Hỏi/ Thắc mắc - Quay video bằng bandicam bị mờ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Quay video bằng bandicam bị mờ

Shiny

Rìu Sắt
Chào ae cho mình hỏi chút , tình hình là mình có dùng bandicam để quay video màn hình khi chơi game hay là quay desktop sử dụng bình thường thôi . Nhưng chất lượng video lúc nào quay xong cũng mờ ko như màn hình mình nhìn vào đang sử dụng . Setting thì mình cũng chỉnh lên cao nhất rồi nó vẫn vậy , ko biết ae có kinh nghiệm gì về quay video màn hình để nó nét như mắt mình nhìn trực tiếp vào màn hình không? Mình cũng ko biết là do cấu hình máy hay do soft nên video chỉ xuất ra dc vậy thôi . Cấu hình máy mình :
Chip intel core i3 4150 , ram 8gb , ssd 860 evo 1 TB , card palit dual storm 750 Ti , màn songren 24 inch 4k 60 Hz LED ips .

NgoHungCuong

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào ae cho mình hỏi chút , tình hình là mình có dùng bandicam để quay video màn hình khi chơi game hay là quay desktop sử dụng bình thường thôi . Nhưng chất lượng video lúc nào quay xong cũng mờ ko như màn hình mình nhìn vào đang sử dụng . Setting thì mình cũng chỉnh lên cao nhất rồi nó vẫn vậy , ko biết ae có kinh nghiệm gì về quay video màn hình để nó nét như mắt mình nhìn trực tiếp vào màn hình không? Mình cũng ko biết là do cấu hình máy hay do soft nên video chỉ xuất ra dc vậy thôi . Cấu hình máy mình :
Chip intel core i3 4150 , ram 8gb , ssd 860 evo 1 TB , card palit dual storm 750 Ti , màn songren 24 inch 4k 60 Hz LED ips .
Mình thấy bandicam hay phần mềm zd screen recoder đều dùng rất tốt. Bạn nhìn thấy như thế nào thì video xuất ra sẽ như vậy. Có thể do bạn cấu hình chưa đúng thôi.
Một ví dụ mình quay màn hình bằng screen recorder

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Mình thì ít làm mấy cái quay màn hình !
Nhưng trước có dùng Action này - thấy nó hỗ trợ và tối ưu hóa phần cứng cực tốt - quay FullHD 60FPS hay hơn đều được !
Bạn có thể thử xem ! ;v