Quay PPPoe? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Quay PPPoe?

LeTony

Búa Gỗ Đôi
mọi người ai có thể giải thích cho em một cách dễ hiểu về quay pppoe là gì không ạ, em có đọc các bài trên internet thì thấy họ giải thích một đám dài ngoằng đọc xong chẳng hiểu gì cả
em cảm ơn ạ

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Đơn giản là khi bạn cấu hình modem, lúc bạn nhập thông tin user/pass đc cung cấp trong hợp đồng internet để modem nhà bạn có kết nối mạng thì là pppoe.

Giaolang

Búa Gỗ Đôi
Theo cách hiểu đơn giản là : Modem (kiêm Router) của nhà mạng cấp cho bạn sẽ không còn đảm nhận nhiệm vụ Router + phát wifi nữa mà nó sẽ là thiết bị converter quang thôi. Lúc này bạn phải mua 1 Router khác tốt hơn, mạnh hơn để làm nhiệm vụ của Router và phát wifi lẫn cấp DHCP cho toàn bộ thiết bị mạng.

voiceip

Gà con
Do mấy ô thích 2 cục router loằng ngoằng thôi bạn, chứ mua/yêu cầu converter quang gọn hơn nhiều, đỡ thắc mắc nữa.