pin lap top bị chai thì phải làm sao? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

pin lap top bị chai thì phải làm sao?

King2000

Búa Gỗ
Chuyện là trong mùa dịch này diễn biến phức tạp nên không thể đi đâu được. Mà xui cái con pin laptop của e nó bị chai rồi nên giờ cứ xài 1 tiếng là phải cắm vào sạc tiếp.
1. Em cũng tìm hiểu về trên mạng thì nó có nói về cách xã pin laptop để reset pin gì đó không biết có đúng ko?
2. Nếu đúng thì ai có kinh nghiệm hướng dẫn cho e cách với?
3. Các cao nhân giờ có cách nào giảm độ chai của pin được không ạ chứ vùng em nó đang phong toả nên ko cho đi đâu và e đang cần máy để học online?
4. Nếu mà pin bị chai tới mức mà phải vừa cắm vừa sạc thì có ảnh hưởng tới thiết bị hay cục sạc pin không ạ?
Cảm ơn các bác đã đọc.

Attachments

27.6 KB · Lượt xem: 35,497
    18.3 KB · Lượt xem: 21

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
Giải pháp là vừa cắm sạc vừa dùng thôi bạn ạ, xả pin chả khắc phục được bao nhiêu đâu. Chịu khó đợi đến lúc được ra khỏi nhà để đi thay pin. Pin giờ họ cũng tối ưu để vừa sạc vừa dùng ko ảnh hưởng rồi. cứ thoải mái đi, mình ngồi nhà toàn vừa cắm vừa dùng, trừ trường hợp mang ra ngoài ko có ổ cắm thôi, còn có ổ là mình cắm.

silver bullet

Búa Đá
Đúng đó bạn xưa học về pin thầy bảo cứ một tháng xả hết pin một lần còn, rồi sạc lại, bạn cứ vừa sạc vừa dùng thôi bạn, không anh hưởng gì đâu bạn

King2000

Búa Gỗ
Giải pháp là vừa cắm sạc vừa dùng thôi bạn ạ, xả pin chả khắc phục được bao nhiêu đâu. Chịu khó đợi đến lúc được ra khỏi nhà để đi thay pin. Pin giờ họ cũng tối ưu để vừa sạc vừa dùng ko ảnh hưởng rồi. cứ thoải mái đi, mình ngồi nhà toàn vừa cắm vừa dùng, trừ trường hợp mang ra ngoài ko có ổ cắm thôi, còn có ổ là mình cắm.
Đúng đó bạn xưa học về pin thầy bảo cứ một tháng xả hết pin một lần còn, rồi sạc lại, bạn cứ vừa sạc vừa dùng thôi bạn, không anh hưởng gì đâu bạn
ok, cảm ơn ý kiến của các bạn

LeKuo

Former Moderator
Former Moderator
Pin chai các cell pin ko nạp thêm được nữa, thì chỉ có cách thay pin khác, vừa sạc vừa dùng là chuyện bình thường mà bạn, đâu phải như dt cứ xài gần hết rồi mới cắm sạc

minhminh87

Búa Đá
pin còn 1 tiếng thì thay thôi sài mấy năm nó chai hết ấy mà, tự thay thì mua shopee về tầm 500-600 thôi. pin viên thay dễ ẹt còn pin dẹt thì yên tâm ngon hết ko lo pin lởm đaua

King2000

Búa Gỗ
pin còn 1 tiếng thì thay thôi sài mấy năm nó chai hết ấy mà, tự thay thì mua shopee về tầm 500-600 thôi. pin viên thay dễ ẹt còn pin dẹt thì yên tâm ngon hết ko lo pin lởm đaua
trên shoppee bán pin ok ko bác chứ sợ đặt trên đó hàng dỏm

King2000

Búa Gỗ
Pin chai các cell pin ko nạp thêm được nữa, thì chỉ có cách thay pin khác, vừa sạc vừa dùng là chuyện bình thường mà bạn, đâu phải như dt cứ xài gần hết rồi mới cắm sạc
ok thanks bác

minhminh87

Búa Đá
trên shoppee bán pin ok ko bác chứ sợ đặt trên đó hàng dỏm
pin dẹt kiểu như pin điện thoại gia công rất tốt bạn ko lo đâu pin zin 10 nó cũng phải 8-9 điểm rồi cứ mạnh dạn thay đi mình mua ok hết. cứ chọn pin nào vỏ ngoài các thứ i sì ấy, bên tàu giỏi lắm mà ko làm ok sau ai mua pin nó nưaX

bapcai

Búa Gỗ
Chuyện là trong mùa dịch này diễn biến phức tạp nên không thể đi đâu được. Mà xui cái con pin laptop của e nó bị chai rồi nên giờ cứ xài 1 tiếng là phải cắm vào sạc tiếp.
1. Em cũng tìm hiểu về trên mạng thì nó có nói về cách xã pin laptop để reset pin gì đó không biết có đúng ko?
2. Nếu đúng thì ai có kinh nghiệm hướng dẫn cho e cách với?
3. Các cao nhân giờ có cách nào giảm độ chai của pin được không ạ chứ vùng em nó đang phong toả nên ko cho đi đâu và e đang cần máy để học online?
4. Nếu mà pin bị chai tới mức mà phải vừa cắm vừa sạc thì có ảnh hưởng tới thiết bị hay cục sạc pin không ạ?
Cảm ơn các bác đã đọc.
sài thoải mái đi bạn ơi, vừa sài vừa cắm nguồn là ok nhất, pin chai thì shopee mua mới lắp vào nha bác

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
- Lời khuyên chân thành cho bạn: Nếu pin zin theo máy từ lúc mua thì vừa cắm vừa xài cũng tạm được, còn pin bạn đã thay bên thứ 3 nếu đã chai quá mức thì tốt nhất nên thay pin mới để tránh rủi ro về sau, gây nguy hiểm cho bản thân và gia đình.
- Dân tay mơ thì đừng chú ý tới mấy dụ reset pin làm gì.

quadensatgai

Rìu Sắt
pin chai nhiều rồi chỉ có thay thôi chứ không làm được gì cả, nếu pin zin thì vừa cắm sạc vừa dùng. ngày xưa mình cũng vậy. nếu máy cùi quá rồi thì thay máy luôn :))

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Pin laptop chai thì chỉ có thay, phục hồi cell có khi còn đắt hơn pin oem. Pin zin thì thường rất đắt, nhất là mua trong hãng.

shivalkyra

Búa Gỗ Đôi
Lời khuyên là cứ dùng bình thường thôi, cắm sạc dùng luôn cũng dc, nào cảm thấy thường xuyên sài pin thì mua một cục mới về thay