Chia sẻ - Pinta - Chương trình chỉnh sửa hình ảnh tương tự Paint trên Wndows. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Pinta - Chương trình chỉnh sửa hình ảnh tương tự Paint trên Wndows.

ThaiTamNghien

Búa Đá
Nếu như trên windows các bạn đã quá quen thuộc với Pain. Một chương trình chỉnh sửa hình ảnh quá đơn giản và tích hợp sẵn từ microsoft. Đơn giản đến mức các bạn không cần học cũng biết dùng. Vậy nếu bạn mới chuyển dùng ubuntu thì làm thế nào với những tấm hình không yêu cầu quá sự chuyên nghiệp. Câu trả lời là Pinta. Gần như giống hệt với Paint trên windows.

Để cài đặt. Rất đơn giản, bạn chỉ cần vào USC tìm Pinta và dễ dàng tải về trong khoảng 2 phút.

Hoặc bạn có thể cài bằng dòng lệnh rất đơn giản bên dưới.

sudo apt-get install pinta

Thông tin phần mềm.

• Tác giả: Jonathan Pobst
  • Các lập trình viến tham gia phát triển: Cameron White, Robert Nordan, Olivier Dufour
  • Phát hành lần đầu tiên: 7/2/2010; 9 năm trước
  • Repository trên Github: github.com/PintaProject/Pinta
  • Ngôn ngữ lập trình: C# (GTK#)
  • Platform Mono/GNOME
  • 55 ngôn ngữ
  • Type Raster graphics editor
  • License MIT X11
  • Website: pinta-project.com

Chúc các bạn thành công!

tuner

Búa Đá
Mình thích mấy phần mềm chỉnh sửa ảnh cơ bản, nhỏ nhỏ kiểu này lắm.
Trước giờ vẫn xài Photoscape.
Bạn còn biết phần mềm nào cũng dạng như vậy không thì giới thiệu mình với. Cảm ơn bạn. :)

Dlord

Gà con
Mình thích mấy phần mềm chỉnh sửa ảnh cơ bản, nhỏ nhỏ kiểu này lắm.
Trước giờ vẫn xài Photoscape.
Bạn còn biết phần mềm nào cũng dạng như vậy không thì giới thiệu mình với. Cảm ơn bạn. :)
Bạn vào đây để tìm.
- slant.co - Trang này có phân tích Ưu - Nhược từng apps
- AlternativeTo.net