, khi mình biết được thì sau này có cài lại win và office thì tự mình restore bản quyền lại được, không cần phải lo đi tìm key hay nhờ kích hoạt sẽ làm phiền nhiều tới các bác và các bạn trên diễn đàn, thay vì giúp mình giờ mình biết rồi thì các bác và các bạn sẽ lấy tg đó đi giúp đỡ các bạn khác...ok không :)
OK 100%, cứ theo như tinh thần của Bác thôi.