Thảo luận - Quản lý VPS web Wordpress | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Quản lý VPS web Wordpress

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào tất cả anh em VNZ!
Hiện mình đang dùng Scrip Hostvn để quản lý VPS của mình nhưng hiện không có đáp ứng được nhu cầu của mình nên nhờ anh em giới thiệu mình Scrip khác để quản lý VPS.
- SSL cho Subdomain
- File manager: Cái này Hostvn không có và admin xác định sẽ không bao giờ có vì ảnh hưởng đến bảo mật gì đó mình không rỏ.
Mình chỉ cần đơn giản là dễ dàng tạo và quản lý web (Mình up mẫu nên cần nhiều subdomain)
PS: Mình đã dùng thử Hocvps nhưng không hài lòng lắm.
Em xin chân thành cảm ơn!

bina4404

Búa Đá Đôi
Mình đang sử dụng Webinoly Scrips (nginx), còn file thì sử dụng luôn cái MobaXterm. Cấu hình VPS thì thường tốn thời gian lần đầu, còn về sau mình rất ít khi đụng vào, có lỗi lầm hay vấn đề thì có báo qua mail nên cũng không quá lo. Giờ thì mình đang thử cái litespeed với lại toàn site nhỏ nên cũng chả quan trọng xài gì!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình đang sử dụng Webinoly Scrips (nginx), còn file thì sử dụng luôn cái MobaXterm. Cấu hình VPS thì thường tốn thời gian lần đầu, còn về sau mình rất ít khi đụng vào, có lỗi lầm hay vấn đề thì có báo qua mail nên cũng không quá lo. Giờ thì mình đang thử cái litespeed với lại toàn site nhỏ nên cũng chả quan trọng xài gì!
Mình cũng chỉ vọc phá thôi hà. dựng cái site để có nơi lưu phần mềm download cho nhanh với tập tành chỉnh theme WP thôi hà. cài Sub để up mẫu lên hà.

dzoom

Búa Gỗ
Mình dùng Fastpanel cài sẵn từ Vultr luôn. chạy vệ tinh 50 site ổn. SSL auto... bạn thử xem nhé. Chọn cài đặt sẵn ở vultr khi build cấu hình VPS

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình dùng Fastpanel cài sẵn từ Vultr luôn. chạy vệ tinh 50 site ổn. SSL auto... bạn thử xem nhé. Chọn cài đặt sẵn ở vultr khi build cấu hình VPS
Thank bạn. Có chọn được phiên bản php không bạn ha

ZinBi

Gà con
Mình đang có Hosting VPS của hostinger, anh em nào biết cách set up cho newbie xin chỉ giúp

bina4404

Búa Đá Đôi
Mình đang có Hosting VPS của hostinger, anh em nào biết cách set up cho newbie xin chỉ giúp
Nếu bạn định sử dụng FASTPANEL thì vào đây đọc hướng dẫn nha.
Chỉ 1 câu lệnh, chờ và sử dụng, chi tiết cách sử dụng thì bạn đọc hướng dẫn có ở trang trên luôn.

quanken

Gà con
Mình đang sử ụng AAPanel chắc khoảng 1 năm nay và thấy hài lòng. Đầy đủ tính năng