PVSyst 7.4.0.31973 - Mô phỏng và thiết kế hệ thống điện năng lượng mặt trời | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
PVSyst là một phần mềm hoàn chỉnh để nghiên cứu, đo lường, mô phỏng và phân tích các hệ thống PV (Photovoltaics - Quang điện). Phần mềm này rất hữu ích để sử dụng cho các kiến trúc sư, kỹ sư và nhà nghiên cứu. Chương trình có một menu hướng dẫn văn bản chi tiết giải thích các phương pháp, mô hình được sử dụng và cung cấp cách tiếp cận thân thiện với người dùng để giúp phát triển dự án. PVsyst có thể nhập dữ liệu khí tượng từ nhiều nguồn và thông tin cá nhân khác nhau.

PVSyst là một phần mềm mô phỏng và thiết kế hệ thống điện mặt trời khá phổ biến hiện nay được các nhà tư vấn thiết kế sử dụng.

Các tính năng của PVsyst

• Chỉ định công suất mong muốn hoặc khu vực có sẵn;
• Chọn mô đun PV từ cơ sở dữ liệu nội bộ;
• Chọn biến tần từ cơ sở dữ liệu nội bộ;
• Đề xuất một cấu hình mảng tấm pin và hệ thống cho một mô phỏng sơ bộ;
• Hiển thị đường cong I/V (ntensity - Cường độ dòng điện/Voltage - Điện áp) của mảng PV, cùng với các giới hạn biến tần, điện áp, dòng điện và dòng biến tần MPPT (Maximum Power Point Tracker - Tối đa điểm quyền lực theo dõi);
• Cung cấp các công cụ chuyên dụng để đánh giá tổn thất dây (và các tổn thất khác, chẳng hạn như chất lượng mô-đun), không khớp giữa các mô-đun, hành vi nhiệt do cài đặt cơ học, không có sẵn hệ thống…;
• Tính toán tổng năng lượng MWh/năm để đánh giá lợi nhuận của hệ thống PV;
• Tính toán năng lượng cụ thể kWh/kWp, chỉ số sản xuất dựa trên bức xạ có sẵn (vị trí và định hướng);
• Hiển thị năng lượng chính và tổn thất liên quan đến mô phỏng;
• Một công cụ mạnh mẽ để phân tích nhanh hành vi hệ thống và cải thiện tiềm năng trong thiết kế;
• Tìm kiếm trực tiếp vị trí bằng Google Maps;
• Tính toán mạch điện ở đầu vào của mỗi biến tần;
• Quản lý dự án: truy cập tham số, sao chép, mẫu;
• Công cụ tối ưu hóa tham số.

Download PVSyst 7.4.0.31973 - Mô phỏng và thiết kế hệ thống điện năng lượng mặt trời

Link trang chủ:

For more infomation to download , Please contact @phj4nhpr09xx

Pass: 12345[/thanks]

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This software was tested by @Hamano Kaito, @phuphangso1 and @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Để mình test lại new fix, được sẽ đưa cho sếp up lên nhé.
test với phiên bản mới nhất trên trang chủ.

Thực ra mình định up fix full của bản mới nhất lên rồi, nhưng mình muốn có fix trial để mà reset trial được mọi phiên bản từ trang chủ, nên mình quyết định lấy fix của bác post lên luôn :D

Hamano Kaito

Moderator
Thực ra mình định up fix full của bản mới nhất lên rồi, nhưng mình muốn có fix trial để mà reset trial được mọi phiên bản từ trang chủ, nên mình quyết định lấy fix của bác post lên luôn :D

Oh vậy à ! vậy sao sếp ko up luôn 2 phiên bản vừa có fix full và ko full
Như vậy ai thích gì xài nấy. Với lại fix full thì đỡ tốn công 30 days chạy lại 1 phát (ahahaha)
Nếu sếp nói vậy chắc test với phiên bản mới nhất rồi nhỉ? Mình chỉ sợ với phiên bản mới nhất ko hoạt động nên mới ghi như trên

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Oh vậy à ! vậy sao sếp ko up luôn 2 phiên bản vừa có fix full và ko full
Như vậy ai thích gì xài nấy. Với lại fix full thì đỡ tốn công 30 days chạy lại 1 phát (ahahaha)
Nếu sếp nói vậy chắc test với phiên bản mới nhất rồi nhỉ? Mình chỉ sợ với phiên bản mới nhất ko hoạt động nên mới ghi như trên

Vậy thì để mình post luôn cả fix full luôn vậy :D

có ai giúp mình các bước cụ thể được không, mình tải về bản 6.83 rồi dùng 30 ngày xong expired, giờ làm sao để chạy file reset trial :(

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
có ai giúp mình các bước cụ thể được không, mình tải về bản 6.83 rồi dùng 30 ngày xong expired, giờ làm sao để chạy file reset trial :(

Lúc này bạn tắt phần mềm đi, rồi bạn chỉ việc chạy file jv16pt_FixTrial.exe lên với quyền Admin là sẽ được bạn ạ :D

Lúc này bạn tắt phần mềm đi, rồi bạn chỉ việc chạy file jv16pt_FixTrial.exe lên với quyền Admin là sẽ được bạn ạ :D
tình hình là cách đây 1 tháng, mình cài bản 6.78 pro trên page của solar24h nhưng chỉ giới hạn đến 30kWp, sau đó mình tải bản 6.83 nhưng chỉ dùng được 1 tháng xong rồi hết hạn, mình táy máy xóa hết tất cả xong cài lại từ đầu thì không được nữa, bạn có fb không, cho mình xin để gửi ảnh qua xem giúp mình được không, mình không up được ảnh lên đây

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
tình hình là cách đây 1 tháng, mình cài bản 6.78 pro trên page của solar24h nhưng chỉ giới hạn đến 30kWp, sau đó mình tải bản 6.83 nhưng chỉ dùng được 1 tháng xong rồi hết hạn, mình táy máy xóa hết tất cả xong cài lại từ đầu thì không được nữa, bạn có fb không, cho mình xin để gửi ảnh qua xem giúp mình được không, mình không up được ảnh lên đây

Bạn có thể upload lên trang web của diễn đàn ở bên dưới bằng cách đăng ký 1 tài khoản:
Sau đó đưa link ảnh lên đây cho mình là được.
Hoặc nếu không muốn đăng ký loằng ngoằng, có thể vào luôn web bên dưới:
Với lại bạn có nói:
mình táy máy xóa hết tất cả xong cài lại từ đầu thì không được nữa
Không được ở đây là không reset được ngày nữa hay là không cài được cả phần mềm luôn?
Nếu không reset được ngày nữa bạn thử tải bản file fix full mình upload ở trên xem sao.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
À quên mất, link file trial reset không còn download được nữa bạn rồi, nhờ các bạn fix lại link ^^

File đó mình đang lưu trong máy laptop của mình để ở trong trường, hiện tại mình đang ngồi máy ở nhà, bạn có thể download file reset ở bên trên để dùng cũng được nhé :D